Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยให้ความรู้เกี่ยวกับ Soft case ทีครับ  (อ่าน 905 ครั้ง)

T.Non-Solo

• member
ช่วยให้ความรู้เกี่ยวกับ Soft case ทีครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 07:07:57 »
ผมตั้งใจจะซื้อ Soft case ราคาไม่เกิน 2พัน แต่ผมสงสัยว่า "ซอฟท์เคสบางตัวราคาเกือบ 2พัน อย่างพวก Fender metro กับ Gator 4g ซึ่งฟองน้ำหนาครับ ขึ้นเป็นโครงเลย แต่ไม่มีหมอนรองคอ มันจะกันกีต้าร์เราได้มั้ยครับถ้าเป็นแบบนี้"
อีกคำถามนึงคือ "เห็นซอฟต์เคสของ Rockbag รุ่นราคา1120 ด้านข้างรู้สึกจะเเข็งเเรงน้อยกว่า fender กับ gator รุ่นที่บอกด้านบน แต่มีหมอนรองคอ แบบไหนน่าจะดีกว่ากันครับ"

samaklen

• member
Re: ช่วยให้ความรู้เกี่ยวกับ Soft case ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2018, 14:42:07 »
ซอฟเคส น่าจะเป็นเรื่องของความสะดวกสบายในการพกพา
ไม่ว่าจะเป็นเรื่องน้ำหนัก หรือความคล่องตัว
ถ้าต้องการเรื่องการป้องกันน่าจะเป็นรองไปเยอะครับ
ลองไปดูของจริง และวางกีตาร์ที่ใช้ รวมทั้งทดลองใช้งานเบื้องต้น
พิจารณาตามเงื่อนไขการใช้งานของเรา
น่าจะตอบได้ครับ ว่าชนิดไหนจะเหมาะกับเรามากที่สุด