Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเพลงพระราชนิพนธ์สายฝน เทคนิคเทโมโลครับ  (อ่าน 1451 ครั้ง)

Biggy01

• member
พอจะมีพี่ๆท่านใดพอจะแนะนำได้ไม๊ครับ ผมหัดเล่นมาหลายเดือน ไม่จบซักที จากแท็ปที่ได้มาจาก เว็บ songster สังเกตว่า  มีบางจุดที่ เสียง ไม่เหมือนคนอื่น ที่เล่นกันในyoutube พยายามจะสังเกตนิ้วก็มองไม่ออก และ มีบางจุดที่ใกล้จะจบเพลง การวางนิ้วยากมากๆผมดูในyoutube เค้าก็ไม่ได้วางนิ้วยากขนาดในtap ที่ได้มา

พอจะมีพี่ๆท่านไหนมีtap เพลงพระราชนิพนธ์สายฝน จังหวะเทโมโลบ้างไม๊ครับ หรือพอจะแนะนำหนทางได้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

mai_911

• member
แนะนำว่า อย่าดูตาม tab ครับ เอาเป็นแนวทางพอ อันไหนพอฟังเองได้ก็ฟังเอาครับ

Biggy01

• member
แนะนำว่า อย่าดูตาม tab ครับ เอาเป็นแนวทางพอ อันไหนพอฟังเองได้ก็ฟังเอาครับ
ขอบคุณครับ คือ ผมไม่มีพื้นฐานเลย เรื่องกีต้าร์   ซื้อมาเพราะ อยากเล่นเพลงนี้. แต่ก็ฝึกมาจน ถึงท่อน ทั่วเขตคามชื่นธารา … เริ่มยาก … กว่าจะพอจับได้ใช้เวลาเกือบเดือน … พอถึงท่อนส่ง ไปต่อลำบากมากเลยครับ  …ตอนนี้พยายามเล็งนิ้ว คนเล่นอยู่ แต่ก็มองไม่ทันซักที

Ods16339

• member
น่าจะไปถามในห้องสายไนล่อนนะครับ
จะได้คำตอบที่ชัดเจนกว่า

Biggy01

• member
น่าจะไปถามในห้องสายไนล่อนนะครับ
จะได้คำตอบที่ชัดเจนกว่า
ขอบคุณมากครับ