Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อัดฟิงเกอร์สไตร์เพลงแรกครับ ช่วยติชมหน่อยครับ [เพิ่มคลิบแบบเห็นหน้าแล้าครับ]  (อ่าน 5027 ครั้ง)

kaizer123

• member
คือมันเป็นคลิบแรกที่ผมทำเป็นฟิงเกอร์สไตร์น่ะครับอัดหลายครั้งหลายรอบมากเพราะผิดบ่อยกว่าะจอัดได้แบบนี้ ยังมีผิดอยู่เลยครับช่วยติชมหน่อยนะครับ
แล้วก็ขอโทษทีนะครับที่นำมาโพสผิดห้อง เผื่อน้าๆที่อัดเพลงเก่งๆไม่ได้เข้าห้องยูทูป
จะเก็บเรื่องรางของเราเอาไว้ Sofa Guitarfingerstyle By Wit

จะเก็บเรื่องรางของเราเอาไว้ Guitar By Wit

อันที่2 อาจจะผิดเยอะไปนิดหน่อยนะครับ ขออภัยด้วย

nhoy

• member
เพราะดีครับ เป็นกำลังใจให้นะครับน้าวิท

winnie

• บุคคลทั่วไป
น้าวิท ครับ เพราะดีแล้วครับ เอามาให้ฟังอีกหลายๆเพลงนะครับ เพลงนี้ผมก็ชอบนะ แต่ตีคอร์ดเป็นอย่างเดียว 555

redtopup

• member
เล่นเนียนดีเลยครับ น้าน้อง  จังหวะ ดีครับ
ไหล่ซ้าย ตกไป  ควรที่จะ ไหล่ทั้ง 2 ข้างเสมอกัน 
คอกีต้าร์ ควรที่จะยกสูงกว่านี้ ให้มัน เอียงเชิดขึ้นหน่อยนึง
อายุแค่นี้ ถือ ว่า เยี่ยมสุดๆเลยครับ น้าน้อง 
น้าน้อง อาณาคตไกลแน่ๆ ครับ แบบนี้ 
น้าน้อง อย่า เล่นให้ไหล่ ไม่เท่ากัน ทั้ง ซ้ายและขวาน๊ะครับ  เดี่ยวมันติดเป็นนิสัยเมื่อ ไหร่ทีนี้  จะแก้ยาก  ครับ
ขอชมว่าเล่นเพลงได้ไพเราะมากเลยครับ  จังหวะดีครับ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

kaizer123

• member
อ๋อ ที่ไหล่ผมตกเพราะผมวางเท้าขวาไว้บนเก้าอี้น่ะครับไหล่ผมเลยตกไปทางเท้าที่ไม่ได้วางบนเก้าอี้

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ฝีมือไม่ธรรมดาครับ ใช้ได้เลย ถ้าฝึกฝนต่อเนื่องอนาคตต้องเป็นยอดฝีมืออีกคนนึงได้แน่ครับ ^^

Biaj_man

• member
  • ไม่ได้โดนเลือกให้เล่น ..แต่เลือกที่จะเล่น
เจ๋ง จริง กด Like! อย่าลืมซ้อมCanon in Dไว้นะ เด๋วเราเจอกัน

skywalker

• member
    • กีต้าร์มือ 2
เก่งจัง

ผมยังไม่ได้สักเพลงเลย  ???

กรุณา Login

• member
เล่นได้เจ๋งแล้วครับ

อัดแรกๆ จะพลาดบ่อยอาจเพราะตื่นเต้นทำให้อัดหลายเทค ผมก้อเป็นครับ ลองอัดบ่อยๆครับ อัดหลายๆเพลงครับ อัดเล่นๆสบายๆ แล้วจะเริ่มชินแล้วจะไม่ค่อยพลาดครับช่วยให้ชินแล้วอัดรอบเดียวก้อผ่านได้สบายครับ ฝีมือคุณดีอยู่แล้วครับ ปล่อยอารมณ์พาไปสบายๆ

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
เพราะมากครับน้า

wichian

• member
Re: อัดฟิงเกอร์สไตร์เพลงแรกครับ ช่วยติชมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 21:19:19 »
เล่นแซงผมไปแล้ว ผมยังไม่ได้สักเพลงเลย พยายามเข้า
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

toku

• member
  • Depapepe's fan
Re: อัดฟิงเกอร์สไตร์เพลงแรกครับ ช่วยติชมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 21:36:02 »
เก่งมากค่ะน้าน้อง Zabinmaru ตอนอายุเท่าน้าน้องยังทำไม่ได้ขนาดนี้เลย (ก๊อปปี้น้าน้องมาจากน้า redtopup ^^)

PASTRY

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 21:41:47 »
โอ้ ไพเราะมากน้องวิทย์ ;Dเก่งจริงๆฝีมือดีจริงๆ ขอให้เก่งขึ้นไปเรื่อยๆอีกนะ พี่จมน้ำอีกแล้ว55555+
แบ่งเวลาให้ได้ บังคับตัวเองให้ได้ แล้วจะสำเร็จ

toku

• member
  • Depapepe's fan
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 21:46:26 »
โอ้ ไพเราะมากน้องวิทย์ ;Dเก่งจริงๆฝีมือดีจริงๆ ขอให้เก่งขึ้นไปเรื่อยๆอีกนะ พี่จมน้ำอีกแล้ว55555+

น้าแพนก็ปล่อยคลิปมาให้ชมบ้างนะคะ :D

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 21:48:18 »
เพื่อนป่วย(เยี่ยม) มากครับ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

Ikkyu

• member
  • จงเดินบนเส้นทางที่เราเลือก แม้ว่ามันจะเป็นเช่นใด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 22:25:01 »
ท่าเล่นเหมือนผมเลย>< (เฉพาะเวลาผมนั่งเก้าอี้แหะๆ)

แต่ผมยังเล่นสู้พี่ไม่ได้เลย แต่ถ้าเล่นปิ๊กกิ้งพอได้ อิอิแต่ฟิงเกอร์ยังไม่ได้เรื่องง~
ขนาดอัจฉริยะยังต้องเรียนรู้ แล้วเราทำไมถึงบอกว่าเราเป็นคนธรรมดาสู้เขาไม่ได้หรอก ไม่ลองก็ไม่รู้*0*

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 23:52:55 »
เพราะครับ จัดมาอีกเรื่อยๆนะครับ
:)

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 23:57:26 »
ไพเราะมากเลยครับ

yukyik

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 00:08:20 »
เยี่ยมครับ เพลินเลยครับ

poyfai

• member
    • Fingerstyle Sfx (Theppasit Panichsamai)
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 01:31:22 »
เยี่ยมมากเลยครับผม ^ ^
FB: Fingerstyle Sfx
www.youtube.com/user/poyfai