Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ระหว่าง Taylor gs mini กับ gs mini mahogany ครับ  (อ่าน 1627 ครั้ง)

gigabook

• member
ตอนนี้หันมาสนใจ
Taylor gs mini กับ gs mini mahogany
คือจริงๆชอบ ลาย mahogany อยากได้มากกว่า แต่มีคนบอกว่าถ้าอยากได้เสียงใสๆแบบปกติจะใสกว่าครับ
เลยจะขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าจริงมั้ย แล้วมันต่างกันมากมั้ยครับ

sonic

• member
Re: ขอคำแนะนำ ระหว่าง Taylor gs mini กับ gs mini mahogany ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 09:58:12 »
ไม้ back/side เป็น laminate ดังนั้น ไม่มีผลกับเสียง ครับ เลือกกันที่ความชอบเรื่องลาย อย่างเดียว ชอบลายไม้อะไร ก็เลือกแบบที่ชอบ

TOM1869

• member
Re: ขอคำแนะนำ ระหว่าง Taylor gs mini กับ gs mini mahogany ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 12:53:03 »
ลองตัวจริงดูดีกว่า  เสียงดีทั้งคู่ครับ
Line id: 081-8718003

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 17:12:54 »
ตอนนี้หันมาสนใจ
Taylor gs mini กับ gs mini mahogany
คือจริงๆชอบ ลาย mahogany อยากได้มากกว่า แต่มีคนบอกว่าถ้าอยากได้เสียงใสๆแบบปกติจะใสกว่าครับ
เลยจะขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าจริงมั้ย แล้วมันต่างกันมากมั้ยครับ
<a href="http://youtu.be/alJaL_o9VYo" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/alJaL_o9VYo</a>

gigabook

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 21:09:36 »
ขอบคุณครับ

samaklen

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 12:58:26 »
เคยลองเล่น มาฮอกฯเสียงหนากว่า ได้เนื้อหนังมากกว่า
แต่ก็กังวาลน้อยกว่าครับ

gigabook

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 15:45:13 »
เคยลองเล่น มาฮอกฯเสียงหนากว่า ได้เนื้อหนังมากกว่า
แต่ก็กังวาลน้อยกว่าครับ

ขอบคุณครับ สรุปว่าวันนี้ไปจัดมาแล้วครับ ได้มาเป็น GS Mini Koa แทน ครับ 555 แพงกว่าตั้ง 5000 บาท แต่ลองแล้วเสียงดีมากครับ ลอง กีตาร์ที่เป็น mahogany แล้วรู้สึกเสียงมันจางมากครับ ไม่ชอบเลย