Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ความสุขของคน "จน" ( V1-OME ) Thailand Limited  (อ่าน 44234 ครั้ง)

▄︻┻┳═一

• member
  • www.paifahhotel.com
    • www.paifahhotel.com
Re: ความสุขของคน "จน" ( V1-OME ) Thailand Limited
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 20:18:07 »
ผมก็ิิอิจฉา  5555

แต่อย่าไปยุ่ง ใส้ติ่ง  เค้าเลยคับ ^^
ถ้าจะทำกันจริง ออกแบบมาใหม่ดีกว่า  

welovely007

• member
  • นัทนว
Re: ความสุขของคน "จน" ( V1-OME ) Thailand Limited
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 22:01:54 »
น้าหำเป็นหนูลองยาให้ อ.อานัติ น้าวีก็อยากลองยาบ้างอะ

นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 22:26:33 »
ผมก็ิิอิจฉา  5555

แต่อย่าไปยุ่ง ใส้ติ่ง  เค้าเลยคับ ^^
ถ้าจะทำกันจริง ออกแบบมาใหม่ดีกว่า 
น้าหำเป็นหนูลองยาให้ อ.อานัติ น้าวีก็อยากลองยาบ้างอะ

เอาไว้มี Limited อีก พี่วี โทรไปหา อ.Anat เลยครับ ขอลองยาก่อนเลย
รักเธอนะ....กีต้าร์

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 23:33:45 »
กะลังคิดถึง

....V6-GAE ...หรือไม่ก็ ....V6-OME  .....หัว slot..LA Bagg Element  จัดเต็มยศเลย

..บ้าไปเลยนะนั่น....

kmtc

• member
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 23:56:53 »
แม่เจ้า... V6 Thailand limited ไม่อยากจะคิด เดี๋ยวเสียทรัพย์

• member
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 00:16:14 »
กะลังคิดถึง

....V6-GAE ...หรือไม่ก็ ....V6-OME  .....หัว slot..LA Bagg Element  จัดเต็มยศเลย

..บ้าไปเลยนะนั่น....
ผมว่า เอามันทั้งสองตัวเลยมั้ยจารย์   "วีร่าคุณค่าที่คุณคู่ควร"

Anat

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 02:57:11 »
มาฟื้นความจำกันหน่อยดีก่า

1...มันเริ่มต้นที่ Esan Meeting  ณ The Terrace Resort ขอนแก่น
เห็นหัว Slot จาก V1-P แล้วมันกระแทกใจเหลือเกิ้น..นั่งเม้าท์กันว่า ทำไมวีระมันไม่ทำหัว Slot มาใส่รุ่นอื่นมั่งง่ะ

2...อ.พารวย รับลูกเลย  โยนหินทุ่มใส่หัว..เอ๊ย.โยนหินถามทาง..V1-D หัว Slot เป็นไงครับ พี่น้อง’งงงงง......
ถ้าสนใจ จะติดต่อทางวีระจากจีนให้  
ได้รับเสียงสะท้อนว่า Slot กับทรง D มันไปด้วยกันไม่ได้ ..ปลาร้า.. เลยเชียว   เป็นทรง.อม..จะดูสวยกว่า...ตกลงเอา V1-OM  ดีก่า

3…เลยช่วยๆกันออกสเปคกัน  ตกลงว่า
.........V1-OM..+ หัว Slot    สเปคทุกอย่างเหมือน V1 ทั่วๆไป  ราคาจะได้ถูกไง
.........มีไฟฟ้าด้วย   เอาแบบ V1-DCE  ซึ่งกะลังฮิต ในช่วงนั้น
.........ไหนๆก็ไหนๆ  เอาหมุดไม้ อีโบนี่ แบบ V6 ด้วยละกัน
………,มีป้ายเขียนว่า.....V1-OME…Thailand Limited 2011
………..ไม่มี Serial Number   เด๋วมันแย่งเบอร์สวยๆกัน  จะมีปัญหา   อีกอย่างถ้ากีต้าร์มีปัญหา ใครจองเบอร์นั้นซวยเลยเชียวนา

