Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงเริ่มต้นในสไตค์ฟิงเกอร์มาฝึกกันอีกรวมจับฉ่ายฮิตติดตลาดทุกเพลงรับประกัน  (อ่าน 4722 ครั้ง)

lastwizard

• member
ขอบคุณมากครับ อยากได้เพลงไทยบ้างครับ

kaizer123

• member
อยากให้น้า redtopup ทำอัลบั้มเพลงี่น้ามีจังครับเผื่อเพลงก่อนๆมีคนชอบมากมายแต่ม่เห็นที่เคยแจกกัน

Rut_pro

• member
ผมเล่นกีต้าร์มานานโข ส่วนใหญ่ก็แนวบ้านนอก ตีคอร์ดร้องในวงอย่าเดียว เรียกว่าเอามันส์
อยากมีการพัฒนาการเล่นแบบฟิงเกอร์มั้ง มันไพเราะ พลิ้วไหวมาก แต่พอพยายาม มือ มันไม่ค่อยไปเลย มือเกา กับ มือจับคอร์ด
ไม่ไปด้วยกันซะงั้น

asturias

• member
ขอบคุณมากครับเป็นประโยชน์กับน้องใหม่ฝึกหัดมากๆ ครับ  ;D

NevaeH...^^

• member
><"

Acousticlism

• member
  • ถ้าไม่ทิ้งฝัน ซักวันคงได้พบเจอ
ขอบพระคุณมากครับ คุณน้า redtopup

หล่อเลยครับ

Acousticlism

• member
  • ถ้าไม่ทิ้งฝัน ซักวันคงได้พบเจอ
ผมเล่นกีต้าร์มานานโข ส่วนใหญ่ก็แนวบ้านนอก ตีคอร์ดร้องในวงอย่าเดียว เรียกว่าเอามันส์
อยากมีการพัฒนาการเล่นแบบฟิงเกอร์มั้ง มันไพเราะ พลิ้วไหวมาก แต่พอพยายาม มือ มันไม่ค่อยไปเลย มือเกา กับ มือจับคอร์ด
ไม่ไปด้วยกันซะงั้น

ผมด้วยละครับ กำลังจะเริ่มฟิงเกิ้ล สไตล์ > <
ปกติท่านเล่นกีต้าร์ตัวไหนรุ่นไหนอยู่ครับ

boatza555

• member

vchadon

• member
เมื่อก่อนผมเอามัน ตอนนี้เริ่มมีอายุกะเอาจริง กะการเล่นแบบ Finger Style รอ Veelah V1 OME มาก่อน จะฝึกกะTABที่ด้มาวันละ 5 ชั่วโมงเลย ไม่รู้กี่ปีจะเก่ง  ;D ;D ;D

redtopup

• member
อยากให้น้า redtopup ทำอัลบั้มเพลงี่น้ามีจังครับเผื่อเพลงก่อนๆมีคนชอบมากมายแต่ม่เห็นที่เคยแจกกัน

ทำอัลบั๊มไม่ไหวแน่ๆเลยครับ น้าน้อง
โน๊ตเพลง ป็อบที่เป็นโน๊ตและ เท็บผมมีเยอะมากๆ  ชั้นวางหนังสือ เต็มหมดเลยทั้ง ก็อปถ่ายเอกสารและต้นฉบับ  หมดเงินไป มากจริงๆ 
เอาเป็นว่า  ผมก็จะเอามาลงเรื่อยๆล๊ะกันครับ  โดยมากมันจะเป็นโน๊ตซะส่วนมาก 
เห็นว่า น้าๆชอบ อ่านแท็ปกัน ก้ เลยต้องหา ที่มันเป็น แท็ป มาลง  ครับ
ยังมีเพลงที่แกะ ในยูทูปอีกเป็น หลาย สิบเพลง  ที่แกะเอาไว้ น่าเสียงดายที่ผมใช้โปรแกรมเขียน แท็ปไม่เป็น  เลยไม่ได้เอามาแบ่งกันเล่นเลย
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข