Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้เรื่องกีตาร์ SAGA D50  (อ่าน 910 ครั้ง)

Likit

• member
ถามผู้รู้เรื่องกีตาร์ SAGA D50
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2017, 19:52:30 »
เห็นว่ารุ่นนี้ผลิตมาหลายล้อตแต่ละล้อตสเปคเดียวกันไหมครับ..ไปเจอร้านเก่าๆเว็บเก่าๆบอก ไม้หน้า solid spruce  ไม้หลัง solid mahogany

บางร้านบอก  ไม้หน้าsolid cedar   ไม้หลังlaminate mahogany ไม่ก็ solid mahogany

พอดีผมเล็งมือสองตัวนี้ไว้ เป็นรุ่นเก่าที่ด้านในแปะกระดาษ
บอกรุ่นไว้ เห็นรุ่นใหม่ๆจะสลักรุ่นไว้มี่เนื่อไม้

เลยงง ที่จริงเป็นอย่างไรครับ