Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สาเหตุที่ผมหายไป (นอกเรื่องนะครับ)  (อ่าน 17810 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: คิดถึงจัง ไม่ได้เข้ามาซะนาน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 13:35:32 »
ขอยกมือหนึ่งเสียงค้าบ สาวก c70 แถวพิโลกนี่วิ่งกันเต็มเมืองพรึบเลยครับน้าเบียร์  ผมก็ใช้อยู่เหมือนกันครับ"คลาสสิคๆ"

มาแล้วสาวก C คนแรก แล้วน้าตั้มออก ไปปั่นกับ เดอะแก๊งค์ บ้างหรือเปล่าครับ

ปล. รถน้าตั้มก็เจ๋งนะครับ ตรงกระเป๋าข้างใช้ ผ้าติดหรือเปล่าครับ

FOTOBEER

• member
Re: คิดถึงจัง ไม่ได้เข้ามาซะนาน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 13:40:00 »
น้าเบียร์โดนแฮ็กกับเค้าด้วยเหรอครับเนี่ยส์ หายไปเลย 555 ยินดีต้อนรับการกลับมาครับ เอ...ว่าแต่ว่าน้า sembae ก็หายไปนานมากแล้วเหมือนกัน มือแกหายรึยังครับ น้าเบียร์ได้ข่าวแกมั่งมั๊ยล่ะครับ

หวัดดัครับ น้าชาช่า สบายดีนะครับ

พี่เบ้ เมื่อ  3 เดือนก่อน เพิ่งจะเสียคุณพ่อไปครับ จากไปด้วยโรคมะเร็ง  ส่วนตัวพี่เบ้เองตอนนี้ ก็ทำใจได้ดีขึ้นมาบ้าง แต่ตัวเอง ก็ไม่ค่อยสบายเท่าไหร่ เข้าออกโรงพยาบาลอยู่เหมือนกันครับ  ผมก็จะโทร.คุยกับ พี่เบ้บ้าง เป็นระยะ ถามสารทุกข์ สุกดิบ คุยกันไปตามภาษา คนคุ้นเคยครับ 

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 13:42:51 »
555+ น้าเบียร์ มาแล้ว ^^

หวัดดีครับน้าปอง  น้าปอง โทร.หาผมหน่อยซิ มีอะไรจะบอกครับ 081-490-2371

หรือ น้าปอง ลงเบอร์ไว้ เดี๋ยวผมโทร กลับไปหาเองครับ  (ฟามงับ........อิอิ)

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 13:50:04 »
ขอยกมือหนึ่งเสียงค้าบ สาวก c70 แถวพิโลกนี่วิ่งกันเต็มเมืองพรึบเลยครับน้าเบียร์  ผมก็ใช้อยู่เหมือนกันครับ"คลาสสิคๆ"

มาแล้วสาวก C คนแรก แล้วน้าตั้มออก ไปปั่นกับ เดอะแก๊งค์ บ้างหรือเปล่าครับ

ปล. รถน้าตั้มก็เจ๋งนะครับ ตรงกระเป๋าข้างใช้ ผ้าติดหรือเปล่าครับ
เป็นผ้าลายเสือครับน้าเบียร์ รถผมเน้นแต่งแบบเรียบๆครับ ไม่ชอบฉูดฉาด(อายเด็กในคลับอมัน่ะครับ แก่แล้ว 55 ^^)
MUGEN_guitar_SHOP

น้าตั้ม มูเก้น

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 13:59:52 »
เอออ แต่ว่าน้าเบียร์ครับรถผมมันเป็น c90 นะครับเนี่ย อิอิ^^ น้าเบียร์เอาภาพซีน้าเบียร์มาโชว์บ้างสิครับ ท่าทางจะแหล่มแน่นอน
MUGEN_guitar_SHOP

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:05:20 »
รถ C ผมแยกขายไปหลายคันแระ

คิดถึงนะจ๊ะตะเอ๊ง
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:16:07 »
หวัดดีครับน้าเบียร์ ถึงว่าพักนี้ไม่ค่อยได้เห็นน้าเบียร์เลย มัวแต่แต่งรถอยู่นี่เอง

กีตาร์ผม ไม้ top เป็น Cedar ครับ เลยไม่ค่อยส่งผลเท่าไหร่ (ไม่รู้สึกเลยด้วยซ้ำ) 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:21:02 »
เห็นด้วยกับน้าเลีบร์ครับ ช่วงนี้กีต้าร์เสียงทึบเหมือนกัน

