Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการเอาที่พักแขน(ArmRest)ออกมีวิธีการอย่างไรและเมื่อเอาออกเราต้องเจอกับอะไร  (อ่าน 1297 ครั้ง)

Gist and Blues

• member
สืบเนื่องจากได้ตั้งหัวข้อตามหากีตาร์รุ่นนึงขึ้นมาแล้วก็มีน้าๆให้ความสนใจส่งรูปมาให้ดู
แต่ติดตรงที่กีตาร์ตัวนี้ติดที่พักแขนไว้ เลยมีคำถามมาถามน้าๆว่า ถ้าจะเอาออก จะเอาออกอย่างไรให้กระทบต่อกีตาร์น้อยที่สุด และเมื่อเอาออกแล้ว สิงที่เราจะต้องเจอหลังเอาออกจะเป็นอย่างไร(อันนี้ผมมีคำตอบในใจส่วนนึงแล้วว่า มันน่าจะด่างๆ สีของไม้หน้าจะไม่เท่ากัน) (กาวที่ใช้น่าจะเป็นกาวสองหน้า3m)

กฤษณ์

• member
000-28EC ใช้แลกเกอร์สีเข้มมาก (vintage amber) และกีตาร์ตัวในรูปเป็นปีค่อนข้างใหม่ ผมว่าไม่ด่างหรอกครับ วิธีการถอดก็ใช้ปิ้คค้อยๆแซะใต้แผ่นกาวแล้วดึงออก

ถ้าห่วงเรื่องรอยด่างก็บอกให้คนขายเขาถอด arm rest ให้ก่อนตกลงซื้อครับ กาวสองหน้าที่ใช้น่าจะเป็นแผ่นกาวของ John Pearse ที่ไม่ทำปฏิกริยากับแลกเกอร์ (หาซื้อใหม่ใด้ที่ร้าน elderly.com)

Gist and Blues

• member
000-28EC ใช้แลกเกอร์สีเข้มมาก (vintage amber) และกีตาร์ตัวในรูปเป็นปีค่อนข้างใหม่ ผมว่าไม่ด่างหรอกครับ วิธีการถอดก็ใช้ปิ้คค้อยๆแซะใต้แผ่นกาวแล้วดึงออก

ถ้าห่วงเรื่องรอยด่างก็บอกให้คนขายเขาถอด arm rest ให้ก่อนตกลงซื้อครับ กาวสองหน้าที่ใช้น่าจะเป็นแผ่นกาวของ John Pearse ที่ไม่ทำปฏิกริยากับแลกเกอร์ (หาซื้อใหม่ใด้ที่ร้าน elderly.com)

ขอบคุณน้ากฤษณ์ที่กรุณามาตอบครับ ตัวนี้น้าที่ส่งรูปมาบอกว่าเป็นปี 2008 ทีแรกผมก็สงสัยอยู่ว่าสีที่เข้มนี้เป็นเพราะสภาพแสงตอนถ่ายภาพหรือป่าว