Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย Asturias E.C.Custom: All Solid 43,000 บาท เพิ่ม clip เพิ่มรูป  (อ่าน 3849 ครั้ง)

NaiBoy

• member
Asturias E.C.Custom: All Solid (Sitka Spruce+Rosewood) 43,000 บาท

ขายกีตาร์สะสม Asturias E.C.Custom (handcrafted in Japan) กีตาร์ชั้นเยี่ยม เสียงดีขั้นเทพ เสียงเปิดกังวาล เต็มๆ ทุกโน๊ต เบสแน่น

Year:  2011,
Handcrafted in Japan,
Shape:  000-14 Fret,
Top Wood: Solid Sitka Spruce,
Back / Side Woods: Solid Rosewood,
Rosette: Herringbone,
Purfling: Herringbone + Maple,
Scale: 632.5 mm (24.9 in),
Fingerboard Material: Ebony,
Fingerboard Inlay: Snow-flake,
Nut Width: 43 mm,
Headplate Material:  Latin-American Rosewood,
Headplate Inlay: Torch Inlay,
Pickguard: TOR-TIS,
Top Finish:  Lacquer,
Back & Side Finish:  Polyurethane,
Case:  Hard Case,

Asturias คัดสรรวัสดุที่ใช้ทำกีตาร์อย่างดีเยี่ยม เริ่มจากนำไม้ที่จะใช้ทำกีตาร์ไปตากให้แห้งโดยธรรมชาติ (natural drying) เป็นเวลาหลายปี (อย่างน้อย 3 ปี) และจะตากไม้โดยใช้เวลานานมากขึ้นอีกในกรณีต้องการหลีกเลี่ยงปัญหาเรื่องสภาพอากาศที่แตกต่างกันในแต่ละประเทศ  หลังจากผ่านการตากเค้าก็จะนำไปเก็บไว้ในห้องควบคุมความชื้นเป็นเวลาอีก 6 เดือนก่อนจะเอามาทำเป็นกีตาร์ ในขั้นตอนสุดท้ายกีต้าร์ Asturias ทุกตัวจะต้องถูกตรวจสอบและปรับแต่งโดยปรมาจารย์ของเค้า คือ Wataru Tsuji ซึ่งเป็นช่างทำกีตาร์ที่มีชื่อเสียงที่สุดคนนึงของประเทศญี่ปุ่น

ข้อมูลจาก http://www.asturias.jp/about/?lang=en

ในไทยกีตาร์ยี่ห้อนี้ขายอยู่ที่ร้าน Peterson สุขุมวิท 26 เป็นรุ่นที่เป็นกีตาร์คลาสสิค ส่วนตัวนี้ import มาจากญี่ปุ่นครับ ขายเพราะซ้ำกับ Martin OMJM ที่ผมมี ซื้อตัวนี้มาก่อน แล้วได้ OMJM มาทีหลังครับ ปัจจุบันนี้หายากแล้วครับกีตาร์ชั้นเยี่ยมและงานปราณีตสุดๆ ในราคานี้

uploading images
free image hosting
upload a picture
image upload
pic upload
picture uploader
print screen windows 7
image hosting no account
host images
upload pic
images upload
image hosting over 10mb

เพิ่มรูป ถ่ายเมื่อกี้ครับ (ตีห้ากว่าๆ 25 ธันวาคม 2560) ในรูปจะมีเงาสะท้อนพวกสภาพแวดล้อมต่างๆ เช่น ผ้าม่าน อยู่เยอะหน่อยนะครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
เล่นง่าย นิ่มนวล scale 24.9 in ไม่ใช่ 25.5 in แบบหลายๆ ทรงครับ

ราคาถูกสุดๆ แบบแบ่งกันเล่นแล้วครับ เทียบกับคุณภาพและความปราณีตของงานชิ้นนี้

s.lucky

• member
Re: ขายกีตาร์ชั้นเยี่ยมทำในญี่ปุ่นแท้ Asturias E.C.Custom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 00:15:45 »
งามครับตัวนี้... ขายได้ไวๆครับ...
Acoustic Only...!

