Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามผู้เชี่ยวชาญเกี่ยวกับกีต้าร์ Alvarez หน่อยครับ  (อ่าน 3539 ครั้ง)

oRoJackson

• member
พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดเลยไม่มีโอกาสได้ลองจึงอยากทราบจากทุกท่านที่เคยลองหรือมีประสบการณ์เกี่ยวกับกีตาร์ Alvarez หรือ แนะนำยี่ห้ออื่นๆในงบ 10000 - 13000 บาท หน่อยครับ มือ1หรือมือ2 ก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ

itd

• member
ไม่ work ครับ งานยังไม่เรียบร้อย และบาล้านไม่ดี

งบนี้ผมเลือก Crafter, Takamine,
หรือ Cort D6 หรือรุ่น OM ก็ดีมาก ให้เลือกรุ่น  Torrefied  ไม้หน้า
เสียงดีมาก ต้นเดือนก่อนเพื่อนผมไปซื้อสินค้าหมด ไม่รู้มายังนะครับ ลองเช็คร้าน เต้เซงฮง ดู

อีกตัว Cate QM814 ก็เสียงดี งานสวยมากๆ

oRoJackson

• member
ไม่ work ครับ งานยังไม่เรียบร้อย และบาล้านไม่ดี

งบนี้ผมเลือก Crafter, Takamine,
หรือ Cort D6 หรือรุ่น OM ก็ดีมาก ให้เลือกรุ่น  Torrefied  ไม้หน้า
เสียงดีมาก ต้นเดือนก่อนเพื่อนผมไปซื้อสินค้าหมด ไม่รู้มายังนะครับ ลองเช็คร้าน เต้เซงฮง ดู

อีกตัว Cate QM814 ก็เสียงดี งานสวยมากๆ

ขอบคุณครับ

oocl

• member
งบนี้มีทางดีๆเลือกให้อีกหลายแบรนด์
ALVAREZ งานไม่โอเคครับ  แนะนำให้ลอง  Cate QM814 ครับ หรือ Crafter หรือ Veelah LAG Saga ก็ดีครับ

Justforfun

• member
รุ่นไม่เกิน10,000 งานไม่ค่อยเรียบร้อย
รุ่นไม่เกิน 20,000 เสียงพอใช้ หน้าตาเรียบ ๆ
รุ่นเกิน 30,000 ( Master work)  เป็นรุ่น All solid ได้เกรดไม้ดีขึ้น งานสวยขึ้น ตัวที่เป็น Rosewood ใหม่ ๆ เสียงจะอั้น ๆ หน่อย  ส่วนตัวที่เป็นมะฮอกกานีเสียงออกแหลม  ฟุ้ง ๆ  โดยรวม ๆ แล้วก็พอใช้ได้ครับ(ราคาค่อนข้างสูง)

kmtc

• member
พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดเลยไม่มีโอกาสได้ลองจึงอยากทราบจากทุกท่านที่เคยลองหรือมีประสบการณ์เกี่ยวกับกีตาร์ Alvarez หรือ แนะนำยี่ห้ออื่นๆในงบ 10000 - 13000 บาท หน่อยครับ มือ1หรือมือ2 ก็ได้ครับ
ขอบคุณครับ

ยี่ห้อนี้ไม่ work อ่ะ

มีตัวเลือกอื่นอีกเยอะเลย งานและเสียงดีกว่า
ทีผมว่าคุ้มและน่าสนใจมาก Veelah, Saga, Lag, Crafter, Cate Takamine,

Moko

• member
น้าๆ ท่านใด มี Alvarez รุ่น น้า แอ๊ด คาราบาว ที่เป็น Top Solid บ้าง อยากสอบถามว่า งานประกอบ และเสียง ดีไหมครับ
^Easy Man^

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
ป้าดดดโธ่ อย่าไปว่า Alvarez เค้าอย่างนั้น เดี๋ยวตัวแทนเเขาก็มาตบ(แปะ)เรียงตัวหรอกครัช อิอิ ของเค้าขายไม่ออกกันพอดี

ผมว่า Alvarez ก็ไม่ขี้เหร่นะ กีตาร์จีนมันไม่ต่างกันมากมายหรอกครับ น้าแอ๊ด คาราบาว  / น้าแอ๊น อีโมชั่นทาวน์ ก็ยังเอามาเล่นโชว์กันเลย ลองไปหาฟังดูก็ได้ครับ ต่อให้เอามาเล่นเป็นสปอนเซอร์ แต่เสียงมันก็ฟ้องครับว่ามันดีหรือไม่ดี ลองฟังด้วยตัวเองดีกว่าครับ

CalmForHappy

• member
  • YAMAHA และ K.YAIRI
สำหรับผม work มากๆ งานประกอบเนียบมากๆ เสียงเพียวๆหวานมากๆ กับ "Alvarez Yairi"
ส่วน Alvarez ก็ตามความเห็นน้าๆข้างบน
กีต้าร์มหาเวทดูดดาว

@punna

• member
จริงว่าจะอ่านเฉยๆกลัวว่าขายของ
ผมใช้อยู่ Alvarez AG75CE เห็นเม้นกันผมก็ยังคลำหาไม่เจอว่างานมันไม่ดีตรงไหน(รุ่นอื่นหรือรุ่นต่ำกว่าผมไม่แน่ใจนะเพราะไม่เคยลอง)
ดูก็เนียนๆดี ทั่งเสียงเปล่าเสียงออกภาคไฟฟ้าก็ดี มันแย่ตรงไหนหรอครับหรือหูผมไม่ถึง

ปล ที่ลงขายเพราะเสริมสภาพคล่องนะครับ ไม่ใช่ว่างานมันไม่ดีเหอๆ ;D

TOM1869

• member
เคยลอง  ยี่ห้อนี้ ใช้ได้เลยน่ะ โดยเฉพาะ ภาคไฟฟ้า  ให้  stage pro มาด้วย  พลังแรง
Line id: 081-8718003

jazzinblue

• member
ผมเคยลอง alvarez top solid
cedar mahogany ผมว่าเสียงดีเลยนะครับ ยังอยากได้สักตัว
ส่วน spruce rosewood ผมว่าเฉยๆ แต่ไม่ได้แย่ครับ
ปล.ผมใช้ crafter อยู่ เรื่องเสียงนี่ก็กลางๆ แต่เรื่องทน crafter ทนหายห่วงครับ

prateepmc17

• member
  • ทางของเรา...ตัวของเรา
เคยลอง alvarez ของเพื่อนจําไม่ได้ว่ารุ่นอะไร...งานประกอบและเสียงก็ถือว่า ok นะ...
ทําในในสิ่งที่ใจรัก

gottors

• member
ใครอยากลอง เด๋วผมเอาให้ลอง master work series ...all mahok สี shadow   ผมอยู่ สุขสวัสดิ์

poo3605

• member
สมัยนี้กีต้าร์แข่งกันเรื่องเสียงและคุณภาพการประกอบ เครื่องมือก็ทันสมัย จุดบกพร่องเล็กๆน้อยถือว่าไม่ใช่สาระสำคัญครับ กีต้าร์ทำในจีนสมัยนี้งานดีเลิศครับ

MUI

• member
คอกำไม่มิด