Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: *  (อ่าน 7496 ครั้ง)

ifyouloveme

• member
*
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 12:00:52 »
...

phadet

• member
  • ♪♩♫น้ำใจมีไว้ให้พวกพ้อง.ยิ่งให้ยิ่งมาก.ไม่มีหมด♪♫♯
Re: *****กระทู้นี้ขอความเป็นธรรม โดนเเซงคิว taylor 314
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 12:38:07 »
อย่าคิดมากครับ  ให้เกียรติ ให้โอกาส ให้อภัย ทำใจให้สบาย สิ่งไหนถ้าเป็นของเราก็ต้องกลับมาเป็นของเรา แต่ถ้าของสิ่งนั้นไม่ใช่ของเรา ให้ไคว่คว้าอย่างไรก็ไม่ได้มาเป็นของเรา...เชื่อเหอะ... ขอให้มีความสุขกับการเล่นกีต้ากันทุกคนนะครัย พี่น้อง

tomcody

• member
Re: *****กระทู้นี้ขอความเป็นธรรม โดนเเซงคิว taylor 314
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 12:44:52 »
เสียใจไปใย มันก็ไม่ใช่กีต้าร์ ที่ดีที่สุด จับแล้วอาจเล่นไม่เข้ามือ เสียงอาจจะไม่ชอบ อื่น ๆ อีกมากมาย แต่ก็เข้าใจคนอยากได้มันตั้งความหวังไว้มาก
แล้วมันก็ไม่เกี่ยวกับเพจนะคุณน้อง มันเป็นเรื่องของบุคคล จร้าาาา

ifyouloveme

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 12:49:05 »
มารยาทในการซื้อขายเด่วนี้มันไม่หลงเหลือกันอยู่แล้วใช่ไหมครับ

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 13:55:56 »
น่าเห็นใจครับ
ซื้อของแบบนี้เจอปัญหาแบบนี้กันมาเยอะ ต้องทำใจอย่างเดียวครับ พยยามหาข้อเสียของกีต้าร์ตัวนั้น
ซึ่งจุดนึงที่ผมเห็นและเข้ามาดูเหมือนกันคือ แลกเกอร์ลอก และถ้าจะเล่นซีรี่ยนี้ต้องทำใจกับเสียงที่ค่อนข้างบางของรุ่นนี้
 บางทีคุณมีโอกาสเข้าไปลองคุณอาจจะไม่ชอบมันเลยก็ได้นะครับ

ifyouloveme

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 13:59:29 »
น่าเห็นใจครับ
ซื้อของแบบนี้เจอปัญหาแบบนี้กันมาเยอะ ต้องทำใจอย่างเดียวครับ พยยามหาข้อเสียของกีต้าร์ตัวนั้น
ซึ่งจุดนึงที่ผมเห็นและเข้ามาดูเหมือนกันคือ แลกเกอร์ลอก และถ้าจะเล่นซีรี่ยนี้ต้องทำใจกับเสียงที่ค่อนข้างบางของรุ่นนี้
 บางทีคุณมีโอกาสเข้าไปลองคุณอาจจะไม่ชอบมันเลยก็ได้นะครับ

เป็นผู้หลักผู้ใหญ่แต่ไม่รักษาคำพูด หมดศรัทธาจริงๆ เด็กบางคนยังดีกว่า

nuchinge

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 15:07:30 »
ผมขอแนะนำเป้าหมายใหม่ครับ K.YAIRI YAIKO  ผมเป็นคนที่ไปรับมาจากน้ากฤษณ์มาหนึ่งตัว คิดดูครับ น้ากฤษณ์มี K.YAIRI YAIKO แต่ไม่ได้เก็บ 314 หน้า WEB มีขายอยู่ 1 ตัว น้าที่ขายเคยลงมาให้ถึง 25000 แต่ผมไปรับกับน้ากฤษณ์ TobGuitar ขายที่ 38000 ,Ebay 48000 ลองต่อราคาครับ น้าเค้าน่าเห็นใจลดให้ได้ครับ ผมรับรองว่าไม่ผิดหวัง น่าเก็บกว่า K.YAIRI YAIKO ไม่ใช่กีต้าร์โรงงาน น้ากฤษณ์ท่านบอกไว้อย่างนั้น
========================================================
เสียงในคลิปหน้า web กะตัวจริงเทียบกันไม่ติดครับ