พิมพ์ชื่อซะฮาเลยครับ อิอิ^^
สวัสดีครับน้าเบียร์ คิดถึงจัง อยากเห็นผลงานที่ซุ่มเงียบมานานจังครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:25:10 »
คิดถึงน้าๆ ป้าๆ ที่บ้านไม้จังเลยครับ ไม่ได้เข้ามาซะนาน สบายดีกันนะครับ
ตอนนี้ผมก็บ้า โม โมไซค์ ฮอนเด้ง C-70 อยู่ ไม่ทราบว่า น้าท่านใด เล่น รถ C บ้างครับ เดี๋ยวโมเสร็จ จะเอามาให้ดูครับ

กีตาร์ไม่ค่อยได้เล่นเลย ฝนตกเกือบทุกวัน เสียงกีตาร์ ทุเรศ มากๆ เวลาที่อากาศชื้น เล่นแล้วหมดอารมย์ ไม่ทราบว่า เป็นกันบ้างมั๊ยครับ
น้า 'BEER สบายดีนะครับ  หายไปเล่นเอาเงียบเหงากันไปเลยครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:25:29 »
เอออ แต่ว่าน้าเบียร์ครับรถผมมันเป็น c90 นะครับเนี่ย อิอิ^^ น้าเบียร์เอาภาพซีน้าเบียร์มาโชว์บ้างสิครับ ท่าทางจะแหล่มแน่นอน

ของผมก็ C-90 เหมือนกันครับ เป็นรุ่นสุดท้ายก่อนจะเปลี่ยนเป็นไฟเหลี่ยม ตรงขอบไมค์ ก็เป็นพลาสติกสีดำ เหมือนของน้าตั้มครับ

ตอนนี้ช่างกำลังประกอบให้อยู่ครับ ชุบทั้งคัน บังโคลนหน้า ตัวถัง บังลม ผมทำเปเป้อมาเช่ สีทองเงา พ่นเคลือบอีกที (คอนเซ็บ ตัวเงินตัวทอง ตัวนำโชคครับ....อิอิ) กว่าผมจะนั่งทำเสร็จ เป็นอาทิตย์ๆครับ ทำวันละ 2 ชั่วโมง เมียเริ่มบ่นแระ คิดว่าวันศุกร์นี้ น่าจะเสร็จแล้วครับ ทุ่มงบจนหมดตรูด กีตงกีตาร์ ไม่ได้ซื้อแระ......อิอิ  คิดจะเอาไว้ลงประกวดด้วยครับ

ตอนนี้ดูรูป ก่อนทำไปก่อนนะครับ สีชมพูบานเย็น ตอนรักกับเมียใหม่ๆ ก็ตามใจเมีย เมียผมชอบสีชมพู ส่วนตัวผม โครตเกลียจเลย แต่ ความรัก ทำให้คนตาบอดสีได้ครับ...อิอิ

C ตัวเก่งของผม กับ เจ้านายน้อย......อิอิ

ด้านข้างติดไฟ เสริมความเป็น ลิเก หน่อย...คริคริ

โหลด แป๊ก มุดซุ้มล้อ ตามแบบฉบับ  ชาว LOW RIDER

ปล.  เดี๋ยวแบบแต่งใหม่เสร็จแล้วจะเอาให้ดูครับ น้าตั้ม คราวนี้ ลิเก ยิ่งกว่านี้อีก...เอิ๊กๆ  น้าตั้ม ผมเบอร์โทร. ไว้ด้วย เพื่อมีโอกาส ไปนอนค้างที่พิษโลก แล้ว ผมจะโทรนัด แจมกีตาร์กันครับ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:27:29 »
สีแหว๋วมากครับน้า ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:32:55 »
ฮัลโหลลลลลล น้าเบียร์ผมก็ทำ C70 เหมือนกันยังเป็นวุ้นอยู่เลย ทำเป็นเดือนละ 555 ไม่ได้ทำสักที ขูดสีตัวถังทิ้งไว้ ยังงัยก็ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:33:51 »
รถ C ผมแยกขายไปหลายคันแระ

คิดถึงนะจ๊ะตะเอ๊ง

คิดถึงเหมือนกันครับ น้าคิง บายดีบ่
หวัดดีครับน้าเบียร์ ถึงว่าพักนี้ไม่ค่อยได้เห็นน้าเบียร์เลย มัวแต่แต่งรถอยู่นี่เอง