4....ราคาล่ะ...ก็คิดง่ายๆ  V1-DCE  5600 บาท  
หัว Slot เพิ่มอีก 500 บาท  (V1-P ราคาแพงกว่า V1 ธรรมดา 500 บาท
หมุดไม้อีโบนี่  น้าตะวันแกขาย 300 บาท
ดังนั้น  ราคา จึงเท่ากับ  5600+500+300  =  6400 บาท

5...ทางจีนมันบอกว่า ถ้า..สั่งทำ.. อย่างน้อยต้อง 100 ตัว   และต้องมียอดจอง 50 ตัวก่อน
เอ้าพวกเรา ช่วยกันจองหน่อย   โปรเจคนี้จะได้เกิด  
 อ.พารวยราดน้ำมันในกองเพลิงด้วย แอมป์มาแชว  ออกหวยวันที่ส่งกีต้าร์เสร็จ  เลขท้าย 2 ตัวตรงกับไผ  มันผู้นั้นได้แอมป์ไปเลย
.......ยอดจองพุ่งกระฉูด...รูดเด้ง....

6.....อ้าว  พี่น้อง......จ่ายตังค์..จ่ายตังค์...มัดจำ 2000 ก่อน   แถมเสื้อ Acousticthai แสนสวยด้วย   
วุ้ย..จ่ายตังค์กันสนุกสนาน  กลัวพลาด…..งิ...งิ...

7....ซักพัก เริ่มมีปัญหาเรื่อง Serial Number  (กะไว้แล้ว)  เอ่อ.. คือว่า..   แหม...มันน่าจะมี S/N นะ จะได้ดูขลังนะ
ก็ได้มีการชี้แจงว่า ใครๆก็อยากได้เบอร์สวยๆทั้งนั้น ซึ่งมันก็ไม่แฟร์สำหรับคนที่รีบจองก่อน เพื่อให้ได้ยอด 50 ตัว  พวกหลังๆ ไม่รีบจองเพราะต้องการเบอร์สวยๆ...  แล้วเด๋วมีการอวดใครเบอร์สวยกันอีก..ช้ำใจ..ช้ำใจ...
เอางี้  เดี๋ยวยิงเลเซอร์ป้ายไม้ เป็นชื่อของแต่ละคนไปเลย  Unique กันไปเลย...
....อ้าว  ไม่ยอม..จะเอา S/N กันให้ได้  มันมีคุณค่าทางใจ    มัน Special ต้องมี Serial Number
……ตกลง เอามี Serial Number……

8…..ทางจีนมันส่งไวรัสมาอีกแระ   100 ตัว ม่ายล่าย   โต้ง 120 ตัว  (โสงโหล)  ม่ายง้นอั๊วม่ายทาม
ได้โวยวายกันใหญ่ .. ไม่ได้..ไม่ได้...  ต้อง 100 Thailand  Limited เท่านั้น   ทำไงล่ะนี่  โปรเจคจะล่มมั้ยนี่  แล้วไอ้ 20 ตัวที่มันโผล่มาจะทำไงล่ะนี่
เอาวะ...120 ตัวก็ 120 ตัว   ให้ Run S/N 1-100 พอ    อีก 20 ตัวเป็นกีต้าร์เปล่าๆ  ไม่ต้องมี คำว่า  Thailand Limited  คนเค้าจะได้ไม่รู้ว่า ทำเกินมา..
.......แล้วใครมันจะไปเอาไอ้ 20 ตัวล่ะนี่...

