Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สายกีตาร์สาย6มันตีเฟรทอ่ะครับ  (อ่าน 2152 ครั้ง)

kaizer123

• member
สายกีตาร์สาย6มันตีเฟรทอ่ะครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 20:10:21 »
เป็นตั้งแต่แมขันคอลงปละเปลี่ยนสายอ่ะครับเป็นยเฉพาะสาย6ครับ

nantfa

• member
Re: สายกีตาร์สาย6มันตีเฟรทอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 23:10:48 »
เปลี่ยนยี่ห้อสายหรือเปล่าครับ

สายเบอร์เดียวกัน เเต่คนละยี่ห้อเเรงตึงสายไม่เท่ากันนะครับ

อย่างเเด้ด เบอร์ 11 ตังเเอ็คชั่นพอดี เเต่พอซื้ออีไล้เซอร์เบอร์ 11 มาใช้บัสกระจุย

ถ้าไง เอาตัดไม้โปรเท็คเตอร์รองใต้ เเซดเดิ้นก็น่าจะหายเเล้ว

ปล.มีคนเขาบอกว่าเอาอะไรไปรองใต้เซทเดิ้นเสียงมันจะพุ่งน้อยลง เเต่หูผมไม่เทพผมเลยใช้เเบบนี้
เเต่บางคนมีภาคไฟฟ้า เเบบใช้เเท่งเปียโซ่มารองใต้เเซดเดิ้นกลับไม่กลัวเสียงพุ่งน้อยลง
ถ้ากลัวเสียงพุ่งน้อยลงเพราะมีอะไรรองใต้เเซดเดิ้น ก็ขันคอช่วยเอา...อิอิ
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: สายกีตาร์สาย6มันตีเฟรทอ่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 23:14:58 »
สาย 5-6 มันใหญ่ น้ำหนักเยอะ อัตราการแกว่ง เหวี่ยง ของสาย มันก็เยอะตามครับ
ลองเช็ค คอ ดูครับ ว่ามัน แอ่น ไปข้างหลังหรือป่าว หรือว่ามันตรงเกินไปมั้ย แล้วก็ ขัน ทวนแข็ม ซัก 1/4 รอบ ครับ
หรือถ้า คอ มัน พอดีแล้ว ก็ลองหาบัตรพลาสติก ตัดให้พอดี หนุนไว้ใต้แซดเดิล ครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 07:47:21 »
เป็นตั้งแต่แมขันคอลงปละเปลี่ยนสายอ่ะครับเป็นยเฉพาะสาย6ครับ
.. รายละเอียดน้อยไปนะครับ ทำอะไรมาบ้างเอ่ย เปลี่ยนสายเบอร์เดิมไหม แล้วขันคออย่างไร ..
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน