Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสนใจจะสั่งทำ V1มินิจัมโบ้หัวslothead น้าๆว่าน่าสนใจไหมครับ(ส่งสเปคไปแล้ว)  (อ่าน 11709 ครั้ง)

SURACHART2554

• member
จะสั่งอะไรกันหรอ!!! แอบสนใจเบบี้ วีระ หัวslot ;D
ถ้ามีจะจอง 1 ตัว สนับสนุน

zumoking

• member
สงสัยจะเสียตังค์อีกแระ...งิ..งิ..
วันก่อนยังนินทาวีระ กับน้าเบียร์อยู่เลย
คุยกันว่า Slot head กับ V1-P สวยกว่า OM
แต่ติดตรงที่ OM มันเล่นได้กว้างกว่า
ยังแซวกันเลยว่า ไอ้ฮ่า..ถ้าเอา V1-OME ไปซีรอกซ์ย่อละก้อ  เป็นเรื่องเลยนะเนี่ย

...ไม่นึกเลยว่า น้า pong จะเริ่มซะแล้ว.......เจ๋งมากครับท่าน
สนใจเอาด้วยครับ   แล้วไม่ต้อง ลิมิโต้ง  ลิมิเต็ด เลยนะ...ปวดหัว

ไม่งั้นก็ถามทางวีระจีนเลย ให้มันผลิตออกมา  กรูจะซื้อ   ไม่ต้องสั่งทำ  มันแพง
เราแค่ส่ง feedback ไปให้ทางเค้าดำเนินการ
บอกมันว่า กระแส กีต้าร์เล็กๆ ในเมืองไทยกะลังมาแรง  ผู้ชายก็ชอบ  ผู้หญิงก็ใช้  ไปท่องเที่ยวชิวๆขำๆ สะดวกสบาย
แล้วยิ่งกระแส..อูกู..บ้านเรากะลัง down นะ
...มรึงรีบทำมาเลยนะจ๊ะ...

V1-pppppppppppp    อีกคนคับ สวยสุด ๆ ๆ

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
น่าสนใจครับ

pong

• member
พรุ่งนี้ผมจะโทรไปคุยกับทางลัคกี้มิวสิคครับ เพื่อส่งเสป็คไปให้ทางโรงงานที่จีนครับ
เลยเอามาให้ดูเพื่อเสนอแนะกันครับ

Veelah V1MJC

เสป็คพื้นฐานเหมือนกับรุ่น v1 ทั่วๆไป
บอร์ดี้ทรงมินิจัมโบ้ คัทอะเวย์
แต่ขอเปลี่ยนหัวกีตาร์เป็นแบบ slothead

เสป็คพื้นฐานคือ
Top : Solid select spruce
Sides/Back : Mahogany
Fretboard : Rosewood
Bridge : Rosewood
Rosette : Rosewood
Finish : Satin open pores finish
Strings :EXP11
Frets : 20

โดยมีคำถามราคา option เพิ่มเติม ให้ทางโน้นบอกเราด้วยเพื่อเป็นทางเลือกดังนี้ครับ
1.หาก top เป็น Solid Cedar ราคาเท่าไร
2.ถ้าหากติด นัทและแซ็ดเดิ้ล เป็นกระดูก บวกราคาเพิ่มเท่าไร
3.ถ้าหากติดพิน เป็นไม้อีโบนี้ บวกราคาเพิ่มเท่าไร
4.หากติดภาคไฟฟ้าเพิ่ม ยี่ห้อ FISHMAN รุ่น Isys T บวกราคาเพิ่มเท่าไร
5.หากติดภาคไฟฟ้าเพิ่ม ยี่ห้อ FISHMAN รุ่น Isys + บวกราคาเพิ่มเท่าไร
6.หากติดภาคไฟฟ้าเพิ่ม ยี่ห้อ FISHMAN รุ่น Presys บวกราคาเพิ่มเท่าไร

