Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสนใจจะสั่งทำ V1มินิจัมโบ้หัวslothead น้าๆว่าน่าสนใจไหมครับ(ส่งสเปคไปแล้ว)  (อ่าน 11702 ครั้ง)

pong

• member
เมื่อวานตอนไปรับกีต้าร์ ผมได้สอบถามกับทางร้าน ว่าสามารถสั่งทำได้ไหม โดยผมบอกไปว่าสนใจ ทรงมินิจัมโบ้ ให้บอกเสป็คมาว่าเป็นแบบไหน และจะส่งต่อไปทาง บ.วีล่า ถ้าผมสั่งทำนี่ น้าๆว่า ของผมจะขายได้ไหมครับ ก็คงขอซื้อโฆษณาจากทางบ้านไม้ แล้วขายในนี้ละครับ

♪ uncle~

• member
ผมว่า ถ้าสามารถทำ Mock up หรือ Prototype สักตัวพร้อม Spec. มาให้ชมภาพ+เสียงกันก่อน น่าจะดีนะครับพี่ pong
...

หากสั่งทำจำนวนมากเขาอาจทำให้นะ...อันนี้ผมเดา 555 ::)

แต่จะเป็นการนำเสนอที่ชัดเจน และช่วยในการตัดสินใจได้ดีด้วยครับ... ;D

pong

• member
เดี๋ยวผมจะถามทางลัคกี้ฯดูครับว่าทำตัวต้นแบบได้ป่าว พอดีเห็นในเว็บวีล่าของลัคกี้ฯ มีทรงมินิจัมโบ้
ด้วยพอถามเค้าไปเค้าก็บอกมาว่ามี แต่ผมก็ งง งง เค้าสั่งมาขายทุกแบบ แต่ไม่ยักสั่งมินิจัมโบ้มาขาย หรือทรงนี้มันแพงหว่า ^^
เสป็คทุกอย่างก็เหมือนV1ล่ะคับ แต่อยากเปลี่ยนหัวเป็นslothfad(ผมว่ามันสวยดี)
อาจจะใช้ปิคอัพ ที่มีปรับเสียงเบส กลางแหลม นัท แซ็ดเดิ้ลเป็นกระดูก อะคับ
แต่ถ้าส่งไปแล้วราคาสูงขึ้นมามาก ก็คงเอาเป็นพื้นฐานของ v1 อยู้ดีละคับ หากสั่งก็คงต้อง 100 ตัวขึ้นละคับ ร้านบอกมา
และถ้าได้ราคาถูก ก็จะขายถูกตามละคับ กะขอกำไรในการดำเนินการ ตัวละ 3-4ร้อยพออะคับ
คือผมไม่มีร้านอะคับ ไม่เคยขายสั่งขายด้วย แค่สนใจอยากลองทำดู คิดว่าคงไม่ยากอะไร ^^

pong

• member
อะอีกอย่าง ไม่ได้กะจะทำรุ่นพิเศษอะไรนะครับ แค่เห็นว่าไม่มีทรงมินิจัมโบ้เข้ามาขายเลยสนใจ
หรือน้าๆอยากให้เป็นไม้อะไรดู ผมว่าก็น่าสนใจนะคับ เช่น ไม้หน้าซีด้า อะไรปะมาณนั้นอะคับ
แต่อยู่ในพื้นฐาณของ v1 จะได้ไม่แพงอะคับ หากสนใจร่วมกัน
ผมว่าได้ราคาถูกแน่นอนครับ
คือกลายเป็นผูบริโภครวมตัวกันสั่งซื้อเองอะไรปะมาณนั้นอะคับ ^^

♪ uncle~

• member
เชียร์...ครับ พี่ pong
...

ผมว่า...หากตัดปิคอัพออกอาจช่วยลด cost ลงได้มาก หรือทำทั้งสองแบบไว้ให้เลือก ดีไหมครับ ?  ;D

pong

• member
เชียร์...ครับ พี่ pong
...

ผมว่า...หากตัดปิคอัพออกอาจช่วยลด cost ลงได้มาก หรือทำทั้งสองแบบไว้ให้เลือก ดีไหมครับ ?  ;D

ขอบคุณครับ ^^
เดี๋ยวจะไปนั่งคิด แล้วพรุ่งนี้จะไปที่ลัคกี้ บอกความต้องการดู จะทำไปหลายๆสเป็คคับ
เพื่อให้ทางโน้นเสนอราคามาคับ
จะได้มาแถลงให้กับน้าๆ ช่วยลงความเห็นคับ
ได้ราคาทุนมายังงัย ผมก็จะบอกไปตามนั้นคับ
ให้เห็นราคาต้นทุนกันชัดเจน จะได้กีต้าร์ถูกๆสบายๆคับ
กำไรในการดำเนินการ คงไม่พ้นซื้อกี้ต้านี่ละคับ ^^
ทำแบบไม่ได้เอารวยคับ แต่ผมคงได้ประสบการมากมายๆแน่ หากได้ทำงานนี้ และอาจสนใจเปิดร้านของตัวเองไปเลย (ถ้าทำได้ ผมคงมีความสุขมาก)

♪ uncle~

• member
ฝันให้ไกล ไปให้ถึงครับ พี่ pong
...