Thammarat

• member
Re: ขายกีตาร์ชั้นเยี่ยมทำในญี่ปุ่นแท้ Asturias E.C.Custom
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2017, 08:01:24 »
 :)

Moko

• member
Re: ขาย กีตาร์ชั้นเยี่ยมทำในญี่ปุ่นแท้ Asturias E.C.Custom: All Solid
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2017, 18:00:58 »
งามจริงๆ ครับ
^Easy Man^

NaiBoy

• member
Re: ขาย กีตาร์ชั้นเยี่ยมทำในญี่ปุ่นแท้ Asturias E.C.Custom: All Solid
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2017, 12:46:02 »
ขอบคุณน้า s.lucky น้า Thammarat และน้า Moko ครับ

ตัวนี้คงใช้เวลาหน่อยครับ กีตาร์ดีมากๆ แต่น้าๆ อาจยังไม่เคยลองเสียงและเห็นของจริงซึ่งสวยงามปราณีตมาก ซึ่งคุณภาพก็เท่ากับกีตาร์ราคาตัวแสนกว่าบาทของยี่ห้อดังๆ ที่ส่วนใหญ่คุ้นกันครับ ดูแค่การเดิน binding เป็นไม้ที่สวยงามมากก็ดูเพลินแล้วครับ  :)

NaiBoy

• member
กีตาร์ชั้นเยียม งานปราณีตสุดๆ แต่ส่วนใหญ่อาจไม่คุ้นยี้ห้อนี้ สภาพกีตาร์ตามที่เห็น น้าบางคนบอกสภาพนี้เค้าเรียกว่า 95-98% ละครับ ไหนๆ ก็ตัดสินใจลงประกาศแล้ว ลดไปครับ 5,000 บาท เหลือ 43,000 บาทครับ

Nutchaya

• member
Re: ขาย กีตาร์ชั้นเยี่ยม Asturias E.C.Custom: All Solid 43,000 บาท
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2017, 21:31:32 »
 มีคลิปเสียงมั้ยคะ รบกวนสอบถามค่ะ อยู่แถวไหนเหรอคะ

NaiBoy

• member
Re: ขาย Asturias E.C.Custom: All Solid 43,000 บาท เพิ่ม clip เพิ่มรูป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 07:04:26 »
เพิ่ม clip เสียงแล้วครับ ขออย่างเดียวอย่าฟังจากโทรศัพท์แบบไม่ใช้หูฟัง เพราะจะไม่ได้ฟังเสียงที่แท้จริง ที่จริงอยากขอให้เปิดจากเครื่องเสียงหรือออุปกรณ์ที่เต็มรูปแบบหน่อยครับ

อัดโดยใช้โทรศัพท์ Nokia 8 เปล่าๆ ไม่ได้ใช้ภาคไฟฟ้าใดๆ ไม่ได้ใช้ pick ใช้มือเปล่าๆ อย่างที่เห็น และขออภัยเล่นไม่เก่งครับ ไม่ใช่นักดนตรี ได้แค่กอกแกกแค่นี้ล่ะครับ  ;D

อยู่แถวรังสิตครับ

ตัวนี้เล่นง่าย นิ่มนวล scale 24.9 in ไม่ใช่ 25.5 in หรือประมาณนั้นแบบทรงหรือยี่ห้ออื่นๆ ครับ

ราคาถูกสุดๆ แบบแบ่งกันเล่นครับ เทียบกับคุณภาพและความปราณีตของงานชิ้นนี้

NaiBoy

• member
Re: ขาย Asturias E.C.Custom: All Solid 43,000 บาท เพิ่ม clip เพิ่มรูป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2018, 12:24:30 »
ขายต่อครับ

NaiBoy

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 21:57:09 »
ขายไปแล้วครับ มีน้าที่รักกีตาร์มากๆ รับไปแล้ว ปิดการขายครับ
ขอขอบคุณ acousticthai มากครับ