ประมาณนี้ครับผม
มีรูป ทรงมินิจัมโบ้ ของVeelah อยู่ในเว็บของลัคกี้มิวสิคครับ ^^

หนูนาพาเพลิน

• member

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
น่าสนครับ หนับหนุน

pong

• member
น้าๆว่า บอร์ดี้ทรงมินิจัมโบ้ คัทอะเวย์ กับแบบ ไม่คัทอะเวย์ อย่างไหนจะสวยกว่ากันครับ
แล้วเรื่องของเสียงด้วยอะคับ
ผมลองเที่ยบเสียงดูจาก วีล่า ที่ผมมีอยูครับ คือ
V1omeที่พึ่งไปรับมาสดๆร้อนๆ กับ V1omce เสียงของ V1ome จัดเต็ม จัดหนักกว่าครับ หรือว่าเป็นเพราะสายมันใหม่ปิ้งๆกว่าหรือเปล่าก็ไม่รู้
แต่ดูจากรูป V1MJ จากเว็บของ ลัคกี้มิวสิค ผมว่ามันสวยอ่ะคับ

Anat

• บุคคลทั่วไป
มินิ. แล้วยังจะมา.คัท.อีก จะเหลืออะไรล่ะจ๊ะ  น้า pong

FOTOBEER

• member
มินิ. แล้วยังจะมา.คัท.อีก จะเหลืออะไรล่ะจ๊ะ  น้า pong

+100 งับ

pong

• member

บุคคลทั่วไป

• member

+100 งับ

+101 ครับ

pong

• member
หุหุ ตามนั้นละคับ ไม่คัทๆๆ 555+ ^^

FOTOBEER

• member
หรือทำ มาอย่างละครึ่งก้ได้ครับ   Cut 60   No Cut 60 ผมว่ายังงัย ก็ขายเกลี้ยง

pong

• member
ส่งสเปคไปให้ทางลัคกี้มิวสิคแล้วครับ ที่เหลือก็ได้แต่ดูว่าราคาจะออกมาอย่างไรครับ^^
นอกจากทรงมินิจัมโบ้แล้ว
ผมยังได้ถามรุ่น V1p,V1d แต่เปลี่ยนไม้หน้าเป็น โซลิตซีด้าด้วยครับ เผื่อเอาไว้ เล่นๆ

nhoy

• member
น้าๆว่า บอร์ดี้ทรงมินิจัมโบ้ คัทอะเวย์ กับแบบ ไม่คัทอะเวย์ อย่างไหนจะสวยกว่ากันครับ
แล้วเรื่องของเสียงด้วยอะคับ
ผมลองเที่ยบเสียงดูจาก วีล่า ที่ผมมีอยูครับ คือ
V1omeที่พึ่งไปรับมาสดๆร้อนๆ กับ V1omce เสียงของ V1ome จัดเต็ม จัดหนักกว่าครับ หรือว่าเป็นเพราะสายมันใหม่ปิ้งๆกว่าหรือเปล่าก็ไม่รู้
แต่ดูจากรูป V1MJ จากเว็บของ ลัคกี้มิวสิค ผมว่ามันสวยอ่ะคับ
สวัสดีครับน้า pong
ผมว่าแบบไม่คัทอะเวย์ดีกว่าครับน้า pong

FOTOBEER

• member
ส่งสเปคไปให้ทางลัคกี้มิวสิคแล้วครับ ที่เหลือก็ได้แต่ดูว่าราคาจะออกมาอย่างไรครับ^^
ผมยังได้ถามรุ่น V1p,V1d แต่เปลี่ยนไม้หน้าเป็น โซลิตซีด้าด้วยครับ เผื่อเอาไว้ เล่นๆ

ถ้าน้าไป ติดต่อตรง ที่จีนได้นะ......สวรรค์ เลยครับ ทำแบรด์ ของตัวเองเลย แบบ Dolce อะครับ แต่ต้องออกแบบสวยๆนะ  เริ่ดเลยครับ ราคานี่น่าใจหายแน่นอน ถ้าไปติดต่อเอง

pong

• member
หรือทำ มาอย่างละครึ่งก้ได้ครับ   Cut 60   No Cut 60 ผมว่ายังงัย ก็ขายเกลี้ยง

