Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (((ถูกโกงครับ)))กีตาร์สภาพไม่ตรงกับรูปที่โพสขาย  (อ่าน 13544 ครั้ง)

poopoo@

• member
  • I love acoustic
Re: (((ถูกโกงครับ)))กีตาร์สภาพไม่ตรงกับรูปที่โพสขาย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 07:46:06 »
มีรูปตอนที่เจ้าของเก่าโพสต์ขายไหมครับ อยากเปรียบเทียบครับ

jewaros

• member
Re: (((ถูกโกงครับ)))กีตาร์สภาพไม่ตรงกับรูปที่โพสขาย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 11:52:02 »
เรื่องแบบนี้เราว่าโทษใครไม่ได้หรอกค่ะ คนซื้อก็ต้องไปดูด้วยตัวเอง เวลาผิดพลาดมาทีหลังจะได้ไม่เป็นแบบนี้ ไม่เห็นของทำไมถึงกล้าซื้อกันจังเห็นหลายคนแล้วที่มาโพสต์อะไรแนวนี้ ทางที่ดีที่สุดก็คือไปดูของด้วยตัวเอง
ก็น่าเห็นใจคนอยู่ตจว ครับ หลายๆครั้งมันก็นัดเจอกันยากด้วยความไกลก็อาศัยความไว้เนื้อเชื่อใจนี่แหละครับ
แต่เชื่อสิรายนี้ ถ้าจะนัดเจอกันรัับของมันไม่ยอมรับนัดหรอก มันกลัวคนซื้อไม่เอา เพราะมันก็ตั้งใจมาหลอก
แต่แรกแล้วครับ

poopoo@

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 12:39:06 »
เรื่องแบบนี้เราว่าโทษใครไม่ได้หรอกค่ะ คนซื้อก็ต้องไปดูด้วยตัวเอง เวลาผิดพลาดมาทีหลังจะได้ไม่เป็นแบบนี้ ไม่เห็นของทำไมถึงกล้าซื้อกันจังเห็นหลายคนแล้วที่มาโพสต์อะไรแนวนี้ ทางที่ดีที่สุดก็คือไปดูของด้วยตัวเอง
ก็น่าเห็นใจคนอยู่ตจว ครับ หลายๆครั้งมันก็นัดเจอกันยากด้วยความไกลก็อาศัยความไว้เนื้อเชื่อใจนี่แหละครับ
แต่เชื่อสิรายนี้ ถ้าจะนัดเจอกันรัับของมันไม่ยอมรับนัดหรอก มันกลัวคนซื้อไม่เอา เพราะมันก็ตั้งใจมาหลอก
แต่แรกแล้วครับ
ใช่ครับน้า ผมเข้าออกบ้านไม้แห่งนี้เป็น10ปี ซื้อขายกีตาร์เกือบ20ตัวอุปกรณ์อีกหลายอย่าง ก็ไม่มีปัญหาอะไร น้าๆที่นี่ทุกคนต่างก็รักกีตาร์ รักเสียงของกีตาร์หมือนกัน ทุกคนมาเจอกันเพราะรักในแนวทางเดียวกัน ไว้เนื้อเชื่อใจกัน ผมในหน้าที่คนซื้อ ผมรับผิดชอบค่าเสียวเวลา6000นะครับ แต่เจ้าของกีตาร์ไม่รับอะไรเลย แสดงว่ามีเจตนาโกงไงครับ กีตาร์ไม่ได้เล่นไม่เป็นไรครับ เพราะต้องเก็บไว้เป็นหลักฐานของกลาง แต่ผมจะต้องลากคอคนทำผิดซ้ำๆไปเข้าคุกให้ได้เลย ไม่ให้มันไปหลอกคนอื่นได้อีก

poopoo@

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 12:57:47 »
มีรูปตอนที่เจ้าของเก่าโพสต์ขายไหมครับ อยากเปรียบเทียบครับ
มีอีกหลายรูปครับ แต่ขอเก็บไว้เป็นหลักฐาน เพื่อดำเนินคดีครับ

poopoo@

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 13:03:15 »
สภาพที่ได้รับ เต็มๆครับงานนี้

