Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดประกาศ  (อ่าน 1262 ครั้ง)

Endlessrain

• member
ปิดประกาศ
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2018, 14:49:20 »
ปิด

กฤษณ์

• member
กีตาร์คลาสสิคแท้ๆที่มีภาคไฟฟ้าจากโรงงานเคยเห็นอยู่ยี่ห้อเดียวคือ Takamine ครับ ถ้าเป็นกีตาร์ hybrid ก็จะไม่ใด้เสียงของคลาสสิคแต่เล่นง่ายกว่าสำหรับคนที่เคยเล่นแต่สายเหล็ก ต้องการแบบไหนครับ (ผมมีทั้งสองแบบ)

Ods16339

• member
ลองดูalhambraครับ
มีหลายรุ่น
หรือจะซื้อแบบไม่มีไฟฟ้าแบบall solid แล้วไปติดpickup
ของl.r.baggs ก็น่าจะอยู่ในงบครับ