Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติรึเปล่าครับ ที่เปลี่ยนสายแล้ว มันเหมือนสายรูด ต้องตั้งสายบ่อยๆครับ  (อ่าน 1884 ครั้ง)

Biggy01

• member
ผมใช้ alhabra 3c มีปัญหาคือ ตอนซื้อมาทีแรก สายถูกขึ้นมาจากร้านแล้ว พอตั้งสายตอนที่ได้มาใหม่ๆต้องตั้งสายบ่อยมาก แบบว่าวางทิ้งไว้แปบเดียว เสียงเพี้ยน จนผ่านไปหลายวัน ถึงค่อยๆเข้าที่ไม่ต้องตั้งบ่อย

วันก่อนผมเปบี่ยนสาย อาการเดิมก็เป็นอีก คือ ตั้งสายบ่อยมาก

อยากทราบว่ามันเป็นปกติรึเปล่าครับ ใช้สายแบบ normal tension ครับ ขอบคุณครับ

nuchinge

• member
ปกติครับ  ผมตั้งก่อนเล่นทุกครั้ง จนถึงตอนเปลี่ยนสายเลยครับ

Biggy01

• member
ปกติครับ  ผมตั้งก่อนเล่นทุกครั้ง จนถึงตอนเปลี่ยนสายเลยครับ
ขอบคุณมากครับ

samaklen

• member
สายไนลอน ยืดบ่อยแบบนี้ครับ
สมัยก่อนไม่มีเครื่องตั้งสาย ต้องตั้งสายด้วยหูบ่อย ๆ
เลยกลายเป็นความชำนาญ

Biggy01

• member
สายไนลอน ยืดบ่อยแบบนี้ครับ
สมัยก่อนไม่มีเครื่องตั้งสาย ต้องตั้งสายด้วยหูบ่อย ๆ
เลยกลายเป็นความชำนาญ
ตอนแรกผมก็นึกว่าลูกบิดเสียครับ …ขอบคุณมากครับ