9......เอางี้ละกัลลลล...ไอ้ 20 ตัวที่เกินมา  จะยิงเลเซอร์ป้ายไม้ให้  ใช้คำว่า.. อีไส้ติ่ง....ละกัน  เป็นภาษาอังกริ๊ดก็จะเป็น The Appendixes  2011  พร้อมชื่อ เจ้าของ  
แต่ห้ามมีคำว่า Thailand Limited โดยเด็ดขาด   ต้องให้เกียรติพวก 100 ตัวแรกเค้า    
น้า Martin B Taylor ช่วยออกแบป้ายสุดเก๋ ให้
.. อ้าว.....ขอแรงหน่วยกล้าตายหน่อย 20 คน  ช่วยมาอยู่ตรงนี้หน่อย  ยอดจองจะได้ครบ 120 ตัวไง.
....วุ้ย  มีผู้หลงผิดมาอยู่ด้วยง่ะ....

10.....ทางจีนอีกแระ   เอ..อั๊วว่า...อี แซกเดิ้ง กะ อีนัก เนี่ย     ท่ามางเป็งกาดูก  โก้จาลีน้า (ก็จะดีนะ  แหม ฟางตั้งนาน)  
.....เอาวะ  ขั้นนี้แระ   ตายเป็นตาย  เพิ่มอีก 200  บาท     จาก 6400  เป็น 6600    จ่ายไปแล้ว 2000  เหลือ 4600.......สู้ตายค่า...

11.....รอ...รอ...รอ...เค้าบอกว่าจะมา กันยา-ตุลา โน่น......รอ...รอ....รอ....ทำอะไรไปก่อน ไป๊...

12....กรกฎา   เดือน 7....ประกาศ.....ประกาศคณะปฏิวัติ......กีต้าร์เสร็จแล้ว  ลงเรือมาแล้ว  
ให้พลเรือนทุกหมู่เหล่า  เตรียมจ่ายตังค์ที่เหลือด้วย  ใครไม่จ่ายตังค์อดลุ้นแอมป์นะจ๊ะ  
......วุ้ยยย...หาเงินกันวุ่นวาย…..

13....ส่งของ  ถึงมือแฟนานุแฟนเป็นที่เรียบร้อย  ปลื้มอกปลื้มใจ น้ำตาไหลไปตามๆกัน  รอลุ้นหวยอีกไม่กี่วันอย่างใจจดใจจ่อ   สงสัยจะออกเบอร์ 34 มั้ง..งิ..งิ...

14....อ.พารวย  ส่งของเสร็จ  ขอลาพักร้อน 3 วัน จร้า  จาเป็นลม   บักโกรกแล้วครับ...ท่านผู้ชม....555555

Traveler

• member
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 09:41:27 »
เห็นด้วยกับ V6
เพราะถ้าเป็น V1 lสำหรับผม V1-P ตัวเดียวก็เหลือเฟือแล้วครับ
จริงๆแล้ว Project น้าPong อยากแนะนำเป็น V3-F slot head ผมว่ามันดูดีกว่า MJ ครับ (แค่คิดนะครับ ไม่ต้องคล้อยตามครับ)

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 10:13:40 »
มาฟื้นความจำกันหน่อยดีก่า

1...มันเริ่มต้นที่ Esan Meeting  ณ The Terrace Resort ขอนแก่น
เห็นหัว Slot จาก V1-P แล้วมันกระแทกใจเหลือเกิ้น..นั่งเม้าท์กันว่า ทำไมวีระมันไม่ทำหัว Slot มาใส่รุ่นอื่นมั่งง่ะ

2...อ.พารวย รับลูกเลย  โยนหินทุ่มใส่หัว..เอ๊ย.โยนหินถามทาง..V1-D หัว Slot เป็นไงครับ พี่น้อง’งงงงง......
ถ้าสนใจ จะติดต่อทางวีระจากจีนให้ 
ได้รับเสียงสะท้อนว่า Slot กับทรง D มันไปด้วยกันไม่ได้ ..ปลาร้า.. เลยเชียว   เป็นทรง.อม..จะดูสวยกว่า...ตกลงเอา V1-OM  ดีก่า

