Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: - ขายแล้ว - แอมป์ Fishman Loudbox Artist 120W -  (อ่าน 2051 ครั้ง)

MarbleGuitar

• member
  • Easy Listening
- ขายแล้ว - แอมป์ Fishman Loudbox Artist 120W -
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 11:51:47 »
ขายแอมป์ Fishman Loudbox Artist 120W เก็บรักษาอย่างดี ไม่ต่างจากของใหม่ในร้านครับ

แอมป์ตัวนี้ซื้อมือ 1 จาก Music Collection ใช้งานเฉพาะในห้องนอนไม่เคยนำออกไปใช้ที่อื่น ภาคไฟฟ้าและ Function ทุกอย่าง
ใช้ได้สมบูรณ์เป็นปกติครับ   ตัวแอมป์ แบ่งการทำงานเป็น 2 Channel ปรับเสียง และ เอฟเฟค แยกได้อิสระทั้งสอง Channel
ปุ่มปรับเสียงมีหลากหลายแบ่งเป็น

-   Gain : ปรับเพิ่ม-ลดเสียงของแต่ละ Channel
-   Master Volume : ปรับเพิ่ม-ลดเสียงของทั้ง 2 Channel พร้อม ๆกัน
-   Low, Mid, High : ปรับเพิ่ม-ลดเสียงทุ้มกลางแหลม
-   Anti Feedback : ปุ่มปรับเพื่อลดเสียงหอน
-   Effect : 8แบบมี Reverb1, Reverb2, Delay, Echo, Chorus1, Chorus2, Flanger, Slap Echo
-   Time & Depth : เพื่อปรับเพิ่ม-ลดมิติและความลึกของเสียง Effect
-   Channel Mute : ปุ่มกดเพื่อปิดเสียงทั้งหมด
-   Tweeter : ปุ่มปรับเพื่อเพิ่ม-ลดเสียงแหลมจากลำโพง Tweeter
-   Aux Level : ปุ่มปรับเพื่อเพิ่ม-ลดเสียงจากอุปกรณ์ที่ใช้ช่องต่อ Aux ด้านหลังตู้แอมป์
-   Phantom 24V : ปุ่มกดเพื่อจ่ายไฟเลี้ยงเข้า Mic และอุปกรณ์ที่ใช้ไฟ 24V

ในส่วนของการต่อออกภายนอกยังแบ่งออกเป็นช่อง
-   DI Out แยก Channel 2 ชุดแบบเสียง Clean (Pre EQ) สามารถต่อออกไปยังชุด Effect โดยใช้ช่อง
Send-Return ของแต่ละ Channel แยกอิสระ 
-   มีช่อง Mix DI Out ที่รวมเสียง Effect ของตัวตู้ไว้สำหรับต่อเสียง Blend ออกไปยัง Mixer 
-   มีช่องต่อ Aux แบบ 1/4” และ 1/8”  สำหรับใช้เป็นลำโพงโทรศัพท์มือถือ หรือเครื่องเล่นต่าง ๆ
-   สามารถต่อ Foot Switch เพื่อใช้เปิดปิด Effect ที่กำหนดไว้ได้

ตัวแอมป์มีกล่อง, คู่มือและสายไฟให้ครบ Original Package ผมมีผ้าคลุมที่ซื้อจาก Daiso แถมให้ไปด้วย

ติดต่อ Line : attaya_chiw เบอร์ 061-842-5533 ปกติสะดวกทาง Line มากกว่าครับ

ขอบคุณพื้นที่บ้านไม้มากครับผม

pongaha123

• member
Re: - ขายแอมป์ Fishman Loudbox Artist 120W -
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2018, 22:14:59 »
ตัวนี้น้ำหนักเท่าไหร่ครับ แล้วราคานี้ลดได้อีกไหมครับ

• member
Re: - ขายแอมป์ Fishman Loudbox Artist 120W -
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 13:02:54 »
น้ำหนักตัวอยู่ที่ 11.6 กก นะครับ

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2018, 21:45:49 »
ถ้าสนใจยังไง line มาคุยราคากันนะครับ พอดีช่วงนี้อยู่ต่างจังหวัด จะกลับ กทม อีกทีวันจันทร์ครับ

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2018, 20:42:56 »
ขอบคุณน้าจากอัมพวาที่มารอรับแอมป์ไปวันนี้นะครับ

ขอบคุณบ้านไม้ที่เอื้อเฟื้อพื้นที่ด้วยครับผม