Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: -- ขายแล้ว — Boss RC-3 และ Digitech Trio Band Creator -- ราคาเดียว  (อ่าน 825 ครั้ง)

MarbleGuitar

• member
  • Easy Listening
-- ขายแล้ว — Boss RC-3 และ Digitech Trio Band Creator -- ราคาเดียว
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 21:23:22 »
---- ขาย Boss RC3 ----

Looper สำหรับนักดนตรีทั้งมืออาชีพและสมัครเล่นที่ต้องการไว้เล่นซ้อม Onstage หรืออัด Backing track สำหรับนักดนตรีกลางคืนครับ
Function บันทึกของ Boss-RC3 สามารถบันทึกได้ 99 Record โดยในแต่ละ Record ไม่ limit เวลาครับ และยังสามารถบันทึก
Overdub ทับเพิ่มได้ไม่จำกัดโดยตัวเครื่องยังมี จังหวะกลองให้อีก 9 จังหวะ และสามารถปรับ Tempo เร็วช้าตามการ Tap ของเราได้ รวมทั้งใช้กำหนดจังหวะแบบ Metronorm ได้เช่นกันครับ

ตัวเครื่องอยู่ในสภาพใหม่มากๆ ใกล้เคียงของใหม่ เนื่องจากใช้งานในห้องนอน ไม่เคยใช้รองเท้าเหยียบครับ

---- ขาย Digitech Trio Band Creator ----

กลองและเบส Digital จากค่าย Digitech สำหรับนักดนตรีเดี่ยวที่ไม่มีมือกลองและมือเบสเล่นด้วย วิธีการใช้งานง่ายมากครับ โดยตัว
เครื่องจะจับจังหวะการตีคอร์ดของเราแล้วจัดกลองและเบสที่เหมาะกับอารมณ์เพลงให้อัตโนมัติ ซึ่งหากยังไม่ถูกใจเรายังสามารถปรับหา
Genre และ Style ได้อีกหลากหลายไม่ว่าจะเป็น Alt, Rock, Country, R&B, Jass, Blue, Pop โดยในแต่ละ Genre ยังแบ่งได้อีก
12 Style ย่อยๆ ซึ่งครอบคลุมจังหวะการเล่นเพลงในแต่ละแนว และสามารถปรับ Tempo เร็วช้า ได้ตามต้องการ หากต้องการซ้อมที่
ความเร็วต่ำแล้วเพิ่ม Speed ในภายหลังก็สามารถทำได้ง่ายๆครับ โดยเรายังสามารถบันทึก Part ของเพลงแยกอิสระเป็นท่อน Intro,
ท่อนกลาง และ Outro ได้อีกโดยในส่วนนี้ขึ้นอยู่กับการใช้งานของเราครับ  สำหรับเสียงกลองและเบส สามารถปรับความดังเบาแยกกัน
อิสระเพื่อความเหมาะสมของแต่ละเพลงที่อาจเน้นเบส หรือกลองเป็นหลักครับ

ตัวเครื่องอยู่ในสภาพใหม่มากๆ ใกล้เคียงของใหม่ เนื่องจากใช้งานในห้องนอน ไม่เคยใช้รองเท้าเหยียบครับ

ขอบคุณพื้นที่บ้านไม้ครับ

MarbleGuitar

• member
  • Easy Listening
Re: -- ขายแล้ว — Boss RC-3 และ Digitech Trio Band Creator -- ราคาเดียว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2018, 13:19:40 »
ขอบคุณพี่ที่มาจากพัฒนาการที่รับไปดูแลต่อทั้งชุดครับผม และขอบคุณพื้นที่บ้านไม้มากครับผม