Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไครคิดว่าร้านAcoustic shopขายของเเพงบ้างครับ.  (อ่าน 5622 ครั้ง)

T.Non-Solo

• member
Re: ไครคิดว่าร้านAcoustic shopขายของเเพงบ้างครับ.
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 17:34:36 »
อย่างผมซื้อสาย Ernie ball มา ตรวจสอบเเล้วว่าเป็นของเเท้ จากร้านที่มีชื่อเสียง (ราคาเดียวกับ Music concept ซึ่งเป็นตัวแทนจำหน่าย Ernie ball) ซื้อมา520 แต่ร้านนี้ขาย 600 ยังมีสินค้าอีกหลายอย่างคับ

5150ed

• member
Re: ไครคิดว่าร้านAcoustic shopขายของเเพงบ้างครับ.
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 18:47:25 »
อย่างผมซื้อสาย Ernie ball มา ตรวจสอบเเล้วว่าเป็นของเเท้ จากร้านที่มีชื่อเสียง (ราคาเดียวกับ Music concept ซึ่งเป็นตัวแทนจำหน่าย Ernie ball) ซื้อมา520 แต่ร้านนี้ขาย 600 ยังมีสินค้าอีกหลายอย่างคับ

แพง หรือ ถูก ถ้าทางร้านแจ้งราคาชัดเจน มันเป็นสิทธิของผู้ขายจะตั้งราคา
และ สิทธิของผู้ซื้อจะเลือก

ผู้ซื้อหาร้านที่ราคาถูกกว่าได้ ก็ไปซื้อร้านนั้น ไม่เห็นจะมีประเด็นเดือดร้อนจนต้องตั้งกระทู้เลยครับ

ถ้าเป็นประเด็นขายของปลอม หรือ ลงราคาถูกพอซื้อจริงแล้วเก็บเงินอีกราคา หรือจ่ายเงินแล้วไม่ได้รับของ ค่อยมาตังกระทู้ น่าจะมีประโยชน์มากกว่า

hs3ade

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 19:58:25 »
แพง หรือ ถูก ถ้าทางร้านแจ้งราคาชัดเจน มันเป็นสิทธิของผู้ขายจะตั้งราคา
และ สิทธิของผู้ซื้อจะเลือก

ผู้ซื้อหาร้านที่ราคาถูกกว่าได้ ก็ไปซื้อร้านนั้น ไม่เห็นจะมีประเด็นเดือดร้อนจนต้องตั้งกระทู้เลยครับ

ถ้าเป็นประเด็นขายของปลอม หรือ ลงราคาถูกพอซื้อจริงแล้วเก็บเงินอีกราคา หรือจ่ายเงินแล้วไม่ได้รับของ ค่อยมาตังกระทู้ น่าจะมีประโยชน์มากกว่า
เห็นด้วยครับ +1

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2018, 08:48:55 »
น้าเจ้าของกระทู้ ไม่ต้องกังวลน่ะ  เรื่องราคามันไปตามตลาด  สมัยนี้ เช็คราคาง่ายมาก ในระบบ internet  แต่ feedback  ชื่อเสียง ของผู้ขาย  เช็คยาก  น้าๆ หลายท่านจึงยินดี ที่จะจ่ายแพงนิดหน่อย สำหรับอุปกรณ์ดนตรี  ผมก็ซื้อ ราคาปกติ  บางทีก็ลดค่าส่งให้บ้าง  แต่ อันไหนราคาสูงผมก็ซื้อร้านอื่นตามปกติ  ครับ
Line id: 081-8718003

mai_911

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2018, 10:19:31 »
ไม่แพงครับ เพราะมั่นใจได้ว่าได้ของมีคุณภาพ และมีรับประกัน + บริการหลังการขาย

ไม่เหมือนบางร้าน ที่ขายออนไลน์เหมือนกัน แต่พอของมีปัญหา ผลักความรับผิดทั้งหมดออกนอกตัว แถวตั้งตนเป็นปฏิปักษ์กับลูกค้าซะงั๊นเอง

อ่อ .... อีกอย่างนึง เดี๋ยวนี้เราเทียบราคาได้ครับ อันไหนว่าแพงก็ไม่ต้องไปซื้อ แค่นั้นเอง
แต่บางทีสั่งหลายอย่าง เสียค่าส่งหลายที่ อาจะไมคุ้ม ผมก็สั่งน้าตะวันที่เดียว ก็พอๆกันครับ

