Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Crafter DV250  (อ่าน 1244 ครั้ง)

kabukill

• member
    • ตุ๊กตาออล
สอบถาม Crafter DV250
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2018, 03:10:05 »
ผมเห็นในเว็บ บางตัวมีปรีแอมที่ปรับเบส กลาง แหลม ได้ บางตัวก็มีปรับแค่ volume ทั่งๆที่รุ่นเหมือนกัน เพราะอะไรครับ
อีกอย่างถ้าเทียบ crafter รุ่นนี้ กับกีต้าร์ยี่ห้ออื่น จะประมาณยี่ห้อใด รุ่นใด เพราะผมไปรองdv 250 เสียงมันออกทึบๆ ไม่พุ่งกังวาน หรือต้องเบรินด์มันก่อนเสียงถึงพุ่งกังวาน
ปล.ผมอยากได้ทรง dreadnought ส่วนมากสตรัม กับ ปิ๊กกิ้ง ราคาประมาณ 20,000บาท +- ได้นิดหน่อย

Crafter DV250

Acoustic Guitar in Vintage Finish
Spec:
Dreadnought Body
Solid Engelmann Spruce Top
Solid Maple Back and Sides
Wider Neck
Deluxe Chrome Tuners with Bean Buttons
Herringbone Soundhole Inlay
Scalloped ‘T’ Brace
Tortoise Pick Guard 25.5″ Scale
Gloss Finish
with Lr.Baggs Preamp/Pickup
TooktaALL.com

lowpro

• member
Re: สอบถาม Crafter DV250
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2018, 14:51:13 »
ผมอยากให้ลอง Yamaha A1
http://acousticthai.net/yamaha-a1-series.html

kabukill

• member
    • ตุ๊กตาออล
Re: สอบถาม Crafter DV250
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2018, 20:55:24 »
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะรองหารองดู
แล้วรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นมีอีกไหมครับ
TooktaALL.com