Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามน้าๆดรื่องค่าซ่อมกีต้าร์ครับ  (อ่าน 935 ครั้ง)

Boobujen

• member
พอดีผมได้ส่งกีต้าร์ martin ไปซ่อม binding ที่ร้านตัวแทนสาขาเซ็นทรัลเวสเกตเมื่อวันที่10 พย.60
เนื่องจากbinding ตรงช่วงเอวกีต้าร์มันเผยอออกมา จึงเอาไปส่งให้ที่ร้านตัวแทนเพื่อส่งซ่อม
จนวันนี้ 02กพ61 ทางร้านได้โทรมาแจ้งว่ากีต้าร์เสร็จแล้ว ผมจึงสอบถามค่าใช้จ่ายไป ทางร้านบอกผมว่ามีค่าบริการ 3,500บาท ซึ่งก่อนส่งซ่อมผมเองก็ไม่ได้สอบถามเรื่องค่าใช้จ่ายก่อน ในใจผมคงคิดว่าอย่างมากก็พันกว่าบาท แต่พอได้ยินราคาค่าซ่อมขนาดนี้ผมก็เลยอยากสอบถามน้าๆว่าค่าซ่อมของตัวแทนจำหน่ายสูงกว่าช่างข้างนอกมากขนาดนี้เลยเหรอครับ
** binding หลุด หรือ เผยอ ไม่อยู่ในประกันครับ ทางร้านแจ้งว่าเกิดจากการที่เรารักษากีต้าร์ไม่ดี**
ผมยังไม่ได้ไปรับกีต้าร์คืนมานะครับ
ขอบคุณครับ

mayko

• member
Re: รบกวนสอบถามน้าๆดรื่องค่าซ่อมกีต้าร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2018, 17:44:02 »
     เห็นหลุดมาหลายรุ่นหลายตัวครับ แต่อาการที่ว่าbindingหลุดนั้น การซ่อมบางทีแตกต่างกันครับต้องทราบรายละเอียดครับว่าประมาณไหน
-  ซ่อมเฉพาะจุดแค่ติดกาวให้ใหม่
-  ซ่อมบางทีต้องรื้อ binding ของเก่าออก และเปลี่ยน binding ของใหม่ เข้าไปทดแทน
-  ซ่อมบางทีต้องรื้อ binding ของเก่าออก และเปลี่ยน binding ของใหม่ เข้าไปทดแทนแล้วยังเผื่อต้องเก็บงานเรื่อง finish ที่ตัวกีตาร์อีก
   ข้างต้นที่กล่าวมาเป็นงานซ่อมทั้งหมดแต่บางทีเราไม่ทราบวิธีที่ตัวแทนจำหน่ายหรือช่างข้างนอกทำให้ จึงทำให้รู้สึกไม่ดีกับค่าใช้จ่ายที่เกิดขึันครับ