จะคอยติดตามความคืบหน้าครับ... ;D

Anat

• บุคคลทั่วไป
สงสัยจะเสียตังค์อีกแระ...งิ..งิ..
วันก่อนยังนินทาวีระ กับน้าเบียร์อยู่เลย
คุยกันว่า Slot head กับ V1-P สวยกว่า OM
แต่ติดตรงที่ OM มันเล่นได้กว้างกว่า
ยังแซวกันเลยว่า ไอ้ฮ่า..ถ้าเอา V1-OME ไปซีรอกซ์ย่อละก้อ  เป็นเรื่องเลยนะเนี่ย

...ไม่นึกเลยว่า น้า pong จะเริ่มซะแล้ว.......เจ๋งมากครับท่าน
สนใจเอาด้วยครับ   แล้วไม่ต้อง ลิมิโต้ง  ลิมิเต็ด เลยนะ...ปวดหัว

ไม่งั้นก็ถามทางวีระจีนเลย ให้มันผลิตออกมา  กรูจะซื้อ   ไม่ต้องสั่งทำ  มันแพง
เราแค่ส่ง feedback ไปให้ทางเค้าดำเนินการ
บอกมันว่า กระแส กีต้าร์เล็กๆ ในเมืองไทยกะลังมาแรง  ผู้ชายก็ชอบ  ผู้หญิงก็ใช้  ไปท่องเที่ยวชิวๆขำๆ สะดวกสบาย
แล้วยิ่งกระแส..อูกู..บ้านเรากะลัง down นะ
...มรึงรีบทำมาเลยนะจ๊ะ...

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
เข้ามา ลงชื่อ  เอาด้วยตัวนึ่งครับ เอาไงเอากันครับ   
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Anat

เห็นรูป mini veelah ที่มีแบบ ไม้ cedar กับ spruce
ยังไม่โดนใจง่ะ   มันเป็นทรง D แบบ mini  หัวธรรมดา ทู่ๆ  ดุ่ยๆ
เราเข้าใจว่า เค้าคงตามตลาด Taylor Baby (ทรง D)

เราเห็นด้วยอย่างยิ่งกับน้า pong
mini มันต้องทรง OM...GA..Jumbo   ตูดกลมๆ  เอวคอดๆหน่อย รูปร่างอ้อนแอ้น ระหง สวยงาม  น่ารัก น่ากอด.....วุ้ยยยยย...
ยังไงก็ต้องหัว Slot  มันถึงจะเข้ากันครับ

เอาวุ้ยยย...ช่วยปั่นหุ้นกันหน่อยจร้า......

jazzinblue

เชียร์ด้วยคนครับน้า :)

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
     ตามมาเชียร์ด้วยครับ ชอบเล็กๆน่ารัก :o :o :o :o :o
noomxman

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
  ม่นตรี  ลบแย้ม              1     ตัว
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

akkawat_p

• member
สนใจด้วยครับ ทรงGA mini แบบ taylor gs mini ^___^

zumoking

• member
Up Up Up น้า ๆ คับ ..... ผมจะสั่งหรือ จอง V-1p ได้ยังไงคับ

ช่วยบอกหน่อยคับ เค้าคือเนื้อคู่ผม T T 

ผมน้องใหม่ นาม ซูโม่ แนะนำด้วยคับ >,^

Dog Never Lie

• member
เอาเลยน้าหนับหนุนครับของดีราคากันเอง เชียร์ครับผม
It's my...

@GER@

• member
สั่งครั้งละ 120 ตัว เหมือน v1 om ซิครับ อันนั้นเค้าก็เลือกเสป็กกันเองแล้วให้ veelah ที่จีนเสนอราคามา ระยะเวลาก็ 6 เดือนเป็นอย่างน้อยครับกว่าจะได้ของ

เอ่อ...ไม่ได้ตามกระแสนะครับ แต่อยากให้พวกเราในเว็บลองสั่งทำกีต้าร์ดู ดูซิว่าต้นทุนมันจะเท่าไหร่ อยากรู้ เอาเป็นว่าเชียร์ครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
กระทู้นี้ไม่หยากเข้ามาอ่านเลย กลัวเสียตังค์
รักเธอนะ....กีต้าร์

บุคคลทั่วไป

• member
จะสั่งอะไรกันหรอ!!! แอบสนใจเบบี้ วีระ หัวslot ;D

pong

• member
ขอบคุณน้าๆครับที่เชียร์ให้ทำ เดี๋ยวจะรีบดำเนินการครับผม