3…เลยช่วยๆกันออกสเปคกัน  ตกลงว่า
.........V1-OM..+ หัว Slot    สเปคทุกอย่างเหมือน V1 ทั่วๆไป  ราคาจะได้ถูกไง
.........มีไฟฟ้าด้วย   เอาแบบ V1-DCE  ซึ่งกะลังฮิต ในช่วงนั้น
.........ไหนๆก็ไหนๆ  เอาหมุดไม้ อีโบนี่ แบบ V6 ด้วยละกัน
………,มีป้ายเขียนว่า.....V1-OME…Thailand Limited 2011
………..ไม่มี Serial Number   เด๋วมันแย่งเบอร์สวยๆกัน  จะมีปัญหา   อีกอย่างถ้ากีต้าร์มีปัญหา ใครจองเบอร์นั้นซวยเลยเชียวนา

4....ราคาล่ะ...ก็คิดง่ายๆ  V1-DCE  5600 บาท   
หัว Slot เพิ่มอีก 500 บาท  (V1-P ราคาแพงกว่า V1 ธรรมดา 500 บาท
หมุดไม้อีโบนี่  น้าตะวันแกขาย 300 บาท
ดังนั้น  ราคา จึงเท่ากับ  5600+500+300  =  6400 บาท

5...ทางจีนมันบอกว่า ถ้า..สั่งทำ.. อย่างน้อยต้อง 100 ตัว   และต้องมียอดจอง 50 ตัวก่อน
เอ้าพวกเรา ช่วยกันจองหน่อย   โปรเจคนี้จะได้เกิด 
 อ.พารวยราดน้ำมันในกองเพลิงด้วย แอมป์มาแชว  ออกหวยวันที่ส่งกีต้าร์เสร็จ  เลขท้าย 2 ตัวตรงกับไผ  มันผู้นั้นได้แอมป์ไปเลย
.......ยอดจองพุ่งกระฉูด...รูดเด้ง....

6.....อ้าว  พี่น้อง......จ่ายตังค์..จ่ายตังค์...มัดจำ 2000 ก่อน   แถมเสื้อ Acousticthai แสนสวยด้วย   
วุ้ย..จ่ายตังค์กันสนุกสนาน  กลัวพลาด…..งิ...งิ...

7....ซักพัก เริ่มมีปัญหาเรื่อง Serial Number  (กะไว้แล้ว)  เอ่อ.. คือว่า..   แหม...มันน่าจะมี S/N นะ จะได้ดูขลังนะ
ก็ได้มีการชี้แจงว่า ใครๆก็อยากได้เบอร์สวยๆทั้งนั้น ซึ่งมันก็ไม่แฟร์สำหรับคนที่รีบจองก่อน เพื่อให้ได้ยอด 50 ตัว  พวกหลังๆ ไม่รีบจองเพราะต้องการเบอร์สวยๆ...  แล้วเด๋วมีการอวดใครเบอร์สวยกันอีก..ช้ำใจ..ช้ำใจ...
เอางี้  เดี๋ยวยิงเลเซอร์ป้ายไม้ เป็นชื่อของแต่ละคนไปเลย  Unique กันไปเลย...
....อ้าว  ไม่ยอม..จะเอา S/N กันให้ได้  มันมีคุณค่าทางใจ    มัน Special ต้องมี Serial Number
……ตกลง เอามี Serial Number……

8…..ทางจีนมันส่งไวรัสมาอีกแระ   100 ตัว ม่ายล่าย   โต้ง 120 ตัว  (โสงโหล)  ม่ายง้นอั๊วม่ายทาม
ได้โวยวายกันใหญ่ .. ไม่ได้..ไม่ได้...  ต้อง 100 Thailand  Limited เท่านั้น   ทำไงล่ะนี่  โปรเจคจะล่มมั้ยนี่  แล้วไอ้ 20 ตัวที่มันโผล่มาจะทำไงล่ะนี่
เอาวะ...120 ตัวก็ 120 ตัว   ให้ Run S/N 1-100 พอ    อีก 20 ตัวเป็นกีต้าร์เปล่าๆ  ไม่ต้องมี คำว่า  Thailand Limited  คนเค้าจะได้ไม่รู้ว่า ทำเกินมา..
.......แล้วใครมันจะไปเอาไอ้ 20 ตัวล่ะนี่...

