Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำกีต้าร์งบ 30,000 ปี2018 มือ1หรือ2ได้ยิ่งดีครับ  (อ่าน 1492 ครั้ง)

frongkittikun

• member
ขอเกริ่นก่อนนะครับ
สวัสดีครับผมอายุ19ปี กำลังขึ้นปี1 เล่นกีต้าร์มาตั้งแต่ อายุ 15 แบบจริงจังตอนนี้ ตีคอร์ดได้ครับ
กำลังอยากหัดแนวใหม่พวกฟิงเกอร์ครับ แต่ผมมีกีต้าตัวแรกคือ
Carlos เป็นตัวแรกครับ ต่อมาก็
Vintage va-40ce ของเก่าแต่ไฟฟ้าพังครับ
ส่วนใหญ่ที่เล่นจะเล่นตีคอร์ดที่โบส (เป็นคริสเตียนครับ)
ผมอยากได้กีต้าที่แพงที่สุดในชีวิตผมตอนนี้ มีงบประมาร 25000+-5000
ผมตีคอร์ดได้อย่างเดียว พอแกะโซโลได้ และปีหนึ่งนี้ผมอยากจะลองไปเล่นดนตรีกล่งคืนครับ
แบบร้องด้วยเล่นกีต้า อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ
ว่าควรเล่นตัวไหนยีห้อไหนดีครับ
ผมมอง martin taylor k.yairi ทุกตัวที่ผมหานี้ มือสองนะครับ
ไม่อยากได้มือ 1 เพราะผมเน้นใข้งานลุยๆครับถ้าพังก็จะแขวนไว้ที่บ้าน
ช่วยแนะนำให้ผมทีครับ

งบ 25,000 บาท บวกลบ 5,000
 ชอบทรง D ชอบที่เวลาตีคอร์ดเพราะๆ ออกแอมป์ดีๆ
Cutaway ด้วยได้ยิ่งดี พอจะแนะนำยีห้อหรือร้านให้ผมด้วยจะดีมากเลยครับ

ผมอยู่เชียงรายพี่ๆท่านไหนอยากเปิดประสบการณ์ให้ผมชวนไปวอร์มได้ครับ
อยากได้มากๆแต่ไม่เคยเลยครับ

Line : frong_france
FB: Frong Kittikun

TOM1869

• member
มี นิดหน่อย แต่ไม่ได้ผลิตปี 18
Line id: 081-8718003

กฤษณ์

• member
ทำไมต้องระบุว่้าเป็นกีตาร์ปี 2018 เท่านั้นครับ แบบนี้ซื้อมือหนึ่งยังยากเพราะกีตาร์ที่ขายตามร้านในงบสองหมื่นกว่าส่วนใหญ่ก็น่าจะผลิตมาก่อนปี 2018 ครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

นำเสนอ เผื่อสนใจ

James Cooper  ทรง เดรทนอท  รุ่นแรก (No. 12/12)  กีตาร์ ใหม่ (สะสม)  99.99 %

All Solid  :  Solid Spruce / solid Mahogany  ไม่มีภาคไฟฟ้า

พร้อม Hard Case สีฟ้า  ราคาอยู่ในงบฯ ไม่เกิน 18,000 บาท  พร้อมส่งถึงประตูบ้าน โดย Kerry Express

ยังเหลืองบฯ ไปเลือกติดภาคไฟฟ้า แบรนด์ดัง ๆ คุณภาพดี ๆ  ที่ชอบเสียง ได้สบาย ๆ

หากสนใจ ก็สอบถามกัน  (โทร + ID. Line) 08 - 5874 - 8122

เหตุผลที่อยากปล่อย  : มีกีตาร์ มากเกินความจำเป็น จนไม่มีที่จะเดิน จะนั่งเล่นกีตาร์ แล้ว

Finger Picking Style