Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แจกบัตรส่วนลด 5,000 บาท ไว้ซื้อ Martin ครับ  (อ่าน 2306 ครั้ง)

pond_v

• member
  • Pond Never Die
แจกบัตรส่วนลด 5,000 บาท ไว้ซื้อ Martin ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2017, 19:41:30 »
นานๆ จะมีโชคกะเค้ามั่ง สืบเนื่องจากงาน Martin Family Meeting ที่จัดโดย Music Collection เมื่อตอนปลายเดือนที่ผ่านมา ผมได้ Lucky Draw ได้รางวัลใหญ่ เป็นบัตรของขวัญมูลค่า 5,000 บาท แต่อนิจา มีเงื่อนไขต้องซื้อกีตาร์ Martin มูลค่า 50,000 บาท ขึ้นไป ภายในปีนี้ แล้วใครจะเก็บตังค์ซื้อได้ทันล่ะเนี่ย

ไหนๆ ก็คงไม่ได้ใช้แล้ว  แจกครับแจก ใครจะซื้อกีตาร์ Martin มูลค่า 50,000 บาท ขึ้นไปติดต่อรับบัตรไปฟรีๆ เลยครับ

หรือใครตะขิดตะขวงใจไม่อยากรับฟรี ก็ให้ทำบุญก้าวคนละก้าวกะพี่ตูนตามกำลังศรัทธาครับ

คุยรายละเอียดกันก่อนที่ Line : pondwree หรือ โทร 089-166-5815 ปอนด์ครับ

Airplane

• member
ขอชื่นชมน้ำใจน้า pond_v ครับ

แต่ทางร้านนี่สิ เงื่อนไขรางวัลแปลกๆ นะครับ อย่างนี้จะนับเป็นรางวัลรึเปล่า เพราะแทนที่จะได้เงินเป็นรางวัลกลับกลายเป็นว่าถ้าทำตามเงื่อนไขกลายเป็นเสียเงินอีกตั้งเยอะ เพราะยอดเงินที่ต้องซื้อสูงซะขนาดนั้น แม้ว่าจะได้กีตาร์ (หรือสินค้าอื่นของมาร์ติน) มาก็ตาม ถ้ามันเป็นจังหวะที่ยังไม่ได้อยากจะซื้อน่ะครับ เลยว่าดูแปลกดีครับ  ;D

alexaob

• member
อย่าเรียกว่ารางวัลเลยครับ.

ปล.ร้องเพลงแล้วมีคนยื่นทิปให้500ชัวร์ๆ.ผมยังดีใจกว่าได้5000แปลกๆแบบนี้.

Moko

• member
ใช่สำนวนที่ว่า อัฐยายซื้อขนมยาย รึเปล่า?
^Easy Man^

ไดอารี่กีตาร์

• member
  • I am OSK & TU Alumnai
+ 1 Likeครับ น้า pond_v

sonic

• member
ราววัล หรอ แบบนี้เรียกว่า มัดมือชก
แล้วถ้าเราไม่ต้องการ Martin ณ ตอนนี้ล่ะ แสดงว่า Voucher รางวัล 5,000 บาท ก็คือ สูญเปล่า !
แล้วมันจะใช่รางวัลหรอ

ผมยกตัวอย่าง Voucher 1,000 บาท จากห้าง Central
เงื่อนไขคือ ซื้อของอะไรก็ได้ แผนกอะไรก็ได้ (ยกเว้นซุปเปอรมาร์เกต)
เช่น ซื้อหมอหุ้งข้าว ก็เอา Voucher ไปหักส่วนลด 1,000 บาทแทนเงินสด พูดง่ายๆว่า ใช้แทนเงินสด
แบบนี้ถึงเรียกว่า รางวัล ครับ แต่ถ้าเอา Voucher ไปขอแลกเงินสดเนีย ไม่ได้ แบบนี้ถึงจะถูกต้องครับ

แบบนี้ Voucher นี้ มันเป็น รางวัล ที่แปลกสุดๆ และไม่ควรคิด Voucher ลักษณะนี้ออกมาเลยครับ
ของในร้าน music collection มีหลายอย่าง ถ้าเอาใจๆๆกันแฟร์ๆ น่าจะให้ใช้ซื้ออะไรภายในร้านก็ได้

ถ้าเป็นผม ผมขอ Voucher ไม่ต้อง 5,000 บาทแบบนี้ก็ได้
ผมขอ Voucher 500 บาทก็พอ แล้วเอาไปซื้อ สายกีตาร์มาติน 1 ชุด แบบนี้ผมยังได้ของโดยไม่ต้องเสียเงิน 50,000 เพื่อซื้อกีตาร์
และที่สำคัญคือ ผมได้ใช้ประโยชน์จาก Voucher 500 บาทที่ว่านี้ครับ

คนออก Voucher ต้องคิดว่า ถ้าคนไม่มีเงินพอจะซื้อของ 50,000 บาท เขาจะได้ประโยชน์อะไรจาก Voucher นี้
นั่นแสดงว่า ได้ Voucher ไป ก็สูญเปล่า ครับ

TOM1869

• member
Lotus ก็แจกแบบ นี้ บัตรของขวัญมูลค่า 500 บาท นำไปเป็นส่วนลดเมื่อซื้อสินค้ายอดรวม  20000  บาท
Line id: 081-8718003

h5555

• member
เท่าที่ดูเป็นงานMartin Family Meeting  ก็คงต้องซื้อหรือส่งเสริมการขายทางฝั่งMartinเค้าครับ  ก็ต้องควักๆๆอย่างน้อยอีกครึ่งแสนอยู่ดี  โอ้ว...

เส้นทางลูกผู้ชาย

• member
เป็นการส่งเสริมการขาย ก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรนะ ลดแค่ 10 เปอร์เซ็นต์เอง ผมถือว่าไม่น่าจะเรียกว่ารางวัลใหญ่นะ จริงอยู่เราอาจจะต้องควักตังค์ครึ่งแสน แต่เราก็ได้กีต้าร์มา นะครับ และจะต้องเป็นกีต้าร์อยู่ในเรท นี้ ซึ่งมันอาจจะเกิน  ห้าหมื่น ซึ่งเมื่อเอาไปลด ห้าพัน มันก็ไม่ถึง 10 เปอร์แล้วอิอิ

pond_v

• member
Up หน่อยครับ

ขอบคุณสำหรับทุกๆ Comment นะครับ ผมเองก็ Fail ไปนิดหน่อย หลังจากดีใจมากมายตอนได้ประกาศว่าได้รับรางวัลใหญ่ อุตส่าอยู่ตั้งแต่งานเริ่มจนจบงาน แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ถือว่าถ้าใครกำลังจะซื้อ Martin ก็จะได้ร่วมกันทำบุญด้วย แล้วก็ได้ส่วนลดกันไป

ยังงัยก็ต้องขอบคุณ Music Collection ที่จัดงานดีๆ แบบนี้ ในงานนี้มีแต่แจกของกับร่วมสมทบเงินทำบุญกับคุณตูน ไม่มีการขายของในงานเพื่อหากำไรเลยครับ

pond_v

• member
Up คนละก้าวครับ

pond_v

• member
Re: แจกบัตรส่วนลด 5,000 บาท ไว้ซื้อ Martin ครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 14:04:56 »
แจกฟรีเลยแล้วกันครับ