9......เอางี้ละกัลลลล...ไอ้ 20 ตัวที่เกินมา  จะยิงเลเซอร์ป้ายไม้ให้  ใช้คำว่า.. อีไส้ติ่ง....ละกัน  เป็นภาษาอังกริ๊ดก็จะเป็น The Appendixes  2011  พร้อมชื่อ เจ้าของ 
แต่ห้ามมีคำว่า Thailand Limited โดยเด็ดขาด   ต้องให้เกียรติพวก 100 ตัวแรกเค้า   
น้า Martin B Taylor ช่วยออกแบป้ายสุดเก๋ ให้
.. อ้าว.....ขอแรงหน่วยกล้าตายหน่อย 20 คน  ช่วยมาอยู่ตรงนี้หน่อย  ยอดจองจะได้ครบ 120 ตัวไง.
....วุ้ย  มีผู้หลงผิดมาอยู่ด้วยง่ะ....

10.....ทางจีนอีกแระ   เอ..อั๊วว่า...อี แซกเดิ้ง กะ อีนัก เนี่ย     ท่ามางเป็งกาดูก  โก้จาลีน้า (ก็จะดีนะ  แหม ฟางตั้งนาน) 
.....เอาวะ  ขั้นนี้แระ   ตายเป็นตาย  เพิ่มอีก 200  บาท     จาก 6400  เป็น 6600    จ่ายไปแล้ว 2000  เหลือ 4600.......สู้ตายค่า...

11.....รอ...รอ...รอ...เค้าบอกว่าจะมา กันยา-ตุลา โน่น......รอ...รอ....รอ....ทำอะไรไปก่อน ไป๊...

12....กรกฎา   เดือน 7....ประกาศ.....ประกาศคณะปฏิวัติ......กีต้าร์เสร็จแล้ว  ลงเรือมาแล้ว 
ให้พลเรือนทุกหมู่เหล่า  เตรียมจ่ายตังค์ที่เหลือด้วย  ใครไม่จ่ายตังค์อดลุ้นแอมป์นะจ๊ะ 
......วุ้ยยย...หาเงินกันวุ่นวาย…..

13....ส่งของ  ถึงมือแฟนานุแฟนเป็นที่เรียบร้อย  ปลื้มอกปลื้มใจ น้ำตาไหลไปตามๆกัน  รอลุ้นหวยอีกไม่กี่วันอย่างใจจดใจจ่อ   สงสัยจะออกเบอร์ 34 มั้ง..งิ..งิ...

14....อ.พารวย  ส่งของเสร็จ  ขอลาพักร้อน 3 วัน จร้า  จาเป็นลม   บักโกรกแล้วครับ...ท่านผู้ชม....555555

ได้ฟังประวัติจาก น้า Anat  แล้วดูเปนตำนานมากเลยครับ ^^"
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

vchadon

• member
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 10:48:47 »
อ.Anat ผมอยากได้ป้ายไม้ จริงๆครับ ฝากยิงได้ไหมครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ช่วยแนะนำด้วยครับ ผมเป็นกลุ่มที่ไม่ได้จองตั้งแต่ซื้อตอนของมาแล้วได้ #45 เพราะของมันเหลือ แบบยังไงก็ได้ขอเป็นป้ายไม้อย่างเดียว อาจใช้แบบเก่าๆที่เคยออกแบบก็ได้ผมไม่เน้นสวยมาก แต่อยากได้เป็นไม้อย่างเดียว

