Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อากาสเย็นๆ แห้งๆ น้าๆ ดูแลกีตาร์กันอย่างไรครับ  (อ่าน 1346 ครั้ง)

Thammarat

• member
พอดีจะคุ้นชินกับร้อนๆ ชื้นๆ
ขอบคุณครับ

itd

• member
Re: อากาสเย็นๆ แห้งๆ น้าๆ ดูแลกีตาร์กันอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2017, 10:38:34 »
เล่นเส็จเก็บไว้ในกล่อง แค่นี้ก็พอ อย่าไปวางทิ้งข้างนอกรับอากาศตรงๆ ไม่ต้องซีเรียสมาก เพราะว่าบ้านเราไม่แห้งมากถึงกับเป็นอันตรายกับกีตาร์

Mod1961

• member
Re: อากาสเย็นๆ แห้งๆ น้าๆ ดูแลกีตาร์กันอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2017, 06:14:16 »
สำหรับผมถ้าอากาศหนาวเย็นมากๆความชื้นลงมาเหลือ 30-40% กีตาร์ที่ราคาแพงๆหน่อยก็จะนอนอยู่ในเคสเฉยๆ  อดใจไว้ครับ ผมจะเอากีตาร์ top solid ถูกๆมาเล่น(ไม่เครียดดีครับ) ส่วนหน้าฝนที่ความชื้นสูงๆ 55% up ถ้าอยากจะเล่นกีตาร์ตัวแพงๆ ก็จะเปิดแอร์เพื่อคุมความชื้นครับ เมื่อก่อนก็กังวลมาก แต่พอหาวิธีได้ ก็เล่นได้ทุกสภาพอากาศครับ