กีตาร์ผม ไม้ top เป็น Cedar ครับ เลยไม่ค่อยส่งผลเท่าไหร่ (ไม่รู้สึกเลยด้วยซ้ำ) 5555+

หวัดดีครับ น้าโก้  หลงจัมโบ้ โบ้ กันมันเลยซิครับ......อิอิ   สบายดีนะครับ
เห็นด้วยกับน้าเลีบร์ครับ ช่วงนี้กีต้าร์เสียงทึบเหมือนกัน

พิมพ์ชื่อซะฮาเลยครับ อิอิ^^
สวัสดีครับน้าเบียร์ คิดถึงจัง อยากเห็นผลงานที่ซุ่มเงียบมานานจังครับ ^_^

เดี๋ยววันศุกร์นี้ น่าจะเสร็จแล้วครับ  คิดถึงครับ สบายดี เด้อครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:35:31 »
คิดถึงน้าๆ ป้าๆ ที่บ้านไม้จังเลยครับ ไม่ได้เข้ามาซะนาน สบายดีกันนะครับ
ตอนนี้ผมก็บ้า โม โมไซค์ ฮอนเด้ง C-70 อยู่ ไม่ทราบว่า น้าท่านใด เล่น รถ C บ้างครับ เดี๋ยวโมเสร็จ จะเอามาให้ดูครับ

กีตาร์ไม่ค่อยได้เล่นเลย ฝนตกเกือบทุกวัน เสียงกีตาร์ ทุเรศ มากๆ เวลาที่อากาศชื้น เล่นแล้วหมดอารมย์ ไม่ทราบว่า เป็นกันบ้างมั๊ยครับ
น้า 'BEER สบายดีนะครับ  หายไปเล่นเอาเงียบเหงากันไปเลยครับ

น้าหน่อยสบายนะครับ ดูและสุขภาะด้วยนะครับ ช้วงนี้ อากาศเปลี่ยนบ่อย

ปล.  ผมไม่อยู่ ไม่มีใครมากัด น้าหน่อยลาซี่...........อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:40:38 »
สีแหว๋วมากครับน้า ^_^

เพราะความรักครับ น้า................อิอิ
ฮัลโหลลลลลล น้าเบียร์ผมก็ทำ C70 เหมือนกันยังเป็นวุ้นอยู่เลย ทำเป็นเดือนละ 555 ไม่ได้ทำสักที ขูดสีตัวถังทิ้งไว้ ยังงัยก็ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

โอ้ ได้ชาวคณะเพิ่มอีก 1 ท่านแล้ว ด้วยความยินดีครับ ว่าแต่น้าชื่ออะไรครับ

ตอนนี้ มีสาวก ชาว Honda ตระกลูC 4 ท่าน แล้วครับ

1. ผม เบียร์ FOTOBEER
2. พี่ตู่  Traveler
3. น้าตั้ม MUGEN
4. น้า Black sea

Grhythm

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:42:38 »
น้าเบียร์ ครับผมก็บ้าโมเหมือนกัน หง่ะ แต่สงสัย คนละโมกัน 5 5 5  5 5 ของผมโมเดล

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:45:56 »
น้าเบียร์ ครับผมก็บ้าโมเหมือนกัน หง่ะ แต่สงสัย คนละโมกัน 5 5 5  5 5 ของผมโมเดล

เต้ยครับ โมเดล เนี่ย ตัวละลายทรัพย์ดีดีนี่เอง แสดงว่า เต้ย ต้องมี เครื่อง แอร์บรัช ด้วยละซิ

ปล.  เล่น โมเดลลิ่ง ก็ หมด เยอะเหมือนกันนะ.......อิอิ ครั้งละ 5 พัน ๆๆๆๆๆ.....เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ

yod69

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:48:08 »
รถสวยครับเครื่องเดิมด้วย

nantfa

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:50:20 »
หวัดดีลูกพี่ ยังคิดถึงท่านประธานวุ้น นะครับ  :D

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 14:57:11 »
รถสวยครับเครื่องเดิมด้วย

ขอบคุณครับน้ายอด  ผมไม่เน้นเครื่องแรง เอาแค่พอขี่ได้พอ กินลมชิวๆ ไปเรื่อยๆ ครับ

ปล. อยากนวด กีตาร์ น้ายอด จังเลยครับ
หวัดดีลูกพี่ ยังคิดถึงท่านประธานวุ้น นะครับ  :D

อ้าว......หวัดดีครับ น้าน่านฟ้า  มีทีเด็จมาฝาก ชาววุ้นประจำเลย  คิดถึงเหมือนกันครับ