Anat

« ตอบกลับ #130 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 16:34:15 »
อ.Anat ผมอยากได้ป้ายไม้ จริงๆครับ ฝากยิงได้ไหมครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ช่วยแนะนำด้วยครับ ผมเป็นกลุ่มที่ไม่ได้จองตั้งแต่ซื้อตอนของมาแล้วได้ #45 เพราะของมันเหลือ แบบยังไงก็ได้ขอเป็นป้ายไม้อย่างเดียว อาจใช้แบบเก่าๆที่เคยออกแบบก็ได้ผมไม่เน้นสวยมาก แต่อยากได้เป็นไม้อย่างเดียว

คืออย่างงี้ครับน้า vchadon
ไอ้ป้ายไม้นี่ มันเป็นสัญญาของเรา กับพวกน้าไส้ติ่งเอาไว้
เพราะตอนแรก เราก็กะจะยิงชื่อให้หมดแหละ  100 ตัว  แต่ต้องไม่เอา S/N เพื่อจะได้ไม่ได้เปรียบเสียเปรียบ
แต่ส่วนใหญ่ยังอยากได้ S/N แถมยังมีเรื่อง ทางจีนบังคับให้ทำเพิ่มอีก 20 ตัว
เราเลยขอร้องพวกไส้ติ่ง ให้ช่วยมาเอากีต้ารืที่มันงอกออกมา  ส่วน 100 Thailand Limited นั้น มันปล่อยง่ายกว่า
ป้ายไม้นี้ เป็นของขวัญตอบแทนน้ำใจให้พวกไส้ติ่งเค้าครับ  แล้วพวกเค้าก็ออกแบบกันเอง
เราเองไม่ได้มีส่วนได้ มีแต่ส่วนเสีย  เพราะเราออกค่าใช้จ่ายทุกอย่างเองทั้งหมด
แปลเป็นไทยว่า V1-OME ตัวนี้  เราซื้อแพงกว่าพวกน้าๆ เยอะเลยครับ   แต่เราทำเพราะใจรักจร้า  ไม่เคยคิดอะไร

ตอนที่มีเรื่องไม่ลงตัวกัน (ลองเปิดดูกระทู้แถวๆหน้า 20 กว่าๆ)  พอแก้ปัญหาไปได้
อ.พารวย แกมีน้ำใจ มาก  บอกว่า ..อาจารย์ครับ...ไม่ต้องจ่ายตังค์ 4600 ที่เหลือนะครับ
เรายังบอกว่า ...ไม่ได้...  มันเป็นเรื่องของซื้อของขาย  เราจะจ่ายตังค์ที่เหลือ
ขอให้ อ.พารวย ดันโปรเจคนี้ให้ผ่านละกัน

เอาเป็นว่า เราไม่อยากผิดสัญญากับพวกไส้ติ่งเค้า  น่ะครับ
พวก 100 ตัวแรก ก็มี S/N อยู่แล้ว

ทางออกก้คือ  ถ้าน้า vchadon อยากได้ป้ายใหม่  ลองอย่างนี้สิครับ
....เราพบว่า ปัจจุบัน เทคโนโลยี่ของพรินเตอรืก้าวหน้าไปมาก  น้า เองสามารถ สแกนรูป  แล้วก็ออกแบบป้ายเองได้
พิมพ์ใส่กระดาษสติกเกอรืคุณภาพสูง
ทางที่ดี แปะใส่กับกระดาษโฟโต้บอร์ดก่อน (กระดาษที่ใช้เป็นกรอบรูป)   จะได้ไม่บางไป
แล้วค่อยแปะลงในซาวโฮลอีกที
น้า vchadon ก็จะได้ป้ายที่ตัวเองออกแบ   ภูมิใจซะอีก   มีตัวเดียวในโลก  ไงครับ
...เราสังหรณ์ใจว่า จะออกมาสวยเชียวนะครับ...