jakaphatchara

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 15:10:04 »
เข้ามาอ่านก็เห็นใจนะครับรู้สึกว่าอยากได้จริงๆ แสดงออกถึงความรู้สึกผิดหวังและมีแอบแค้นอยู่ลึกๆ แต่ให้มันผ่านไปเถอะครับ อะไรที่เป็นของเรายังไงก็ต้องเป็นของเรา อะไรที่ไม่ใช่มันก็ไม่ใช่อยู่ดีครับ อีกอย่างด้วยความเคารพ... ผมว่าอย่าไปติเตียนอะไรพี่เค้าให้มากจนกลายเป็นการล้ำเส้นและใช้ประโยคที่ดูเกินไปเลยครับ เหตุผลของเจ้าตัวเค้าก็มี เอาแค่พอดีๆ น่าจะเหมาะสมกว่า จริงๆ ไม่ใช่เรื่องอะไรของผมหรอก แค่ไม่อยากเห็นคนชอบคนรักในดนตรี รักในกีตาร์เหมือนกันต้องมาทะเลาะกันครับ ช่างมันเถอะครับ
 "บางทีกีตาร์มันเลือกเจ้าของครับ" เดี๋ยวก็เจอเนื้อคู่ เชื่อผม :-)

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 17:20:44 »
ไม่ใช่เนื้อคู่ ครับ    จริงแล้วไม่ใช่ การลัดคิว แต่เป็นการยกเลิกการขายคืนให้เจ้าของเดิม  ตัวนี้ เจ้าของเดิมขายในราคาขาดทุนหลายหมื่น ให้กับคุณ Lek  ดีไม่ดี แกขายต่ำกว่าราคาที่เจ้าของเดิมขายให้ด้วยซ้ำไป  เพราะส่วนใหญ่ กีต้าร์ ที่แกลงขาย ล้วนแต่ขายในราคาต่ำกว่าราคาปกติ ทั้งนั้น

Taylor314  มือ สอง  อย่างน้อย ต้องมี  35,000  บาท  ในเมื่อการซื้อขาย  ยังไม่เกิด  เจ้าของเดิมมารับคืน  และคนขายโทรมาแจ้งไม่ต้องเดินทางไปเก้อ  ตังก็อยู่  ไม่ได้โดนโกง  คิดซะว่า  ไม่ใช่เนื้อคู่ครับ

แต่หากแกขายให้คนอื่นที่มาลัดคิว เพราะให้ราคาสูงกว่า อันนี้  ค่อยเป็นอีกเรื่อง

กีต้าร์มันเลือกเจ้าของ ครับ
Line id: 081-8718003

Yahoo1223

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 18:16:18 »
เคยโดนรัดคิวเพราะให้ราคาสูงกว่าหรือไปรับถึงที่นี่แหละครับทั้งๆที่คุยไว้อย่างดี สั้นๆคือ "เจ็บ"

ifyouloveme

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 19:06:49 »
ไม่ใช่เนื้อคู่ ครับ    จริงแล้วไม่ใช่ การลัดคิว แต่เป็นการยกเลิกการขายคืนให้เจ้าของเดิม  ตัวนี้ เจ้าของเดิมขายในราคาขาดทุนหลายหมื่น ให้กับคุณ Lek  ดีไม่ดี แกขายต่ำกว่าราคาที่เจ้าของเดิมขายให้ด้วยซ้ำไป  เพราะส่วนใหญ่ กีต้าร์ ที่แกลงขาย ล้วนแต่ขายในราคาต่ำกว่าราคาปกติ ทั้งนั้น

Taylor314  มือ สอง  อย่างน้อย ต้องมี  35,000  บาท  ในเมื่อการซื้อขาย  ยังไม่เกิด  เจ้าของเดิมมารับคืน  และคนขายโทรมาแจ้งไม่ต้องเดินทางไปเก้อ  ตังก็อยู่  ไม่ได้โดนโกง  คิดซะว่า  ไม่ใช่เนื้อคู่ครับ

แต่หากแกขายให้คนอื่นที่มาลัดคิว เพราะให้ราคาสูงกว่า อันนี้  ค่อยเป็นอีกเรื่อง

กีต้าร์มันเลือกเจ้าของ ครับ

ด้วยความเคารพครับน้า
ตัดเรื่องราคาออกไป
สมมุติน้าโทรไปคุยกันเรียบร้อยนัดเจอว่าเป็น คิว1
แล้วอยู่ดีๆคนขายโทรมาบอกว่าขายให้เจ้าของเก่าไปแล้ว
ทั้งที่ตกลงกับน้าไว้แล้ว น้าจะรู้สึกดีอยุ่ไหมครับผม
รึว่าห้องนี้มีกฎว่าต้องให้สิทธิ์เจ้าของเก่าก่อนทุกกรณี ไม่ว่าคุณจะตกลงกับใครเอาไว้
เรื่องราคาที่ซื้อมาก่อนหน้า รึจะปล่อยถุกกว่ารึเเพงกว่าผมว่าไม่ใช่ประเด็นครับผม
อยู่ที่การรักษาคำพูดของผู้ใหญ่ท่านนึง มากกว่าครับ