ครับ ผมคงรอดู แล้วถามกลับไปว่าสามารถผสมกันได้ป่าว ใจจิงของผม อยากผสมมากกว่านี้อะคับ ทั้ง ทรงมินิ,v1p v1d ไม้หน้สซีด้า ลองดู ผมว่าถ้าไม้หน้าเป็นซีด้า เสียงคงพุ่งมากกว่าเดิมอะคับ โดยส่วนตัว ผมว่า มาตราฐานเสียงของรุ่นนี้ ทำออกมาอย่างไร ก็น่าจะ ok นะครับ เห็นตระกูล v1 ออกมาไม่ว่าเป็นทรงอะไร เรื่องเสียง ไม่เคยเห็นน้าๆบนว่า ไม่ ok เลยครับ ^^

wanichsoong

• member
เอาด้วยครับ
เอาไงเอากัน

pong

• member

ถ้าน้าไป ติดต่อตรง ที่จีนได้นะ......สวรรค์ เลยครับ ทำแบรด์ ของตัวเองเลย แบบ Dolce อะครับ แต่ต้องออกแบบสวยๆนะ  เริ่ดเลยครับ ราคานี่น่าใจหายแน่นอน ถ้าไปติดต่อเอง

โอ้วววว เป็นสิ่งที่ผมคิดไว้เรยครับน้าเบียร์ ผมเองก็มีเพื่อนๆทำสินค้านำเข้าจากจีนเหมือนกัน ที่ผมลองคิดทำนี่ เพื่อนๆผมก็เชียร์กัน เพราะเห็นผมชอบเล่น ชอบซื้อ และอธิบายความต่างของกีต้าร์ให้เพื่อนๆฟัง นี่ก็ตั้งชื่อยี้ห้อไว้เล่นแล้วครับ แต่อาจจะเชยๆหน่อยครับ ชื่อว่า "สยามไทย" เป็นแบบลายกนกแบบไทยๆด้วยครัีบ

FOTOBEER

• member

ถ้าน้าไป ติดต่อตรง ที่จีนได้นะ......สวรรค์ เลยครับ ทำแบรด์ ของตัวเองเลย แบบ Dolce อะครับ แต่ต้องออกแบบสวยๆนะ  เริ่ดเลยครับ ราคานี่น่าใจหายแน่นอน ถ้าไปติดต่อเอง

โอ้วววว เป็นสิ่งที่ผมคิดไว้เรยครับน้าเบียร์ ผมเองก็มีเพื่อนๆทำสินค้านำเข้าจากจีนเหมือนกัน ที่ผมลองคิดทำนี่ เพื่อนๆผมก็เชียร์กัน เพราะเห็นผมชอบเล่น ชอบซื้อ และอธิบายความต่างของกีต้าร์ให้เพื่อนๆฟัง นี่ก็ตั้งชื่อยี้ห้อไว้เล่นแล้วครับ แต่อาจจะเชยๆหน่อยครับ ชื่อว่า "สยามไทย" เป็นแบบลายกนกแบบไทยๆด้วยครัีบ

ถ้าไปถึงจีนได้ รับรองว่า แฮปปี้แน่ๆ ครับ

ส่วนเรื่องออกแบบ นั้นสำคัญมาเป็นอันดับต้นๆ เลยครับ วีร่า ที่ขายดี เพราะ รูปลักษ์ ภายนอกที่ดู เรียบหรู สวย น่าสนใจ ที่จะหยิบมาลองเล่น  ส่วนเรื่องเสียง นั้น ก็ตามอีกทีนึง ถ้าให้คนดู วีร่า 10 คน นี่ผมว่าต้องมีคนบอกว่าสวย อย่างน้อยๆ ก็ 8 คน

ถ้าจะทำแบรนด์ เอง ต้องมั่นใจ ว่า ถ้าถามคน 10 คน แล้วมีคนตอบว่า สวย ซัก 7-8 คนขึ้นไป ถือว่าผ่านฉลุยแน่นอนครับ 

ปล. ยังงัยก้เอาใจช่วยนะครับ ขอให้สำเร็จครับ