Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์เสียงดีควรซื้อมาเล่นให้คุ้มหรือเก็บบูชา ?  (อ่าน 7503 ครั้ง)

AGP8x

• member
  • Beginner '
พอดีผมเพิ่งมาเห็นลุง Tommy แกใช้กีตาร์คุ้มเหลือเกินรอยเต็มไปหมดเลยอยากลองถามความคิดเห็นว่า

เสียงดี ๆ ควรนำมาเล่นให้มันคุ้มไปเลยหรือจะเก็บ ?

ควรเอากีตาร์งบไหนมาเล่นลุยแบบลุงแก 2000 ดีไหม  ;D

แล้วก็ผมเห็นลุงแกเล่นแล้วเคาะไปทั่วบอดี้เลย พูดง่าย ๆ คือเล่นมันทุกส่วน

ผมอยากถามว่าส่วนไหนที่ไม่ควรไปเคาะมัน อย่างเช่นตรงท้ายบริดจ์เคาะแล้วจะทำให้กีตาร์เสียหายไหม

หรือว่ามีกีตาร์แล้วต้องเล่นให้มันครับไปเลย ผมเพิ่งเล่นไม่นานขอคำแนะนำหน่อยครับ

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
ก่ะขายหรือเปล่า ไม่ก่ะขาย ส่วนซัดเต็มเหนี่ยว
ถึงจะก่ะขาย ก็ควรจะเต็มหน่วงอยู่ดี
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

gitarreee

• member
ผมไม่เคยเก็บเลย ตอนนี้ก็เป็นรอยเยอะและ
Classical Guitarist

winnie

• บุคคลทั่วไป
ก็อยู่ที่บ้างคนซื้อมาสะสม แต่ผมว่ากีต้าร์ซื้อมาเล่นเถอะครับ สงสารมันซื้อมาได้แต่ดู ไม่สัมผัสมันบ้างจะน้อยใจเอา

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
กีตาร์เป็นเครื่องดนตรีครับ ไม่ใช่พระเครื่อง 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เสียก็ซ่อมครับ เล่นให้มีความสุขดีกว่า
:)

welovely007

• member
  • นัทนว
กีต้าร์ไม่ใช่พระเครื่องครับ จะสตรัม ปิ๊กกิ่ง เกา เอาให้เต็มที่ครับน้า
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
เหมือนกับ ใครได้แฟนสวยๆ นั้นแหละครับ
ผมคงไม่มานั่งกราบ แน่นอน "ยังงัยก็ขอลุยทุกซอกทุกมุมก่อนหละ"
รักเธอนะ....กีต้าร์

Ikkyu

• member
  • จงเดินบนเส้นทางที่เราเลือก แม้ว่ามันจะเป็นเช่นใด
ถ้าไม่เต็มที่ก็ไม่สนุกสิครับ อิอิ

ยกเว้นเพลงหวานๆช้าๆ ไปใส่เต็มจะเพี้ยนได้นะครับระวัง อิอิ
ขนาดอัจฉริยะยังต้องเรียนรู้ แล้วเราทำไมถึงบอกว่าเราเป็นคนธรรมดาสู้เขาไม่ได้หรอก ไม่ลองก็ไม่รู้*0*

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
เหมือนกับ ใครได้แฟนสวยๆ นั้นแหละครับ
ผมคงไม่มานั่งกราบ แน่นอน "ยังงัยก็ขอลุยทุกซอกทุกมุมก่อนหละ"

เป็นการเปรียบเทียบที่ ลึกซึ้ง และ เห็นภาพที่สุดครับ 555+
ได้กีตาร์ดี เหมือนมีแฟนสวย แล้วถ้าเรามีแฟนสวย ผมก็สตรัมแหลกแหระครับ 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member

เป็นการเปรียบเทียบที่ ลึกซึ้ง และ เห็นภาพที่สุดครับ 555+
ได้กีตาร์ดี เหมือนมีแฟนสวย แล้วถ้าเรามีแฟนสวย ผมก็สตรัมแหลกแหระครับ 5555+

