Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Yamaha FG-Transacoustic  (อ่าน 1158 ครั้ง)

A Thanadol

• member
Yamaha FG-Transacoustic
« เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 10:43:36 »
น้าๆท่านใด พอจะทราบข่าวกีต้าร์รุ่นใหม่ Yamaha FG-TA บ้างครับ เห็น Web ต่างประเทศเริ่มมีรีวิวรุ่นนี้แล้ว คือเอารุ่น FG มาติดระบบ Transacoustic เหมือนรุ่น LL-TA ที่ออกมาก่อนหน้านี้ แต่ราคาน่าจะต่ำกว่าเพราะเป็นแค่ Top solid

sonic

• member
Re: Yamaha FG-Transacoustic
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 13:10:18 »
ใช่ครับ ทาง Yamaha จะออกรุ่น FG Transacoustic มาเสริมทับรุ่น L Transacoustic
โดยราคาต้องถูกว่า L แน่นอนครับ เพราะ FG series ราคาต่ำกว่า L series ครับ
Yamaha ในไทยจะเข้ามาถึงเมือไรก็ไม่ทราบได้ ผมว่าน่าจะหลังงาน NAMM show ที่จัดใน USA เพื่อเปิดตัวในงานฯ นี้นะครับ
อาจจะสักไม่เกินกลางปี เดาๆๆเอานะครับ ลองถามใน แฟนเพจ YAMAHA Thailand ดูน่าจะได้ข้อมูลที่แน่นอน