Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ  (อ่าน 4547 ครั้ง)

ColdFire

• member
  • "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:17:05 »
คือว่าผมกำลังจะเริ่มหัดเล่นกีตาร์น่ะครับ

ผมวางแผนว่าจะไปหาซื้อกีตาร์ที่เวิ้งนครเกษม วันอาทิตย์หน้า(6 มี.ค.) น่ะครับ
แต่มารู้ทีหลังว่าร้านส่วนใหญ่ปิดกัน มีเปิดแค่บ้างร้านที่เปิด(ใช่หรือเปล่าครับ?)
เลยอยากขอให้ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าจะไปที่ร้านไหนดี
หรือว่าผมควรจะหาโอกาสไปวันอื่นแทนครับ(พอดีผมเป็นเด็กนครปฐมครับ นานๆ ทีถึงจะหาโอกาสเข้ากรุงเทพได้ T_T)

แล้วก็ผมมีงบอยู่ประมาณ 3000-4000 บาทน่ะครับ
สำหรับคนหัดเล่นใหม่อย่างผมที่งบประมาณนี้พอจะมีกีตาร์ยี่ห้อ+รุ่นอะไรให้ตัดสินใจเลือกได้บ้างครับ

ขอรบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านช่วยเหลือ+แนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ  ;D

ColdFire

• member
Re: รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:19:59 »
และโอกาสนี้ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับทุกๆ คนด้วยนะครับ ผมเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่ของที่นี่วันนี้เอง  ;D

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
Re: รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:31:16 »
ตัวแรกนี่ต้องใช้จิตวิญญาณครับ
เหมือนแฮร์รี่พอตเตอร์เลือกไม้คฑาประมาณนั้นเลย

แนะนำ Yamaha F310 ครับ (แอบเชียร์)
อื่นๆรองลงมา ก็น่าจะเป็นทางสาย Aria, Crafter, Future, Oscar

ตอนผมใช้ Yamaha กับ Future ครับ ที่แบบว่าลุยๆหน่อย
ทรง Dred ราคาประมาณนี้จะเล่นสีสันจัดจ้านได้ไม่คิดมาก
ลองเลือกดูนะครับ แบบว่าเอาให้ถูกใจที่สุดเท่านั้นเอง
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:32:00 »
และโอกาสนี้ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับทุกๆ คนด้วยนะครับ ผมเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่ของที่นี่วันนี้เอง  ;D

ยินดีต้อนรับนะครับบบบ

ColdFire

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:36:11 »
ตัวแรกนี่ต้องใช้จิตวิญญาณครับ
เหมือนแฮร์รี่พอตเตอร์เลือกไม้คฑาประมาณนั้นเลย

แนะนำ Yamaha F310 ครับ (แอบเชียร์)
อื่นๆรองลงมา ก็น่าจะเป็นทางสาย Aria, Crafter, Future, Oscar

ตอนผมใช้ Yamaha กับ Future ครับ ที่แบบว่าลุยๆหน่อย
ทรง Dred ราคาประมาณนี้จะเล่นสีสันจัดจ้านได้ไม่คิดมาก
ลองเลือกดูนะครับ แบบว่าเอาให้ถูกใจที่สุดเท่านั้นเอง

ขอบคุณมากครับ แล้วถ้าไปเดินที่เวิ้งฯ วันอาทิตย์นี่จะพอหาซื้อได้มั้ยครับ

pisit5924

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:46:41 »
 ยินดีต้อนรับครับ .. แนะนำยามาฮ่า F310 อีกเสียง เนื่องจากบอกว่าเป็นมือใหม่ และเพิ่งหัดเล่นด้วย เอายี่ห้อที่คุ้นก่อน พอมีประสพการณ์ คราวนี้จะสามารถเอาตามที่เราต้องการได้เองครับ  ;)
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

jotakun

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:50:27 »
เลือกเลยครับ เอาทั้งวันไปเลยนะ
ร้านไหนให้เล่นก็ลองมันเข้าไปเลยครับ
แต่ถ้าไม่ติดใจเรื่องมือสองเนี่ย
แนะนำลองเข้าร้านประเภทเหล่านั้นดู
น่าจะเปิดครับ อาจจะเจอตัวถูกใจที่ได้รับการดูแลและนวดไม้มาแล้ว
อ่อ มีอีกร้านก็ย่งเส้ง ครับ ร้านแกจะโดดเด่นเลย
มีกีตาร์ที่ราคากะของโอเคเลยนะครับ ชอบไปดูบ่อยๆ
และก็อีกอันก็ Dunlop ครับ อยู่ซอยเดียวกันถามแถวนั้นได้
มีหลากยี่ห้อให้ลอง และ Accessory เพียบ
ร้าน Cort (ผมขออภัยกับการจำชื่อร้านนะครับ อาจจะเสียมารยาทนิดหน่อย
แต่เป็นคนจำชื่อไม่เก่งเอาซะเลย) ร้านนั้นลองได้
ของดีใช่ย่อยครับกับ Cort