ไม่ใช่แค่ผมที่โดนท่านเดียวนะครับ มีอีกท่านนึงทักผมมาเช่นกันคำพูดอยุ่ในภาพครับ
ชัดเจนเลยว่า พูดกับผมอีกแบบและพูดกับท่านนี้อีกแบบ ที่พี่ท่านนี้เค้าทักผมมาเพราะว่า คิดว่าผมได้ 314 ไป

ifyouloveme

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 19:07:36 »

ifyouloveme

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 19:14:49 »
พี่ที่ทักผมมาบอกคุยเสดตอน 17.46 ของเมื่อวาน แล้วนัดเจอ 10 โมงของวันนี้
แต่ของผมคุยตอน 17.30 แล้วบอกเด่วหาเวลามาเจอกันวันนี้ เวลาใกล้ๆกัน 17.30 17.46 นัดสองคนเลย คือผมไม่เข้าใจน้าเค้าจะทำแบบนี้ทำไมนะครับ

ifyouloveme

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 19:15:38 »
ที่ผมคุย

Moo_008

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 19:28:47 »
แปลกๆตั้งแต่เปิดราคาแล้วครับแบบนี้

alexaob

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 19:47:16 »
ผมเคยโดนตัดหน้า 2ครั้ง(แต่ไม่ใช่กีตาร์). ขับรถไปรับตจว.ด้วย   ขายให้คนอื่นก่อนซะงั้น.

สั้นๆครับ.  งงๆ เซ็งๆ เบื่อๆ งงๆ เซ็งๆ ..หลอนไปประมาณ2-3วัน...เดี๋ยวก็ทำใจได้ครับ.

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 19:51:08 »
ลัดคิวมันก็คือลัดคิวครับ ไม่เกี่ยวว่าขายให้เจ้าของเดิม เว้นแต่จะมีการตกลงกันไว้แต่แรกว่าถ้าจะขายเมื่อไหร่ให้ติดต่อเจ้าของเดิมก่อน(เป็นการส่วนตัว) หากผ่านแล้วค่อยโพสลงขาย เรื่องนี้ผมคิดว่าเป็นการผิดมารยาทแต่ไม่ถือว่าโกง ถ้าพอให้อภัยกันได้ก็ให้อภัยกันไปเถอะครับ

ifyouloveme

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 20:04:50 »
ลัดคิวมันก็คือลัดคิวครับ ไม่เกี่ยวว่าขายให้เจ้าของเดิม เว้นแต่จะมีการตกลงกันไว้แต่แรกว่าถ้าจะขายเมื่อไหร่ให้ติดต่อเจ้าของเดิมก่อน(เป็นการส่วนตัว) หากผ่านแล้วค่อยโพสลงขาย เรื่องนี้ผมคิดว่าเป็นการผิดมารยาทแต่ไม่ถือว่าโกง ถ้าพอให้อภัยกันได้ก็ให้อภัยกันไปเถอะครับ

ครับผม ผมไม่โดนโกง แต่มาตกลงกับผมแล้ว แต่ผิดนัด เพราะเจ้าของเดิม ผมว่าอาจจะไม่ใช่เจ้าของเดิมหรอกครับ อาจกุเรื่องขึ้นมา
แต่ที่ผมติดคือ การรักษามารยาทและคำพูดครับ ทั้งที่อายุน้าเค้าก็ 50 แล้วดันกลับคำพูดเป็นเด็กๆ
ผมก็ให้อภัยอยุ่แล้วครับ  ปล่อยให้เป็นเรื่องของกรรม

Moko

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 20:16:12 »
เข้าใจเจ้าของกระทู้นะ ผมเคยโดนกรณีเดียวกัน คือ กีต้าร์ Takamine n10 ครับ
ผมติดต่อไปเป็นคนแรก ในวันที่ลงขาย ประมาณ เที่ยงวัน  เจ้าของ ได้นัดหมายกับผมเรียบร้อย ให้ผมไปดูตัว ไปลอง

ประมาณเที่ยงคืน ของวันที่ลงขาย เจ้าของได้ไลน์มาบอกผมว่า ไม่ต้องมาดู มาลอง แล้วนะ เพราะขายให้คนอื่นไปแล้ว

ถือเสียว่า ไม่ใช่เนื้อคู่ ของเราก็แล้วกัน จะได้สบายใจ มีกีต้าร์อีกมากมาย ให้เราเลือกครับ
ยุคสมัยนี้ การรักษาคำพูด ทำได้ยาก แม้แต่คนต่างชาติ ยังรับรู้เลย (ผมทำงานกับคนต่างชาติครับ เขาเล่าให้ฟัง)
^Easy Man^

natong522

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 20:31:36 »
ผมเหนราคาตอนตั้งโพสขาย ผมคนนึงเเหละคับ ไม่กล้าซื้อ ถูกเกิน กลัวไว้ก่อนเเล้วผม