ใจเย็นน้าโก้ ค่อยๆ  เบิร์นไป คงไม่ต้องใช้เครื่องปั๊มน้ำตู้ปลาหละมั้ง 5555+++
รักเธอนะ....กีต้าร์

welovely007

• member
  • นัทนว

เปรียบเทียบได้เข้าที +10 เลยน้าห่ามมมมม

เอาซะเห็นภาพเลย 555555
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

iron7383

• member
  • i love Yamaha
ส่วนตัวผม ผมซื้อมาเล่นครับ ถึงมันจะเป็น made in taiwan มันอยู่กับผมมา 29 ปีแล้ว เล่นมั่งไม่เล่นบ้าง ทุกวันนี้ก้อยังอยู่ แฮ่ะๆๆ
เล่นไม่เก่ง.....แต่.

blacktree

• member
เล่นให้เต็มที่ แต่ก็ดูแลให้ดี

idol ผม  พี่ pop the sun ในคอนเสิร์ต พี่เขาไม่ใช่แค่เอามือเคาะ แต่เห็นเอาเท้าลงไป ขยี้กันเลยทีเดียว

แต่พูดถึง ลุง tommy  เจ้านาย ที่ทำงานเก่า ผมชอบมาก เวลาว่างจากงาน ก็จะซ้อมกีตาร์เพลงลุง tommy ซ้อมจนผมจำเพลงได้ แต่เล่นไม่ได้ 5555

AGP8x

• member
Re: กีตาร์เสียงดีควรซื้อมาเล่นให้คุ้มหรื
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 22:02:06 »
จากที่ว่ามาบทสรุป 13 ความเห็นบทสรุปก็คือ

ซื้อประดับบารมีก็เอาไปบูชาซะ

ซื้อมาเล่นเป็นเครื่องดนตรี ก็เล่นให้คุ้ม พังก็ซ่อมชั่งมัน ;D

ผมคิดถูกไหมเนี่ย ? :P

AGP8x

• member

ออกแนวรุนแรงนิด ๆ :D

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
ผมซื้อมาเพื่อเล่นครับ....อิๆๆไม่ได้มีตังค์มากอย่างเขา เล่นให้มันคุ้ม เสียงดีไม่ดีไม่ว่ากัน.....

tokjaa

• member
กีต้าร์ ผมทุกตัว มันต้องกินเหล้ากินข้าว กินน้ำเป็นเพื่อน ผม ทุกตัว 

พอได้ที่มันจะเต้นไปกับตัวและมือผมด้วย
ขยันศรัทธาร่าเริง พ่อดอนท่านสอนเอาไว้

NTT INTERTRADING CO.,LTD.

จำหน่ายอะไหล่ตู้คอนเทนเนอร์

AGP8x

• member
กีต้าร์ ผมทุกตัว มันต้องกินเหล้ากินข้าว กินน้ำเป็นเพื่อน ผม ทุกตัว 

พอได้ที่มันจะเต้นไปกับตัวและมือผมด้วย

อย่าทำให้กีตาร์กลายเป็นกลองยาวไปนะครับ

กรุณา Login

• member
เล่นตามที่ใจอยากเล่นครับ เครื่องดนตรีก้อเหมือนศิลปะ อยากแต่งแต้มอะไรตรงไหนก้อใส่ไปเถอะครับ เคาะนู่นเคาะนี่มันไม่พังหรอกครับไม่ได้ใช้ค้อนปอนด์ทุบ

ส่วนใครซื้อเก็บก้อแล้วแต่ส่วนบุคคลคลครับ รสนิยมต่างกัน ถ้าเราบ้าเล่นก้อเล่นไปตามใจครับถ้าบ้าเก็บก้อเก็บไว้ชื่นชมครับความสุขทางใจ ส่วนผมเล่นแหลกนอนกอดกีต้าร์ด้วยกันบนเตียงทุกคืนเพราะไม่มีเมียให้กอด อิอิ