ColdFire

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:34:51 »
ขอบคุณอีกครั้งนะครับสำหรับคำแนะนำดีๆ อย่างนี้ :D

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:39:48 »
แนะนำ Veelah V1D ราคา  4500 บาท
อีกตัว             V3F ราคา  6900 บาท ครับ

http://musicsupportshop.com/index.php?route=product/category&path=36
Line id: 081-8718003

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 10:54:43 »
ไปเวิ้ง นี่ไปวันอื่นดีกว่าครับ หลายร้านปิดวันอาทิตย์ เสียโอกาสไปเยอะครับผม
ได้มาแล้วเอามาให้ชมกันหน่อยนะครับ
:)

ColdFire

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 11:51:17 »
ไปเวิ้ง นี่ไปวันอื่นดีกว่าครับ หลายร้านปิดวันอาทิตย์ เสียโอกาสไปเยอะครับผม
ได้มาแล้วเอามาให้ชมกันหน่อยนะครับ

แต่ถ้าสมมติว่าต้องการดูแค่ yamaha f310 เป็นหลักแล้ว ไปวันอาทิตย์ก็ยังพอโอเคใช่มั้ยครับ
คือกว่าจะหาโอกาสเข้ากรุงเทพได้ก็ค่อนข้างยากน่ะครับผม

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 12:13:40 »
อ่านที่แรกตกใจ เด็กปฐม(ประถม)  ...อ๋อ เด็กนครปฐม ตะหาก

Crucify

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 13:19:56 »
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=650.0

V1-P มือสอง 3999 ครับ SETUP มาอย่างดีแล้วด้วย ลองดูครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 13:23:57 »
วีระตัวข้างบนเลยครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 14:14:06 »
310 น่าจะไม่ต้องไปถึงเวิ้งครับ พิมพ์นิยม นครปฐมมีแน่ๆ
:)

jotakun

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 14:23:26 »
นี่ถ้ามีงบอีกหน่อย ผมแนะนำคาราบาวเลยนะครับ
ของเฮียแกจ๊าบดี ><

ColdFire

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 17:58:46 »
310 น่าจะไม่ต้องไปถึงเวิ้งครับ พิมพ์นิยม นครปฐมมีแน่ๆ

คืออย่างน้อยถ้าผมไปเวิ้งฯ วันอาทิตย์ก็ยังพอมีตัวเลือกอื่นให้ลองบ้างนอกจาก F310 ตามที่ท่าน jotakun บอกไว้ตามนี้ใช่มั้ยครับ?

เลือกเลยครับ เอาทั้งวันไปเลยนะ
ร้านไหนให้เล่นก็ลองมันเข้าไปเลยครับ
แต่ถ้าไม่ติดใจเรื่องมือสองเนี่ย
แนะนำลองเข้าร้านประเภทเหล่านั้นดู
น่าจะเปิดครับ อาจจะเจอตัวถูกใจที่ได้รับการดูแลและนวดไม้มาแล้ว
อ่อ มีอีกร้านก็ย่งเส้ง ครับ ร้านแกจะโดดเด่นเลย
มีกีตาร์ที่ราคากะของโอเคเลยนะครับ ชอบไปดูบ่อยๆ
และก็อีกอันก็ Dunlop ครับ อยู่ซอยเดียวกันถามแถวนั้นได้
มีหลากยี่ห้อให้ลอง และ Accessory เพียบ
ร้าน Cort (ผมขออภัยกับการจำชื่อร้านนะครับ อาจจะเสียมารยาทนิดหน่อย
แต่เป็นคนจำชื่อไม่เก่งเอาซะเลย) ร้านนั้นลองได้
ของดีใช่ย่อยครับกับ Cort

jotakun

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 20:18:02 »
ครับๆ ก็ลองดูนะครับ

ColdFire

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 20:34:43 »
ขอบคุณมากจริงๆ ครับ

ไว้ได้มาแล้วจะเอารูปมาลงให้ดูนะคร้าบบ  ;D
โอกาสหน้าก็คงต้องขอรบกวนถามอะไรอีกหลายเรื่องๆ นะครับ

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวอีกสักครั้งแล้วกันนะครับ โดยเฉพาะน้า jotakun(ขออนุญาตเรียกว่าน้านะครับ  :D)
ที่วันนี้อุตส่าห์มาตอบคำถามไขข้อข้องใจผมเสียหลายเรื่องเลย ขอขอบคุณอีกครั้งจะเป็นไรไปจริงมั้ยครับ  ;D