Thammarat

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 13:29:46 »
ติดตามครับ
ตัวนี้ผมก็เคยติดต่ครับ แต่อยู่ไกลเลยไม่ได้ซื้อ
รูปที่ลงขาย กับ การบรรยาย ใหม่มากนี่ครับ

Ping_KM.7

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 15:31:54 »
โอ้โห คนละตัวเลย ยังไงขอให้คนขายรับผิดชอบด้วยครับ

poopoo@

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 15:33:10 »
พี่ตำรวจให้มาเคลียตกลงกันให้ดีก่อนครับ ตอนนี้ทางเจ้าของกีตาร์ขอเวลา กำลังหาคนมาซื้อกีตาร์ตัวนี้ในราคา 36,000บาท ผมอยากให้ทุกอย่างจบลงด้วยดีครับ ขอบคุณพี่ร้อยเวรมากครับ รอครับ

THAWAT JAITHIANG

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 16:12:26 »
? อะไรนะ 36,000 บาท สภาพนี้นะได้เกินหมื่นก็ดีใจด้วยครับ

น่าเสียดายถ้าการซื้อขายระยะไกลมีปัญหาทำให้ไม่มีใครกล้าที่จะซื้อขายกัน แทนที่ผู้ที่ชื่นชอบ กีต้าร์ ใน acousticthai.net จะได้แลกเปลี่ยน กีต้าร์ กันในราคาที่สามารถจ่ายแค่ครึ่งหนึ่งหรือตามสัดส่วนของราคาซื้อใหม่ตามสภาพอย่างตรงไปตรงมา

==> อย่างตัวนี้ก็บอกตรงๆ สภาพเป็นแบบนี้นะ ราคาก็ต้องไม่ใช่เท่านี้ คนขายรับได้คนซื้อพอใจจบ ไม่ใช่มาหลอกกันแบบนี้

ลองนึกดูสิครับถ้าการซื้อขายเชื่อถือไว้วางใจได้สนิท ระบบขนส่งไว้วางใจได้ แต่ละท่านจะเปิดโอกาศในการได้สัมผัส กีต้าร์ หลากยี่ห้อหลายรุ่นขนาดไหน เป็นการเปิดประสบการณ์ เปิดโลกทัศน์

Artragorn

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 16:35:50 »
ผมก็เคยโทรไปคุยแต่เห็นอยู่ไกล เอาใจช่วยน้า poo poo ครับ

Yahoo1223

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 20:56:21 »
สภาพนี้ 10000 ผมก็ไม่เอาครับ ที่จริงควรคืนเงินเต็มจำนวนด้วยซ้ำเพราะรูปภาพมันหลอกลวงเต็มๆ คนขายแย่มากๆ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 21:38:28 »
ควรดำเนิน คดีตามกฎหมายก่อนครับ  เป็นกรณี ตย. คนขายมีเงินเราที่โอน ในมือ ทำไมต้องรอขาย

หากขายไม่ได้ ไม่มีคนซื้อ ก็ไม่คืน ตกลงแบบนี้ไม่ได้
Line id: 081-8718003

Thammarat

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 22:44:21 »
เห็นใจผู้ซื้อเลยครับ
ยอมขาดทุนเห็นไ 6,000 ให้ซื้อคืน
เรื่องได้จบๆ
ยังไม่ยอมซื้อกลับอีก

win2518

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 22:59:48 »
มีอีกหลายรูปครับ แต่ขอเก็บไว้เป็นหลักฐาน เพื่อดำเนินคดีครับ

โอ้โห!!  อย่างงามครับ แต่ทำไมน้า poopoo ได้รับถึงเป็นสภาพนั้นได้ล่ะครับ งง

mai_911

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 02:07:47 »
น้า poopoo ใจมากๆเลยนะครับ ให้ค่าเสียเวลา เสียโอกาสตั้ง 6,000 เลย

ส่วนน้าที่บอกว่า เกินหมื่นก็ไม่เอา

ผมอยากบอกว่า 2หมื่นผมยังเอาเลยครับ
เฮ้ย ...!!! มาร์ตินแท้ขนาดนี้ แค่สภาพใช้งานแต่มันก็คือมาร์ตินนะน่ะ
แค่บอกสภาพตามจริง ใช้งานได้จริงแค่ไหนก็บอกมา แค่นั้นเอง 55555

