Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์เสียงดีควรซื้อมาเล่นให้คุ้มหรือเก็บบูชา ?  (อ่าน 7508 ครั้ง)

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ากีต้าร์ที่เล่นให้คุ้ม ไปกับเราได้ทุกที่ และมีริ้วรอยประสบการณ์ มันก็เหมือนเป็น Signature ของเราที่คนอื่นไม่มีนะครับ

Thana_Yamaha_2011

• member
เอาไว้เล่นครับ แต่ก็หมั่นดูแลรักษา ทำความสะอาด ครับ มันก็ไม่เก่า ครับ
หนุก หนาน กับ ชีวิต

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: กีตาร์เสียงดีควรซื้อมาเล่นให้คุ้มหรื
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 23:32:28 »
เหมือนกับ ใครได้แฟนสวยๆ นั้นแหละครับ
ผมคงไม่มานั่งกราบ แน่นอน "ยังงัยก็ขอลุยทุกซอกทุกมุมก่อนหละ"

เป็นการเปรียบเทียบที่ ลึกซึ้ง และ เห็นภาพที่สุดครับ 555+
ได้กีตาร์ดี เหมือนมีแฟนสวย แล้วถ้าเรามีแฟนสวย ผมก็สตรัมแหลกแหระครับ 5555+

ใจเย็นน้าโก้ ค่อยๆ  เบิร์นไป คงไม่ต้องใช้เครื่องปั๊มน้ำตู้ปลาหละมั้ง 5555+++

ผมใช่เครื่องสั่นครับ (AV 18+) 5555+

เป็นการเปรียบเทียบที่ ลึกซึ้ง และ เห็นภาพที่สุดครับ 555+
ได้กีตาร์ดี เหมือนมีแฟนสวย แล้วถ้าเรามีแฟนสวย ผมก็สตรัมแหลกแหระครับ 5555+

ออกแนวรุนแรงนิด ๆ :D

ผมเป็นคนเล่นหลายแนวครับ แล้วแต่อารมณ์ บางทีก็ฟิงเกอร์สไตล์ บางทีก็สตรัม
ถึงบางที จะเล่นแรง แต่ผมก็ดูแลดีนะครับ ^ ^''

จะว่าไป มีกีตาร์ดี ก็เหมือนมีเมียสวย จริงๆ ครับ เพราะ เราจะเล่นมัน บ่อยๆ ถึงจะ เล่นบ่อย เล่นแรง ไปบ้าง แต่เราก็ทะนุถนอมมันเป็นอย่างดี ใครอย่าได้มาแตะ "กูตบ" 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

gungg

• member
อย่าง Baby Taylor นี่
ถ้าข้างหลังเป็นรอยขูดขีดจนไม้ขาวๆถลอกๆเยอะๆนี่
น่าจะเพราะอะไรครับ ?!?
พอดีเล็งประกาศขายประกาศนึงอยู่
แต่เห้นร้อยแล้วกลัวอ่ะคับ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
เหมือนกับ ใครได้แฟนสวยๆ นั้นแหละครับ
ผมคงไม่มานั่งกราบ แน่นอน "ยังงัยก็ขอลุยทุกซอกทุกมุมก่อนหละ"

+ 1 ล้าน  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

thezerot

• member
จะเล่นก็ต้องเล่นให้เป็นนะคับ

เล่นอย่างเดียวแต่ไม่รักษาเลยอันนี้ก็ไม่ไหวนะคับ
++กระบี่อยู่ที่ใจ++

nhoy

• member
ผมว่าแม้จะหามาเพื่อสะสมหรือใช้เล่นเป็นประจำ ต่างก็เป็นผู้ที่รักกีต้าร์ด้วยกันทั้งนั้นมังครับ

Montra

• member
เครื่องดนตรีที่ไม่ได้เล่น   เหมือนหนังสือที่คนไม่ได้อ่าน  มันไม่มีค่าอะไรหรอกครับ  ทำมาเปลืองไม้เสียเวลาและความสามารถความทุ่มเท ของช่างที่ทำมันมาอย่างยากเย็น

น่าอนาถความยึดมั่นถือมั่น  ความโลภมากของคนมากกว่าครับ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

wichian

• member
เหตุผลที่ไม่กล้าซื้อของแพงมาก เพราะกลัวจะไม่กล้าเล่นแบบเต็มที่ครับ เพราะมัวแต่ห่วงกีต้าร์
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

dho

• member
เล่นก็ดีเก็บก็ดี..อยากเล่นรึอยากเก็บละครับ.

em4ik

• member

เอ็มนึกว่าพี่กบจะโชว์ fingerstyle ก่อนซะอีก....  พี่ลุยเลยหรอ 5555

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member

อย่างน้ากบ นี่ลุยทุกตัวเลย ว่ามั้ยยยยยย  อิอิอิอิอิ
รักเธอนะ....กีต้าร์

• member

เอ็มนึกว่าพี่กบจะโชว์ fingerstyle ก่อนซะอีก....  พี่ลุยเลยหรอ 5555

ขึ้นอยู่กับว่า(กีตาร์)จะน่าเล่นมากน้อยเพียงใด - -'
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

• member

อย่างน้ากบ นี่ลุยทุกตัวเลย ว่ามั้ยยยยยย  อิอิอิอิอิ

พูดซะเห็นภาพเลยพี่หำ 55555555555+

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
สำหรับผม กีต้าร์้ถ้าไม่เล่น เค้าจะเสียใจครับ ^_^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

redtopup

• member

เห็นภาพเลย ลุยทุกซอก
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

AcouStiCMaN

• member
  • PLUM RANG = วงดนตรีปล้ำแรง ^^
ของผมให้แพงแค่ไหนผมก็เอามาลุยครับ รอยเต็ม ถ้าซื้อมาเพื่อเก็บ ผมไปเก็บพวกทองคำ ดีกว่า กีตาร์เสียงดีๆสวยๆ ท่าเอามาเพื่อเก็บ บอกตรงๆผมเสียดายครับ
Taylor 814CE
YAMAHA

nhoy

• member
เครื่องดนตรีที่ไม่ได้เล่น   เหมือนหนังสือที่คนไม่ได้อ่าน  มันไม่มีค่าอะไรหรอกครับ  ทำมาเปลืองไม้เสียเวลาและความสามารถความทุ่มเท ของช่างที่ทำมันมาอย่างยากเย็น

น่าอนาถความยึดมั่นถือมั่น  ความโลภมากของคนมากกว่าครับ
จริงครับ   
แต่ผมว่าความรักในกีต้าร์กับความโลภนี่มันคนละส่วนกันนะครับ

iPlayer

• member
กีตาร์เสียงดีควรซื้อมาเล่นให้คุ้มหรือเก็บบูชา ?

ผมเล่นเต็มที่สุดๆครับ แต่แบบถนุถอม ครับ เล่นหนักๆ เดี่ยวมี จะ หย่อนยานสีคล้ำและ หลวม

(หย่อนยานสีคล้ำนี่สายกีต้าร์ และหลวมนี่ รูเสียบแจ็คครับ ผมชอบแบบมีภาคไฟฟ้าแรงสูงครับ ;D)  

yamakita

• member
จริงครับ  
แต่ผมว่าความรักในกีต้าร์กับความโลภนี่มันคนละส่วนกันนะครับ
[/quote]
เห็นด้วยครับน้า