Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มันเรียกว่าอะไรหรอครับ?  (อ่าน 3905 ครั้ง)

บอล

• member
  • Acoustic lover
มันเรียกว่าอะไรหรอครับ?
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:58:06 »
ไอที่เป็นแผ่นกลมๆสีดำๆ ติดอยู่ตรงช่องว่างกลมๆกลางกีตาร์อ่ะครับ(ปิดช่องว่างหมดเลย)

เค้าเรียกว่าอะไรหรอครับ? แล้วมันเอาไว้ทำอะไรอะครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ :)
Just play!

pisit5924

• member
Re: มันเรียกว่าอะไรหรอครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 11:01:05 »
ไอที่เป็นแผ่นกลมๆสีดำๆ ติดอยู่ตรงช่องว่างกลมๆกลางกีตาร์อ่ะครับ(ปิดช่องว่างหมดเลย)

เค้าเรียกว่าอะไรหรอครับ? แล้วมันเอาไว้ทำอะไรอะครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ :)
.. แผ่นปิดซาวด์โฮล เพื่อป้องกันการ Feed back ของสัญญาณเสียง อาการที่ปรากฏคือ..หอนออกลำโพงเวลาต่อเล่นกับเครื่องขยายเสียงครับ ใช้กับโปร่งไฟฟ้า .. ราคาไม่ทราบครับ ..
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 11:02:10 »
Soundhole cover ครับ ปิดแล้วจะลดอาการ feedback หรือเสียงหอนจากตู้แอมป์ได้
ราคาราว 300 บาทมังครับ
:)

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 11:02:48 »
เอ้า ช้าไป 1 มินิท อิอิ
:)

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 11:05:49 »
ใส่แล้วก็อาจต้องเช็คเรื่องสายกะเสียงนะครับ
ค่อนข้างจะส่งผล แต่ถ้า PU ดี ก็ไม่มีปัญหา ><
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

บอล

• member
  • Acoustic lover
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 11:10:29 »
ขอบคุณน้าๆ มากๆครับ  ฝาก ตัวด้วยนะ ครับ ^^
Just play!

MUI

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 12:05:06 »
มาช้ากว่า..

ชื่อติดอยู่ที่ตัวเลยครับ อันนี้หนาหน่อย สี่ร้อยกว่า อิอิ  ใช้สำหรับเล่นออกแอมป์ที่ต้องเร่งเสียงค่อนข้างดังครับ

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 12:07:06 »
อย่าลืมวัด Soundhole ด้วยนะครับ
ของผมมันเล็กไปนิดเดียว ก็ยัดลำบาก สงสารกีตาร์ เหอ เหอ
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

MUI

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 12:11:34 »
อย่าลืมวัด Soundhole ด้วยนะครับ
ของผมมันเล็กไปนิดเดียว ก็ยัดลำบาก สงสารกีตาร์ เหอ เหอ

.........................................................................

ใช่ ใช่ ใช่ เลยครับ คาราบาว  วีล่าห์ โอเวชั่น(แบบโฮลเดี่ยว) โฮลจะเล็กไปนิด...ต้องบิดและขยับขอบให้พอดี