Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Yamaha TransAcoustic  (อ่าน 2575 ครั้ง)

CABUKI

• member
  • AE MC
Yamaha TransAcoustic
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 12:34:52 »

สวัสดีน้าๆชาวAcousticthai ทุกท่าน
อยากสอบถามหาข้อมูลของ
Yamaha TransAcoustic ว่าเป็นอย่างไรบ้าง
ชอบตัว Yamaha LS-TA
เห็นออกมาสักพัก น่าจะมีคนได้ลอง หรือได้ครอบครองมาแล้ว
-เสียง สเปกที่ได้ งานต่างๆ คุ้มราคาไหมครับ (3x,xxx ) บาท

ราคานี้เทียบกับยี่ห้อรุ่นไหนอีกไหมครับ พอดีสนใจอยากได้ All solid สักตัว
ขอบคุณครับ

TOM1869

• member
Re: Yamaha TransAcoustic
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2017, 14:41:50 »
ราคา ?
Line id: 081-8718003

CABUKI

• member
  • AE MC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 18:33:59 »
ตอนนี้ น่าจะอยู่ สามหมื่นนิดๆคับน้า TOM1869

poopoo@

• member
  • I love acoustic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2017, 20:18:42 »
ผมใช้ LS-TA sunbert อยู่ครับ ส่วนตัวคิดว่าคุ้มครับได้all solid+(TransAcoustic) เสียงเปล่าดีครับ Balanceดี ส่วน(TransAcoustic)ผมชอบมากครับเล่นสนุกมากๆ ส่วนตัวชอบเสียงของYamaha L series อยู่แล้วครับ เพราะมีLL6  ภาคไฟฟ้าดีครับ ผมใช้คู่กับ Zoom A3 ต่อ ไมค์ร้องด้วย เข้าPAออกงานสบายๆเลยครับ ข้อเสียคือ เคสยังเป็นSoft case กับ กินBatteryมาก เวลาออกแอมป์

CABUKI

• member
  • AE MC
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2017, 12:01:55 »
ขอบคุณน้า poopoo@ มากครับ

ไม้หน้าเป็น Engelmann เสียงเมือเทียบกับ Sitka Spruce ออกแนวไหน
ส่วนงานไม้ สี..เนียบดีไหมครับ^^

poopoo@

• member
  • I love acoustic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2017, 13:39:32 »
ผมเคยมี BLUERIDGE BR-183A ผมว่างานพอกันครับ ซึ่งเป็น China เหมือนกัน แต่โครงสร้างภายในดูแข็งแรงกว่า เรื่องงานสีก็ทำได้ดีทีเดียวครับ งานดีสมราคา ส่วนเรื่องเสียงผมคิดว่า Engelmann ละมุนกว่า แต่ก็ไม่ได้แตกต่างอะไรกันมากจากSitkaแทบแยกไม่ออก ซึ่งถ้าเทียบกับAdirondackจะต่างชัดเจนมากกว่าครับ ส่วนตัวผมชอบ Engelmann ที่สุดครับ อาจเป็นเพราะstyleการเล่น ที่เน้นร้องเป็นหลัก finger picking  เบาๆนุ่มๆละมุนจากguitarเสริมเข้ามา แต่ทั้งนี้ผมคิดว่า ถ้าน้าCABUKIได้ไปลองเล่น และดูงานจริงประกอบการตัดสินใจ จะดีมากกว่าครับ

CABUKI

• member
  • AE MC
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2017, 17:44:12 »
ขอบคุณคับน้า poopoo@
ขอบคุณมากคับสำหรับข้อมูล
ผมต้องหาเวลาไปลองแล้วละ
ปล. รูปหล่อริมสระน้ำดูชิลๆ มากแอบเล็งแม่นางผุ้ใด อิอิ