maeman

• member
  • เล่นไม่เก่ง แต่ก็พยายามเล่นมันทุกวัน
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 03:35:38 »

ไอ้ป้ายไม้นี่ มันเป็นสัญญาของเรา กับพวกน้าไส้ติ่งเอาไว้
เพราะตอนแรก เราก็กะจะยิงชื่อให้หมดแหละ  100 ตัว  แต่ต้องไม่เอา S/N เพื่อจะได้ไม่ได้เปรียบเสียเปรียบ
แต่ส่วนใหญ่ยังอยากได้ S/N แถมยังมีเรื่อง ทางจีนบังคับให้ทำเพิ่มอีก 20 ตัว
เราเลยขอร้องพวกไส้ติ่ง ให้ช่วยมาเอากีต้ารืที่มันงอกออกมา  ส่วน 100 Thailand Limited นั้น มันปล่อยง่ายกว่า
ป้ายไม้นี้ เป็นของขวัญตอบแทนน้ำใจให้พวกไส้ติ่งเค้าครับ  แล้วพวกเค้าก็ออกแบบกันเอง
เราเองไม่ได้มีส่วนได้ มีแต่ส่วนเสีย  เพราะเราออกค่าใช้จ่ายทุกอย่างเองทั้งหมด
แปลเป็นไทยว่า V1-OME ตัวนี้  เราซื้อแพงกว่าพวกน้าๆ เยอะเลยครับ   แต่เราทำเพราะใจรักจร้า  ไม่เคยคิดอะไร

ตอนที่มีเรื่องไม่ลงตัวกัน (ลองเปิดดูกระทู้แถวๆหน้า 20 กว่าๆ)  พอแก้ปัญหาไปได้
อ.พารวย แกมีน้ำใจ มาก  บอกว่า ..อาจารย์ครับ...ไม่ต้องจ่ายตังค์ 4600 ที่เหลือนะครับ
เรายังบอกว่า ...ไม่ได้...  มันเป็นเรื่องของซื้อของขาย  เราจะจ่ายตังค์ที่เหลือ
ขอให้ อ.พารวย ดันโปรเจคนี้ให้ผ่านละกัน

เอาเป็นว่า เราไม่อยากผิดสัญญากับพวกไส้ติ่งเค้า  น่ะครับ
พวก 100 ตัวแรก ก็มี S/N อยู่แล้ว

ทางออกก้คือ  ถ้าน้า vchadon อยากได้ป้ายใหม่  ลองอย่างนี้สิครับ
....เราพบว่า ปัจจุบัน เทคโนโลยี่ของพรินเตอรืก้าวหน้าไปมาก  น้า เองสามารถ สแกนรูป  แล้วก็ออกแบบป้ายเองได้
พิมพ์ใส่กระดาษสติกเกอรืคุณภาพสูง
ทางที่ดี แปะใส่กับกระดาษโฟโต้บอร์ดก่อน (กระดาษที่ใช้เป็นกรอบรูป)   จะได้ไม่บางไป
น้า vchadon ก็จะได้ป้ายที่ตัวเองออกแบ   ภูมิใจซะอีก   มีตัวเดียวในโลก  ไงครับ
...เราสังหรณ์ใจว่า จะออกมาสวยเชียวนะครับ...

อ.Anat ครับ งั้นผมขอไฟล์ ที่อาจารย์ใช้ยิงเลเซอร์ กับขนาดไม้ที่ตัดไปได้ไหมครับ
เดี่ยวจะแอบใช้เครื่องเลเซอร์ที่ทำงานยิงเองเลยครับ เห่อๆ แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้ยิงนะครับ
ต้องรอตีสนิทคนคุมเครื่องก่อน เพราะใช้เครื่องไม่เป็น
อีกอย่างงานนี้ไม่ขอรับฝาก นะครับเพราะอย่างที่บอก แอบใช้ครับ
ถ้าไม่งั้นก้ต้องหาร้าน แถวๆเชียงใหม่-ลำพูน เนี้ยแหละครับหวังว่าคงจะมี
รบกวนด้วยครับ