สรุป ... ก็เทียบราคาก่อนครับ ถ้าแพงก็ไม่ซื้อแค่นั้นเอง

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2018, 11:33:09 »
สั่ง element กับร้าน ธีระ  ไปแล้ว  คิดค่าส่ง  100  บาท  เลยสั่งเพิ่ม อีกตัวใส่กล่อง เดียวกัน  ดันคิดค่าส่งเพิ่ม อีก  50  บาท  ของ oem  ไม่มีกล่อง   นน.เป็นกรัม  นี่ถ้าสั่ง  สัก  10  ตัว  คง คิด เป็น  500  บาท  แถมส่งผิดไป  นครพนม  อีก   รอลุ้นล่ะว่าจะหายหรือเปล่า  ติงพนักงานไปว่า  ค่าส่งแพงกว่าราคาจริง  ร้านอื่น  เกิน  2000  เขาส่งให้ฟรี  แต่ ส่งผิดนี่สิ   ยังดีไม่ใส่เลข ปณ. ไปแม่ฮ่องสอน
Line id: 081-8718003

กฤษณ์

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2018, 23:22:49 »
สั่ง element กับร้าน ธีระ  ไปแล้ว  คิดค่าส่ง  100  บาท  เลยสั่งเพิ่ม อีกตัวใส่กล่อง เดียวกัน  ดันคิดค่าส่งเพิ่ม อีก  50  บาท  ของ oem  ไม่มีกล่อง   นน.เป็นกรัม  นี่ถ้าสั่ง  สัก  10  ตัว  คง คิด เป็น  500  บาท  แถมส่งผิดไป  นครพนม  อีก   รอลุ้นล่ะว่าจะหายหรือเปล่า  ติงพนักงานไปว่า  ค่าส่งแพงกว่าราคาจริง  ร้านอื่น  เกิน  2000  เขาส่งให้ฟรี  แต่ ส่งผิดนี่สิ   ยังดีไม่ใส่เลข ปณ. ไปแม่ฮ่องสอน

เมื่อวันศุกร์ผมวานคนให้ไปรับ LR Baggs Element VTC มาจากธีระหลายขุด พอมาเปิดดูก็พบว่าบางชุดมีคราบสนิมอยู่บนสายถัก piezo ครับ

ที่น่าสงสัยก็คือตามปกติพวกปิคอัพ OEM นี่เขาจะให้คู่มือมาด้วย (เอาใว้ใส่ในกล่องกีตาร์) แต่ในแพ็คที่ซื้อมาไม่มีเอกสารอะไรเลย พอใด้อ่านข้อความของคุณ BuckLFC ว่าสินค้า LR Baggs เสียหายหมดทั้งล้อตจากสาเหตุเพลิงไหม้ก็เลยลองค้นหาข้อมูลในเว็บ

จากรูปผมเดาว่าสาเหตุน่าจะเกิดจากระบบไฟฟ้าลัดวงจรบริเวณเพดานชั้น 6 (สังเกตุใด้จากควันความหนาแน่นต่ำสีเทาอ่อน และตำแหน่งของกระเช้าดับเพลิง) ความเสียหายของสินค้าส่วนใหญ่น่าจะเกิดจากน้ำมากกว่าจากเปลวไฟและ Element VTC ล้อตนี้ที่เอามาลดราคาอาจเป็นล้อตที่กล่องและกระดาษด้านในเสียหายจากน้ำดับเพลิงครับ

ตอนแรกที่เห็นก็ว่าวันนี้จะเอาไปเปลี่ยนเป็นชุดที่ไม่มีคราบสนิมแต่เมือคืนลองเอามาใส่กีตาร์ดูก็ทำงานเป็นปกติทุกอย่างเลยขี้เกียจเอาไปเปลี่ยนแล้ว ตอนนี้ก็รอลุ้นว่าจะมีรุ่นอื่นมาขายลดราคาอีกไหม

manzac00153

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 12:49:30 »
ผมก้คิดว่าแพงอยู่น่ะส่วนที่บอกว่าแล้วแต่ค่าเงินมันเกี่ยวไหม ผมว่าไม่เกี่ยวน่ะความรู้รอบโลก