Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครลอง Veelah V1GACE รุ่นใหม่มาแล้วบ้าง ไปสอยมาแล้วสดๆร้อนๆ เสียงเหมือน taylor  (อ่าน 16146 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
น่าจะทำแบบ ไม่ คัทอะเวย์ มาด้วยนะ   โดนแน่ๆ...............อิอิ

ปล.  แต่ก็สวยดีครับ

guitarhaha

• member
อยากได้ ตังค์ไม่มี ของหมด(หมดเร็วๆก็ดี จะได้ทำไจง่าย)

wanichsoong

• member
รับมาเหมือนกัน ดีทุกอย่างเสียอยู่อย่างเดียว.....เด๋วจะถ่ายรูปมาลงให้ดู(ทำใจได้ป่าวถ้าเป็นคุณ)

น้าธี

• member
รับมาแล้วครับ V1 GACE ตอนนี้เอาขึ้นหิ้งครับ สายสูงมาก กดคอร์ดลำบากครับ รอเอาเข้าร้านไปฝนนัท

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
รับมาเหมือนกัน ดีทุกอย่างเสียอยู่อย่างเดียว.....เด๋วจะถ่ายรูปมาลงให้ดู(ทำใจได้ป่าวถ้าเป็นคุณ)

แค่ทิ้งไว้แค่นี้ผมยังหวั่นเลยครับ ของยังมาไม่ถึงอ่ะ T^T
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

tkromeo

• member
ขอขอบคุณทุกท่านที่นึกถึงกันนะครับ พอดีพึ่งเข้ามาตอบครับ ก่อนอื่นต้องขออภัย น้าkenroba  ด้วยครับ ของล็อตที่2มันมาช้าครับ ที่ผลัดน้าเพราะ 1.สินค้าเข้ามาต้องเช็คของก่อนทุกตัวครับ 2. ช่วงนี้ต้องส่งโปรเจ็คจบ ป.โท ครับ เวลาผมเลยมีน้อยครับ  3.ช่วงนี้ส่งของเยอะมาก+ในกรุงเทพฝนตกทุกวัน
ตอบ น้าFOTOBEER รออีก 2-3 เดือนครับ

สำหรับสินค้า

Veelah V1D         เหลือ 5 ตัว - จอง 1 = เหลือเท่ากับ 4ตัว
Veelah V1GACE   หมดครับ
Veelah V1DCE     เหลือ 2 ตัว
Veelah V1OMCE   หมดครับ
Veelah V3OMCE  หมดครับ

nhoy

• member
ขอขอบคุณทุกท่านที่นึกถึงกันนะครับ พอดีพึ่งเข้ามาตอบครับ ก่อนอื่นต้องขออภัย น้าkenroba  ด้วยครับ ของล็อตที่2มันมาช้าครับ ที่ผลัดน้าเพราะ 1.สินค้าเข้ามาต้องเช็คของก่อนทุกตัวครับ 2. ช่วงนี้ต้องส่งโปรเจ็คจบ ป.โท ครับ เวลาผมเลยมีน้อยครับ  3.ช่วงนี้ส่งของเยอะมาก+ในกรุงเทพฝนตกทุกวัน
ตอบ น้าFOTOBEER รออีก 2-3 เดือนครับ

สำหรับสินค้า

Veelah V1D         เหลือ 5 ตัว
Veelah V1GACE   หมดครับ
Veelah V1DCE     เหลือ 2 ตัว
Veelah V1OMCE   หมดครับ
Veelah V3OMCE  หมดครับ

ขอให้จบ ป.โท ไวๆ นะครับน้อง tkromeo

Toop

• member
มาไม่ทัน เพิ่งตัดสินใจจะเอา V1 GACE  เลยแห้วครับ

nhoy

• member
มาไม่ทัน เพิ่งตัดสินใจจะเอา V1 GACE  เลยแห้วครับ

ไม่ลอง V1-DCE ดูล่ะครับน้า Toop หรือว่ามีอยู่แล้วครับ

tui_Sang

• member
  • .......
เพิ่งไปรับมาสดๆร้อนๆเลยคับ v1gace ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ สวย+เสียงดีครับ ;D ;D ;D
แค่ตีคอร์ดก็หล่อได้ ^0^

nhoy

• member
เพิ่งไปรับมาสดๆร้อนๆเลยคับ v1gace ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ สวย+เสียงดีครับ ;D ;D ;D
ยินดีด้วยครับน้า tui_Sang

tui_Sang

• member
  • .......
ยินดีด้วยครับน้า tui_Sang
:) :) :)
แค่ตีคอร์ดก็หล่อได้ ^0^

em4ik

• member
เข้ามากะจะมาแอบเก็บข้อมูล   พอเห็น yamaha ljx6ca แล้วตาลุกวาว...
รุ่นนี้ทีตอนผมหามือสองไม่เห็นจะมีเลย... T^T

Toop

• member
ขอถาม V1GACE กับ V1DCE มันต่างกันอย่างไรครับ ในเรื่องรูปทรง กับเสียงครับ

yamakita

• member
ขอถาม V1GACE กับ V1DCE มันต่างกันอย่างไรครับ ในเรื่องรูปทรง กับเสียงครับ
ผมมี V1GACE เพิ่งซื้อ และเคยมี V1D (ขออนุโลมว่าทรงเดียวกับ V1DCE แค่ไม่มี cutaway)
เสียงผมชอบ V1GACE มากกว่าครับ ตัวที่ผมมี ตีคอร์ดมันกว่าครับ เสียงกระชับกว่าครับ ส่วน picking ผมว่าพอๆกัน
(แต่อย่าลืมนะครับน้าว่า กีต้าร์คนละตัว รุ่นเดียวกัน lot เดียวกัน เสียงมันยังต่างกันเลยครับ )
สรุป คุ้มทั้งคู่แหละครับในระดับราคานี้ครับ และน่าจะของหมดแล้วทั้งคู่มั้ง

guitarhaha

• member
รูปทรง ผมว่า GACE สวยกว่า DCE ครับ เรื่องเสียงคนฟัง เค้าไม่ค่อยรู้สึกหรอก จะมีแต่คนเล่นเท่านั้นแหละที่สัมผัสได้นิดหน่อย

Toop

• member
ตอนนี้ V1 GACE มันพอมีมือหนึ่งที่ราคาไม่แพงบ้างหรือเปล่าครับ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ

Toop

• member
ถ้ามือหนึ่งไม่มี ก็คงต้องรอมือสอง ในบ้านไม้แห่งนี้แน่ๆเลยครับ

น้าธี

• member
มีมือ V1 GACE มือ 1 เมื่อ 1 week ที่แล้ว อยากขายครับ แต่ขอคิดราคาก่อนครับ

Toop

• member
มีมือ V1 GACE มือ 1 เมื่อ 1 week ที่แล้ว อยากขายครับ แต่ขอคิดราคาก่อนครับ

เอาเท่าไรดีครับ ลดซัก 10 -15% จากราคาที่ซื้อมาดีไหมครับ แล้วอยู่หนใดครับถ้าไม่ไกลจากบางบัวทองมากก็ดีครับ