Anat

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 03:58:36 »
ไม่มีหรอกครับ
เราก็ก็อปปี้รูปจากกระทู้แหละครับ
เราเปิดรูปจากกระทู้ V1-OME ที่ร้านเลย ทางร้านก็ก๊อปรูปตรงนั้นเลย
แล้วเค้าไปทำไฟล์อะไรก็ไม่รู้  เรารอป้ายอย่างเดียว..งิ..งิ.

.น้า Martin แกทำไว้  อยู่แถวๆ หน้า 30-40 นี่แหละถ้าจำไม่ผิด ลองหาๆเอา แถวๆไอ้มดแดงนี่แหละ

โทษที  ไม่มีความรู้ทางคอมพิวเตอร์จริงๆ

vchadon

• member
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 10:42:26 »

ขอบคุณมากเลยครับ ผมลองออกแบบเอง และพิมพ์ใส่กระดาษ Photo และลองทำ Block Screen แลและ Screen ลงสติ๊กเกอร์ใสและทึบลองทำทั้งสองแบบเรียบร้อยตั้งแต่วันแรกที่ได้รับกีต้าร์เรียบร้อยแล้ว ก็สวยกว่า ป้ายที่มาจากโรงงาน แต่ผมไม่ถูกใจนะครับ ผมอยากได้เป็นไม้ เครื่องการออกแบบไม่เป็นปัญหาครับ และแบบที่ผมทำไม่เหมือนท่านใส้ติ่งแน่นอนครับเพาระน้าๆคิดกันมาแล้วผมไม่ทำแบบนั้นแน่ครับ แต่ผมอยากหาร้านที่รับยิงลงไม้ในกรุงเทพๆ นะครับ อาจารย์หรือท่านใดทราบช่วยบอกเป็นบุญด้วยครับผมอยากได้จริงๆ เพราะผมจะไปยิงลงวัสดุอีกหลายตัวที่ผมออกแบบไว้ เป็นเฟอร์นิเจอร์ประจำบ้านอีกหลายๆอย่างเลยครับ.........ขอบคุณอาจารย์และน้าทุกท่านด้วยนะครับและก็ขอโทษด้วยครับเพราะการร้องขอของผมอาจจะไปกระทบอะไรหรือเปล่าข้อนี้ผมกังวลพอสมควร

top6122

• member
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 22:56:34 »
อยากได้ทำไงครับ ท๊อป เพชรบูณร์ 0866781456

top6122

• member
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 23:10:44 »
พร้อมโอนทันทีครับลูกพี่ได้โปรด

yuhncity

• member
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 21:20:19 »
ข้อเสนออีกอันนะครับ

น่าจะนำ ประวัติศาสตร์ ที่น้า Anat เขียน
ทำเป็นกระดาษดีๆด้วย ไว้เป็นที่ระลึก
พร้อมลงวันที่ในเหตุการณ์ต่างๆ
และป้ายสวยๆครับ

• member
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 22:22:43 »
ข้อเสนออีกอันนะครับ

น่าจะนำ ประวัติศาสตร์ ที่น้า Anat เขียน
ทำเป็นกระดาษดีๆด้วย ไว้เป็นที่ระลึก
พร้อมลงวันที่ในเหตุการณ์ต่างๆ
และป้ายสวยๆครับ

โอ้วดูเหมือน จะเป็นเรื่องยาว แล้ว หละ อาจารย์ มาตอบด้วยครับ

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 22:32:26 »
อยากโชว์ของผมมั่งครับ น้าหำ serial #18 อิ อิ พอใจมากๆ ครับ

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 07:25:38 »
น้าหำกลับบ้านออกพรรษาเจอกันหน่อยเด้อ อิอิ.................