Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เปนพวกพี่ พี่จะเลือกตัวไหน *0*  (อ่าน 1845 ครั้ง)

arteanr

• member
เปนพวกพี่ พี่จะเลือกตัวไหน *0*
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 19:10:22 »
คือ กำลัง จะซื้อกีต้าใหม่ๆๆๆ หลังจากขาย Big Baby ไป *0*

อิอิ

เป้นพี่ จะเลือกตัวไหน ระหว่างๆๆ  -  Takamine EG363SC
                                                     กับ
                                         -  Taylor  GS Mini

เปนพวกพี่ จะจัดตัวไหน เพราะอะไร

โดนส่วนตัว อยากได้ เสียงใส่ๆ ไว้ เล่น chord เพลง Rythem อัดเพลง ไรงี้

อิอิ

ขอความเห้น นิดนึ่งๆ คับ

Swell Season

• member
Re: เปนพวกพี่ พี่จะเลือกตัวไหน *0*
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 19:24:13 »
ผมเลือกtakamineครับเพราะว่าgs miniเสียงแนวคล้ายbig babyครับแต่คมกว่า ถ้าเปนไปได้เพิ่มงบสักเล็กน้อยไปสอยguild gad50eเหนในหน้าซื้ิอขาย23500ครับตัวนี้คุ้มมากครัเบสหนักเสียงแน่นอุ่นๆได้ all solidด้วยครับ(ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียจากเจ้าของนะครับ^^)

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
Re: เปนพวกพี่ พี่จะเลือกตัวไหน *0*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 19:30:31 »
 เสียงใสๆ ตีคอร์ดจะสนุกเหรือครับ
363 เสียงจะดุกว่า GS เยอะครับ
363 เสียงดุ เบสหนากว่า ตีคอร์ดมันส์กว่าครับ
แต่ GS หวานๆ ใสๆ เบสทุ้ม ละมุน c]tต่างตรงภาคไฟฟ้าด้วยครับ

ถ้าเป็นผม ผมเลือก GS เพราะไม่ชอบทรง D c ครับ - -"

yuth_pu_rx

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 19:31:17 »
ผมว่าคนละเรื่องเลยครับ ถ้าเป็นผมมีเงินพอซื้อได้ทั้ง 2 ตัวนี้นะ ผมรอซื้อกีต้าร์ญี่ปุ่นมือสองของน้าๆในบ้านเราดีกว่า แจ่มกว่าเยอะ

takamine รุ่น mass ดีระดับหนึ่ง จากร้อย 5555 บางคนอาจไม่ชอบเสียงแหลมแสบแก้วหู เท่าที่ลองมารุ่น "หมีข่วน" อะเเจ่ม แต่ราคาก็นะ แสนทอนไม่กี่หมื่น มีที่เคยเจอว่าโดนอีกตัวก็ taka spec เทพ รุ่น แสนทอนหมื่น (ราคามือสองนะ ><")

GS mini ก็งั้นๆ ตัวเล็กคอสั้น เล่นนานๆ เมื่อยแขน เสียงก็ไม่ได้เลิศอย่างที่ต้องจ่ายไปเกือบสองหมื่น และไม่เหมาะกับผู้อดทนต่ำรอสองสามเดือนไม่ไหว แถมไม่ได้ made in USA อีกนะเอ้อ อิ อิ

สรุป ซื้อ "กีต้าร์ญี่ปุ่นมือสองของน้าๆในบ้านเราดีกว่า"

ปล มุมของผมคนเดียวนะ เชื่อไม่เชื่อต้องไปลองเอง

nong

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 19:37:14 »
เอามาใช้งานก็ต้องเป็น ทาคาซิครับมีภาคไฟฟ้าด้วย สุดท้ายก็แล้วแต่ความพอใจของคนจ่ายเงินครับ

กรุณา Login

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 20:02:18 »
2 ตัวนี้ ผมไม่เอาสักตัวเพราะผมไม่ปลื้ม ความชอบไม่เหมือนกัน อิอิ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 20:08:02 »
คือ กำลัง จะซื้อกีต้าใหม่ๆๆๆ หลังจากขาย Big Baby ไป *0*

อิอิ

เป้นพี่ จะเลือกตัวไหน ระหว่างๆๆ  -  Takamine EG363SC
                                                     กับ
                                         -  Taylor  GS Mini

เปนพวกพี่ จะจัดตัวไหน เพราะอะไร

โดนส่วนตัว อยากได้ เสียงใส่ๆ ไว้ เล่น chord เพลง Rythem อัดเพลง ไรงี้

อิอิ

ขอความเห้น นิดนึ่งๆ คับ
โดยส่วนตัวของผมเองนะครับ ในสองตัวที่ยกมา ผมเลือก Taylor GS Mini ครับ
แต่น้า arteanr คงต้องเลือกดูด้วยตนเองว่าชอบตัวไหนจะดีที่สุด เพราะแต่ละคนก็อาจชอบไม่เหมือนกันครับ

arteanr

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 21:05:24 »
ผมเลือกtakamineครับเพราะว่าgs miniเสียงแนวคล้ายbig babyครับแต่คมกว่า ถ้าเปนไปได้เพิ่มงบสักเล็กน้อยไปสอยguild gad50eเหนในหน้าซื้ิอขาย23500ครับตัวนี้คุ้มมากครัเบสหนักเสียงแน่นอุ่นๆได้ all solidด้วยครับ(ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียจากเจ้าของนะครับ^^)

เออ ผมก้ สนใจๆๆ นะ มีหลายคนบอกๆ ให้ไป ดู ยี่ห้อนี้แต่ไม่รุ้ จะไปลองที่ไหน 23500นี้ หาจากไหน อะคับ

ผมเป้นเค้าขายกัน 28000

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 23:10:24 »
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=6675.0

ขายอยู่ 23500 ครับ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

nco4433

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 23:25:27 »
2 ตัวนี้ ผมไม่เอาสักตัวเพราะผมไม่ปลื้ม ความชอบไม่เหมือนกัน อิอิ
นึกว่ามดที่แท้เป็น avatar ของน้านี่เอง....อิอิอิ ;D