Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออณุญาติ เช็คกระแสนิดนึงครับ  (อ่าน 3223 ครั้ง)

Win

• member
ขออณุญาติ เช็คกระแสนิดนึงครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 01:18:02 »
จากที่ผมลองๆศึกษาข้อมูลมา ผมว่าทั้งสองแบรนด์ เป็นกีตาร์ที่คุ้มมากๆครับ ในความเห็นผม ด้วยราคาท้องตลาด ผมว่าในรุ่นล่างแบบมีภาคไฟฟ้า Dolce ดูเหมือนจะคุ้มกว่า แต่ถ้าในรุ่นที่ไม้มีภาคไฟฟ้า Veelah คุ้มกว่า 1 ก้าว แล้วถ้าเทียบ รุ่นสูง All solid ผมว่า veelah คุ้มกว่า 1 ขุม
แล้วน้าๆ มีความคิดเห็นว่ายังไงบ้างครับ

pong

• member
Re: ขออณุญาติ เช็คกระแสนิดนึงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 01:29:30 »
มันมีดีกันไปคนละแบบอ่ะคับ อธิบายไม่ออกอะ ^^

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
Re: ขออณุญาติ เช็คกระแสนิดนึงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 01:35:19 »
อยากลองทั้งคู่เลย แต่ขาดทุนทรัพย์....โดน ผบ ยึดตลอด...........
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 09:28:10 »
จากที่ผมลองๆศึกษาข้อมูลมา ผมว่าทั้งสองแบรนด์ เป็นกีตาร์ที่คุ้มมากๆครับ ในความเห็นผม ด้วยราคาท้องตลาด ผมว่าในรุ่นล่างแบบมีภาคไฟฟ้า Dolce ดูเหมือนจะคุ้มกว่า แต่ถ้าในรุ่นที่ไม้มีภาคไฟฟ้า Veelah คุ้มกว่า 1 ก้าว แล้วถ้าเทียบ รุ่นสูง All solid ผมว่า veelah คุ้มกว่า 1 ขุม
แล้วน้าๆ มีความคิดเห็นว่ายังไงบ้างครับ

ความคุ้มของน้าคืออะไรครับ^_^  ถ้าเสียงคุ้มค่ากับราคา แนะนำให้ลองเองเท่านั้นครับ เพราะแต่ละตัวยี่ห้อเดียวกัน สเปคเหมือนกัน เสียงยังไม่เหมือนกันเลยครับ
แต่ถ้าคุ้มแบบเชิงธุระกิจ ก็ว่ากันไปตามกระแส ณ เวลานั้นๆครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 10:46:46 »
ผมว่าความคุ้มค่ามันขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลครับ...

@GER@

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 10:52:00 »
dolce น้องใหม่มาแรง ช่วงนี้ของหมด ยังไม่เคยลอง เป็นแบรนด์ของคนไทย จ้างโรงงานจีนผลิต
veelah มีแล้ว กระแสแรงมาก มาวันเดียวก็หมด  แบรนด์ของจีน ทำเองขายเอง

♪ uncle~

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 10:53:47 »
ไม่เคยลองทั้งคู่ มาคอยดูคอยฟังครับ... ;D

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 10:58:42 »
ตอนที่โพสนี้ วีระ8 โดนเซ่2
Dolce ถ้าเปลี่ยนลาย Rosette ให้นิ่งๆกว่านี้อีกหน่อย กะเอาลายปั๊มยี่ห้อตรงบริดจ์ออก นี่ผมว่ามีสูสีครับ
ถ้าเป็นของคนไทยเราเอง ล็อตต่อไปน่าจะพัฒนาได้อีกครับ เป็นกำลังใจให้
:)

กรุณา Login

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 11:30:25 »
dolce ถ้าออกแบบรูปลักษณ์ใหม่ผมว่า ผมอาจ โดนเซ่สักตัวก้อได้ พอดีชอบรูปลักษณ์เรียบๆสวยคลาสสิค ผมไม่ชอบ Head นูนๆ กับ Rosette เหมือนกันครับ

ผมซื้อกีต้าร์ที่ชอบสักตัวก้ออยากดูหลายๆปัจจัยที่ชอบเป็นส่วนประกอบเสียงดีอย่างเดียวก้อไม่ซื้อนะ เรื่องมากจังเรา อิอิ

pong

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 11:57:53 »
พอดี ผมมีทัง Dolce และ Veelah มันก็มีดีกันคนละแบบครับ Dolce นี่ถ้าเนื้องานผมว่าดีกว่า V1 และเทียบเท่าได้กับ V3
เสียงของ Dolce ใสกรุ๊งกริ๊งเลยที่เดียว แต่เสียงทุ้มน้อยกว่า Veelah
เสียงของ Veelah ผมว่ามีเสียงที่สมดุลย์ดี ดัง ชัดเจน กว่าครับ
ทั้ง2ยี่ห้อนี้ ด้วยรูปแบบ เสียง และเสป็คที่มี คุ้มค่าทั้ง 2 ยี่ห้อเลยครับ อยู่ที่ว่าชอบแบบไหนมากกว่ากัน ซึ่งอยู่ที่ความรู้สึกของแต่ละคน
ปล. ผมยังไมมี Veelah รุ่นสูงกว่านี้ครับ ^^

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 12:26:17 »
เห็นในสปอร์ตพูล เค้าว่าวีล่าเป็นต่อ ป -5 ..........อิอิ........

pong

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 12:43:08 »
เห็นในสปอร์ตพูล เค้าว่าวีล่าเป็นต่อ ป -5 ..........อิอิ........

5555+ ^^

Win

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 18:02:24 »

ความคุ้มของน้าคืออะไรครับ^_^  ถ้าเสียงคุ้มค่ากับราคา แนะนำให้ลองเองเท่านั้นครับ เพราะแต่ละตัวยี่ห้อเดียวกัน สเปคเหมือนกัน เสียงยังไม่เหมือนกันเลยครับ
แต่ถ้าคุ้มแบบเชิงธุระกิจ ก็ว่ากันไปตามกระแส ณ เวลานั้นๆครับ ^_^
ทั้งเสียง ทั้งงาน และราคา คือคำว่าคุ้มของผมครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 18:41:19 »
อย่าเชื่อกระแส อย่าไปแคร์สื่อ ไปลองก่อนเลย ชอบเสียง ชอบทรง สอยโลด
รักเธอนะ....กีต้าร์

ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ

• member
  • ⓘⓟⓞⓝ ⓐⓒⓞⓤⓢⓣⓘⓒ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 21:34:29 »
อย่าเชื่อกระแส อย่าไปแคร์สื่อ ไปลองก่อนเลย ชอบเสียง ชอบทรง สอยโลด

jarkongz

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 21:35:09 »
โหวต Veelah เพราะเราใช้ Veelah >< ครับ

nongteehaa

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 13:36:37 »
ลองตัวไหนเล่นแล้วสบายนิ้ว เล่นง่าย ไม่เหนื่อย เล่นแล้วมีความสุข เอาตัวนั้นครับ
เล่นไม่เก่งแต่ขยันซ้อม