Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขนส่งกีต้าร์ทางไหนดีครับ  (อ่าน 1448 ครั้ง)

Acousticlism

• member
  • ถ้าไม่ทิ้งฝัน ซักวันคงได้พบเจอ
ขนส่งกีต้าร์ทางไหนดีครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 16:03:05 »
คือผมจะส่งกีต้าร์ไปให้น้องชาย ที่ต่างจังหวัด กลัวว่าจะเสียหายหนะครับ
ผมรบกวนถามน้าๆๆ บ้านไม้ที่เคยส่งกีต้าร์หน่อยนะครับว่า

ควรใช้บริการของที่ไหนดี แบบไหนดี
แล้วค่าบริการเท่าไรครับผม

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับผม

@GER@

• member
Re: ขนส่งกีต้าร์ทางไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 17:01:33 »
ผมเคยใช้บริการ ntc เรียบร้อยดีครับ 

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 19:06:08 »
ผมเคยใช้บริการ ntc เรียบร้อยดีครับ 

ผมว่า ntc เคยส่งไปทีเดียว แต่ก็เรียบร้อยดีเหมือนกัน
หรือไม่ก็ ส่งไปกับรถทัวร์ ก็เร็วดี นัดกับปลายทางให้ไปรับที่ท่ารถครับ

nong

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 19:55:48 »
ส่ง NTC ก็เร็วดีไม่มีปัญหาครับ  แต่ถ้าเป็นไปรษณีย์ต้องบุกันกระแทกให้แน่นหนาเลยครับ   บางทีพี่เขารีบอาจพลาดได้เหมือนกัน  อยากให้ชัวก็เพิ่มประกันสินค้าเสียหายด้วยครับ  แต่จากประสบการณ์ผมก็ไม่มีปัญหา เพราะผมแพ็คแบบเว่อร์ๆไว้ก่อน..แบบแกะกล่องรื้อโฟมแล้วเจออีกกล่องแล้วก้แกะมารื้อโฟมอีก  ถ้ามีแข่งขันแพ็คกีต้าร์ว่าจะลงแข่งอยู่เหมือนกัน

Acousticlism

• member
  • ถ้าไม่ทิ้งฝัน ซักวันคงได้พบเจอ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 20:59:49 »
ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่าทาง NTC เค้าคิดค่าบริการยังไงครับผม