Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเลือกซื้อกีต้างบ10,000 บวกลบ2-3000ทีครับ  (อ่าน 1322 ครั้ง)

MCMM

• member
มีงบประมาณ10,000นิดๆบวกลบได้นิดหน่อย ใช้ทำงานเล่นกลางคืนอ่ะครับ เคยใช้ Crafter gae18 ชอบมากกกกก แต่จำใจขายเพราะพิษเศรษฐกิจ อยากได้ตัวใหม่ก็กลายเป็นแบบเคลือบหมดแล้วส่วนตัวไม่ชอบกีต้าเคลือบอ่ะครับ ที่สำคัญคือหาคนปล่อยยากเหลือเกิน

น้าๆพอจะมีรุ่นไหนตัวไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ เล่นหลากหลายแนวหน่อยทั้ง finger ทั้ง strum กว้างๆ ไม่เน้นยี่ห้อนะครับ เน้นเสียงคุณภาพอันดับแรก หรือน้าๆมีตัวไหนอยากแบ่งกันเล่นก็ยินดีนะครับ

ปล.ขอคำแนะนำ crafter gxe600 กับ tc035 ด้วยนะครับ 2ตัวนี้ต่างกันเยอะมั้ย ต่างกับ gae18 มากมั้ยครับ ตอนนี้มีคนจะขาย gxe600 ราคาประมาณ12000 น่าเล่นมั้ยครับ

Dawrin505

• member
Re: ขอคำแนะนำเลือกซื้อกีต้างบ10,000 บวกลบ2-3000ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 12:34:36 »
สวัสดีครับน้อง MCMM ...ไม่รู้จะจำผมได้หรือป่าว ผมที่เคยขาย Crafter gae-18n ให้น้องอ่ะครับ สำหรับผมถ้าเน้นภาคไฟฟ้านี่ผมว่า Crafter กับ Takamine ครับ แต่ผมจะเอนเอียงไปทาง Crafter หน่อยครับ เพราะชอบซาวนด์มากกว่าครับ ตอนนี้ผมมี Crafter อยู่ 2 ตัวครับ  มี Crafter gae-18cd กับ Crafter tmc-045n ครับ ความแตกต่างของ 2 ตัวนี้คือ     Crafter gae-18cd ซาวนด์จะออกหวาน นุ่มนวล และเนื้อเสียงบางหน่อยครับ
                                                                        ส่วน  Crafter tmc-045n ซาวนด์จะออกคมๆ แต่เนื้อเสียงจะหนาและลึกกว่า gae-18cd ครับผม  อันนี้เป็นความรู้สึกจากที่ผมได้ลองฟังน่ะครับ ผิดถูกอย่างไรลองฟังความคิดเห็นจากน้าๆ ท่านอื่นดูครับผม

MCMM

• member
Re: ขอคำแนะนำเลือกซื้อกีต้างบ10,000 บวกลบ2-3000ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 14:29:13 »
สวัสดีครับน้อง MCMM ...ไม่รู้จะจำผมได้หรือป่าว ผมที่เคยขาย Crafter gae-18n ให้น้องอ่ะครับ สำหรับผมถ้าเน้นภาคไฟฟ้านี่ผมว่า Crafter กับ Takamine ครับ แต่ผมจะเอนเอียงไปทาง Crafter หน่อยครับ เพราะชอบซาวนด์มากกว่าครับ ตอนนี้ผมมี Crafter อยู่ 2 ตัวครับ  มี Crafter gae-18cd กับ Crafter tmc-045n ครับ ความแตกต่างของ 2 ตัวนี้คือ     Crafter gae-18cd ซาวนด์จะออกหวาน นุ่มนวล และเนื้อเสียงบางหน่อยครับ
                                                                        ส่วน  Crafter tmc-045n ซาวนด์จะออกคมๆ แต่เนื้อเสียงจะหนาและลึกกว่า gae-18cd ครับผม  อันนี้เป็นความรู้สึกจากที่ผมได้ลองฟังน่ะครับ ผิดถูกอย่างไรลองฟังความคิดเห็นจากน้าๆ ท่านอื่นดูครับผม

สวัสดีครับ จำได้ครับ ตัวนั้นเสียงดีมากกกกกก เสียดายที่จำใจต้องขาย ช่วงเศรษฐกิจไม่ค่อยดี ตอนนี้ใช้แค่ veelah d1 ธรรมดาๆเลยอยากหาใหม่ หายากมากกกกก น้าสนใจปล่อยซักตัวมั้ยครับเดียวไปรับถึงที่ 5555