Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามน้า ๆ ช่วยเลือกหน่อย yamaha กะ martinez  (อ่าน 1742 ครั้ง)

gottors

• member
ขอถามน้า ๆ ช่วยเลือกหน่อย yamaha กะ martinez
« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2018, 01:36:38 »
ไม่ทราบว่าถ้าน้าๆ จะเลือกกีต้าร์ 2 ตัว นี้ yamaha(japanรุ่นเก่า) กะ martinez น้า จะเลือกตัวไหนกันครับ หรือถ้ามีตัวอื่นก็แนะนำได้ครับ. คือผมอยากได้แบบ หวาน ๆ ไม่ทราบจะมีตัวไหนบ้าง เพราะบางตัวเสียงจะแข็ง ๆ บางตัวจะsoft ๆ นุ่ม ๆ ครับ

pomguitar

• member
Re: ขอถามน้า ๆ ช่วยเลือกหน่อย yamaha กะ martinez
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2018, 16:13:00 »
MARTINEZ   ดีกว่าครับ มีหลายรุ่นน่าสนใจ
ลองดู http://acousticthai.net/martinez-es06c.html

Yamaha รุ่นเก่า สภาพโครงสร้างมีปัญหาเยอะ เพราะอายุมากแล้ว
และเสียงก็ไม่ได้ดีกว่ากีตาร์รุ่นใหม่ๆ

gottors

• member
Re: ขอถามน้า ๆ ช่วยเลือกหน่อย yamaha กะ martinez
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2018, 16:17:59 »
ขอบคุณครับ
แล้ว martinnez กะ lepatrie หล่ะครับ ขอความเห็น 2 ตัวนี้ด้วยครับ