Moko

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 02:55:01 »
เห็นใจน้า poopoo@  และขอเอาใจช่วยครับ
ผมอยากให้ดำเนินคดีจริงจังกับคนขาย เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างครับ
^Easy Man^

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 05:10:59 »
น้า poopoo ใจมากๆเลยนะครับ ให้ค่าเสียเวลา เสียโอกาสตั้ง 6,000 เลย

ส่วนน้าที่บอกว่า เกินหมื่นก็ไม่เอา

ผมอยากบอกว่า 2หมื่นผมยังเอาเลยครับ
เฮ้ย ...!!! มาร์ตินแท้ขนาดนี้ แค่สภาพใช้งานแต่มันก็คือมาร์ตินนะน่ะ
แค่บอกสภาพตามจริง ใช้งานได้จริงแค่ไหนก็บอกมา แค่นั้นเอง 55555
เห็นด้วยครับ สภาพใช้งาน ซื้อไปใช้งาน มันไม่ได้แตกได้หัก สักหน่อย ราคามันจะได้ตกขนาดนั้น มันผิดที่คนขายปกปิดเนี่ยแหละ

THAWAT JAITHIANG

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 11:15:04 »
เห็นได้ชัด สภาพต้องเหมาะสมกับราคา ราคาที่เหมาะสมของแต่ละท่านไม่เท่ากัน ไม่ควรจะปกปิด เปิดเผยตรงไปตรงมา ราคา ก็กำหนดมาในระดับที่ถ้าเปลี่ยนตัวเองเป็นคนซื้อจะรับได้ที่ราคาเท่าไร แล้วไปต่อรองราคากันเอา

Analogman

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 11:30:50 »
ถ้าเป็นผมนะครับได้มาราคา42,000ผมเก็บไว้ครับ ถ้าสภาพไม่ได้แตกหักหรือหนักมาก ดูๆแล้วน่าจะสภาพใช้งานหรือโดนปิ๊กขูดมา(น่าจะstrummingแรง)
ผมเคยขายseries 16แบบนี้ไป49000แต่ไม้หลังเป็นมะฮอกยังเสียดายไม่หายเลยครับสภาพเยินกว่านี้เยอะ แถมตัวนี้ที่ จขทก.ได้มาเป็นไม้โรสวูดอีกตอนนี้ราคาไม้พุ่งขึ้นมาก เก็บไว้ก็ไม่เสียหายครับราคานี้บอกตรงๆสำหรับผมไม่ขี้เหร่ครับ
ปล.โพสต์ที่บอกว่า1-2หมื่นสภาพนี่ยังไม่เอาผมอ่านแล้วอยากขำมากครับมีแต่พวกน้ำลายทั้งนั้น(สำหรับผมแนะนำเก็บไว้ครับส่วนตัวชอบRelicมันดูขลังดี55555

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 12:34:11 »
ถ้าเป็นผมนะครับได้มาราคา42,000ผมเก็บไว้ครับ ถ้าสภาพไม่ได้แตกหักหรือหนักมาก ดูๆแล้วน่าจะสภาพใช้งานหรือโดนปิ๊กขูดมา(น่าจะstrummingแรง)
ผมเคยขายseries 16แบบนี้ไป49000แต่ไม้หลังเป็นมะฮอกยังเสียดายไม่หายเลยครับสภาพเยินกว่านี้เยอะ แถมตัวนี้ที่ จขทก.ได้มาเป็นไม้โรสวูดอีกตอนนี้ราคาไม้พุ่งขึ้นมาก เก็บไว้ก็ไม่เสียหายครับราคานี้บอกตรงๆสำหรับผมไม่ขี้เหร่ครับ
ปล.โพสต์ที่บอกว่า1-2หมื่นสภาพนี่ยังไม่เอาผมอ่านแล้วอยากขำมากครับมีแต่พวกน้ำลายทั้งนั้น(สำหรับผมแนะนำเก็บไว้ครับส่วนตัวชอบRelicมันดูขลังดี55555

รีบเลย เจ้าของเดิมขาย 36,000 บาท เอาไปจ่าย คนซื้อ

หรือ ติดต่อ คุณ poopoo@ ก็ได้ แกต้องการที่  36,000 บาท ครับ
Line id: 081-8718003