Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Condenser Mic USB ครับ  (อ่าน 2232 ครั้ง)

AdisaiBall

• member
สอบถาม Condenser Mic USB ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 17:05:20 »
คือว่าตอนนี้เล่นแนว Depapepe อยู่กับเพื่อนครับ
และอยากจะลองบันทึกเสียงดู คือไม่ต้องแบบคุณภาพสตูดิโอก็ได้ แต่ว่าขอเสียงดีๆหน่อย....อิอิอิ
คืออัดทีละสองตัวพร้อมกันเลย แบบว่า  Condenser Mic USB  วางไว้ตรงกลางต่อเข้ากับ NoteBook พร้อมอัดคลิปจาก Webcam ไปด้วย บันทึกเลยแบบนี้
น้าๆคิดว่าเสียงจะโอเครึป่าวครับ วางไมค์ไว้ห่างๆสักเมตร-สองเมตรเสียงจะเข้าไมค์รึป่าวคือไม่เคยใช้ Condenser Mic USB เลยครับ
และมีงบประมาณ 5,000 บาท น้าๆคิดว่าควรจะทำยังไงดีครับ....เห้อ....
ขอบคุณครับผม....

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: สอบถาม Condenser Mic USB ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 18:03:15 »
Samson GO MIC  3,000 ก็เหลือแล้วครับ
ไมค์ประเภทนี้ แรงมาก อย่าว่าแต่ 2 เมตรเลย 5 เมตรก็ยังไหวครับ
ผมอัดคลิป เสียงชาวบ้านทะเลาะกันอยู่ข้างล่าง มันยังอัดติด -  -!
เห็นน้ากบ แกบอกว่า เสียงปลวกแทะไม้ มันยังได้ยิน... 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

AdisaiBall

• member
Re: สอบถาม Condenser Mic USB ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 20:11:17 »
Samson GO MIC  3,000 ก็เหลือแล้วครับ
ไมค์ประเภทนี้ แรงมาก อย่าว่าแต่ 2 เมตรเลย 5 เมตรก็ยังไหวครับ
ผมอัดคลิป เสียงชาวบ้านทะเลาะกันอยู่ข้างล่าง มันยังอัดติด -  -!
เห็นน้ากบ แกบอกว่า เสียงปลวกแทะไม้ มันยังได้ยิน... 5555+
5555555++++++

แล้วไมค์ Condenser USB พวกนี้ เสียงดีไม่ดี จะเกี่ยวกับ SoundCard รึป่าวครับ
เพราะผมใช้ SoundCard ออนบอร์ดของโน๊ตบุ๊คธรรมดาๆ

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 21:20:31 »
5555555++++++

แล้วไมค์ Condenser USB พวกนี้ เสียงดีไม่ดี จะเกี่ยวกับ SoundCard รึป่าวครับ
เพราะผมใช้ SoundCard ออนบอร์ดของโน๊ตบุ๊คธรรมดาๆ

Samson GO MIC ตัวนี้ ทำหน้าที่เป็น ซาวน์การ์ด ไปในตัว อยู่แล้วครับ
เรียกได้ว่า ถ้าไม่มีซาวน์การ์ด ใช้ไมค์ตัวนี้ เสียบ แล้วอัดได้เลยครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 21:22:19 »
น้าอาจจะต้องหาห้องเงียบๆด้วยนะครับ มันไวมากครับ
:)

• member
    • Facebook
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 21:55:37 »
น้าอาจจะต้องหาห้องเงียบๆด้วยนะครับ มันไวมากครับ

ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อเหมือนกันครับน้าน๊อต พอได้มาลองใช้เท่านั้นแหระ 5555+
ไม่น่าเชื่อนะครับ ตัวแค่นั้น มันจะเก็บรายละเอียดเสียงได้ขนาดนี้...