Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หาถ่าน duracell ใส่ กีต้าร์. Taylor หน่อยครับ  (อ่าน 967 ครั้ง)

alfa_01

• member
หาถ่าน duracell ใส่ กีต้าร์. Taylor หน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2018, 21:10:20 »
สอบถามตัวแทน ก็ไม่มีจำหน่าย เลยลองหาจากสมาชิก ที่พอมีแบ่งปันบ้างครับ  :)

กฤษณ์

• member
Re: หาถ่าน duracell ใส่ กีต้าร์. Taylor หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2018, 22:54:41 »
ถ่าน 9V Duracell มีขายทั่วไปนะครับ ลองกูเกิ้ลหาดูใด้

ข่าวร้ายก็คือถ่านที่ขายกันในเมืองไทยผลิตในมาเลเซียทั้งสิ้น ถ้าซื้อมาก็อาจจะใส่ Taylor ไม่ใด้อยู่ดีเพราะมันเป็น size เอเชียที่ยาวกว่า size อเมริกัน (ดูในรูปจริงข้างล่าง)

ก่อนสั่งซื้อลองดูแบตที่ใส่อยู่ตอนนี้ว่าผลิตที่ไหน ถ้าผลิตในเอเชียก็สั่งซื้อใด้ ถ้าผลิต USA ก็คงต้องซื้อจาก Amazon ครับ

jakaphatchara

• member
Re: หาถ่าน duracell ใส่ กีต้าร์. Taylor หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2018, 23:35:59 »
ผมไม่รู้เคยยัดปรากฎว่าเกือบบรรลัย ถอดก็ถอดยาก ช่างตั้งงัดออกมา
คราวนี้ผมซื้อรางถ่านมาเป็นสแปร์เอาไว้ แล้วอันเก่าก็ตัดซะ คราวนี้ใส่ได้หมดเลยครับ

alfa_01

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 07:32:20 »
ถ่าน 9V Duracell มีขายทั่วไปนะครับ ลองกูเกิ้ลหาดูใด้

ข่าวร้ายก็คือถ่านที่ขายกันในเมืองไทยผลิตในมาเลเซียทั้งสิ้น ถ้าซื้อมาก็อาจจะใส่ Taylor ไม่ใด้อยู่ดีเพราะมันเป็น size เอเชียที่ยาวกว่า size อเมริกัน (ดูในรูปจริงข้างล่าง)

ก่อนสั่งซื้อลองดูแบตที่ใส่อยู่ตอนนี้ว่าผลิตที่ไหน ถ้าผลิตในเอเชียก็สั่งซื้อใด้ ถ้าผลิต USA ก็คงต้องซื้อจาก Amazon ครับ

ขอบคุณครับ แต่ ถ่าน Duracell ของ usa นอกจากตัวแทนแล้ว ยังพอหาจากที่อื่นได้อีกมั้ยครับ หมายถึงในไทยนะครับ

2eggs

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 19:15:48 »
ลองไปเดินหาดูที่ ดิโอสยามครับ ผมซื้อที่นั้น
เป็นร้านขายถ่าน หลายชนิด ตั้งอยู่ ช่วงทางเดิน
ชั้น 1 ถ้าจำไม่ผิด ลองเดินๆหาดูครับ เห็นมีเยอะอยู่