Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: - ขายแล้ว - กีต้าร์คลาสสิค Takamine ED36SC -  (อ่าน 1306 ครั้ง)

MarbleGuitar

• member
  • Easy Listening
- ขายแล้ว - กีต้าร์คลาสสิค Takamine ED36SC -
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2018, 11:02:59 »
ขายกีต้าร์คลาสสิค Takamine ED36SC เก็บรักษาอย่างดีใช้งานน้อย สภาพไม่ต่างของใหม่ในร้านครับ

กีต้าร์ตัวนี้ซื้อมือ 1 จากนครหลวงการดนตรี   Setup แล้วโดยมีระยะมาตรฐาน สายต่ำเล่นได้สบายนุ่มมือ
ไม่ติด Fret   ภาคไฟฟ้า on Stage ของรุ่นนี้เสียงดี ใช้งานได้ปกติ

Spec เป็นดังนี้ครับ

Shape :           Grand Concert Cut away (Fan bracing structure)
Top :               Solid Spruce
Back & Side :   Mahogany
Neck :             Mahogany
Fingerboard :   Rosewood
Scale length :   650mm
Nut width :      51mm
Truss Rod :      Yes
Color :            Natural
Finished :        Gloss
Pickup :           Piezo under saddle system
Preamp :         model TP-4T, Bass, Middle, Treble, Gain, Tuner

ตอนนี้ใส่สาย Classic Rope core ของ Thomastik Infeld อยู่ ถ้าไม่ชอบ ผมมีสายใหม่ของ Dad แถมให้ไป
ด้วย 1 ชุดครับ อยากให้ได้เห็นตัวจริงและ ลองกีต้าร์จนกว่าจะพอใจนะครับ

ขอบคุณพื้นที่บ้านไม้ครับผม

MarbleGuitar

• member
  • Easy Listening
Re: - ขายแล้ว - กีต้าร์คลาสสิค Takamine ED36SC -
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2018, 19:09:41 »
ขอบคุณคุณ Pao นักดนตรีมืออาชีพเจ้าของใหม่ที่รับกีตาร์ไปวันนี้นะครับ

และขอบคุณพื้นที่บ้านไม้มากครับผม