Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อวยพรน้าๆทุกท่าน  (อ่าน 879 ครั้ง)

Artragorn

• member
อวยพรน้าๆทุกท่าน
« เมื่อ: มกราคม 02, 2018, 21:39:37 »
ปีใหม่ขออวยพรน้าๆทุกท่านให้ร่ำรวย สุขภาพแข็งแรง ฟิตเปรี๊ยะหยั่งกะติดเทอร์โบ ขอบคุณทุกความรู้และมิตรภาพดีดีที่ได้จากบ้านหลังนี้ ใครประเดิมกีต้าร์ใหม่ฉลองปี 2018 เอามาอวดกันบ้างนะครับ

กฤษณ์

• member
Re: อวยพรน้าๆทุกท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 00:24:06 »
ขออวยพรเช่นกันครับ วันนี้ถนนยังว่างเลยใด้โอกาสไปตามล่ากีตาร์ในฝันมาใด้อีกตัวครับ

ในยุคบุปผาชนตอนปลายทศวรรษ 1960s นั้น Fender ใด้ออก Telecaster มาเป็นลวดลายแบบฮิปปี้ (psychedelic) สองลายคือ Pink Paisley และ Blue Flower เทเลลายบุปผาชนนี่ตอนหลัง Fender Japan ก็เอามาทำเป็นรุ่น reissue ขายเป็นครั้งคราว ล้อตล่าสุดก็เพิ่งเข้ามาเมืองไทยครับ

เทเลลายแบบนี้ผมมีสองตัวแล้วแต่ Fender Japan ก็ยังเคยออกรุ่น Stratocaster ลาย psychedelic มาเป็น limited edition ลายละสองร้อยตัวอีกสองลายซึ่งเป็น original design เพราะ Fender USA ไม่เคยทำ Strat ลายนี้และคงจะไม่มีการผลิตอีกแล้ว วันนี้ผมเลยไปคว้า Blue Flower Strat มาเป็นเพื่อน Pink Paisley Strat ที่ซื้อมาหลายปีแล้วจาก Tom Lee ครับ (ทั้งสองตัวเป็นกีตาร์ใหม่)

Moko

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 09:23:30 »
ขออวยพรน้าๆ ทุกท่าน ให้ปีใหม่นี้ ร่างกายแข็งแรง ไม่เจ็บ ไม่จน ให้ได้กีต้าร์มาเชยชมสมใจกันทุกท่านครับ
ป.ล. Fender บุปผาชน ของน้ากฤษณ์ สวยงามมากครับ
^Easy Man^

Thammarat

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 09:30:30 »
ขอให้น้าๆ ทุกท่านมีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง
มีมิตรไมตรีจิตที่ดีต่อกันไปนานๆครับ

Artragorn

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2018, 11:35:38 »
- FENDER  น้ากฤษณ์เฟี้ยวมากครับ และต้องขอขอบคุณน้ากฤษณ์อีกครั้งกับความรู้และข้อมูลในทุกๆเรื่องที่มอบให้พวกเราชาวอคูสติคไทย

- พี่โก้ น้า MOKO ให้มีความสุขตลอดปีครับ

@punna

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 11:16:40 »
เช่นกันครับ ขอให้สุขภาพดีถ้วนหน้าทุกคนครับ :D