Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ความสุขของคน "จน" ( V1-OME ) Thailand Limited  (อ่าน 44214 ครั้ง)

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
Re: ความสุขของคน "จน" ( V1-OME ) Thailand Limited
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 20:55:13 »
สายที่ติดมากับกีต้าร์เบอร์ไร ครับน้าๆ
Dadario EXP11  เบอร์ 0.12 ครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

arjulan

• member
Re: ความสุขของคน "จน" ( V1-OME ) Thailand Limited
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 21:31:19 »
สายที่ติดมากับกีต้าร์เบอร์ไร ครับน้าๆ
Dadario EXP11  เบอร์ 0.12 ครับ

ขอบคุณน้า หำ คร้าบ กำลังขันคอกีต้าร์อยู่ อิอิ

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 10:22:27 »
น้าหำครับ อยากจะบอกน้าหำ และน้าๆ ทุกคนเหมือนกันครับว่า Veelah V1DCE และ V1OME Thai Ltd คุ้มจริงๆ ไม่เสียดายเงินแม้แต่สตางค์แดงเดียวที่จ่ายไปครับ
ตอนแรกไม่เคยเชื่อเลย เห็นเชียร์ๆ กัน แต่เมื่อวานได้ไปรับของมาจากไปรษณีย์ แล้วลองเล่นดู เสียงดี พุ่ง  คุ้มค่ามากครับ .........

ของแบบนี้ไม่ลอง ไม่รู้ครับ ............. และพอลองแล้วก็รู้สึกได้เลยว่าบางครั้ง เงินที่เราจ่ายไปกลับกีตาร์ราคาสูงๆ มันไม่ได้ทำให้เรามีความสุขเท่ากับเงิน
ที่เราจ่ายไปกับเจ้า Veelah แล้วไม่ได้คาดหวังอะไร แต่..........สิ่งที่เราได้มันคุ้มค่ากว่าที่เราคิดไว้เยอะครับ ในราคาขนาดนี้

ป.ล. ไม่ได้ตามกระแส หรือได้ค่าโฆษณาแต่อย่างใด .......... แต่อยากจะบอกว่า ผมมีความสุขมากกับเจ้า veelah ทั้งสองตัวนี้มากครับ

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 10:39:12 »
น้าหำครับ อยากจะบอกน้าหำ และน้าๆ ทุกคนเหมือนกันครับว่า Veelah V1DCE และ V1OME Thai Ltd คุ้มจริงๆ ไม่เสียดายเงินแม้แต่สตางค์แดงเดียวที่จ่ายไปครับ
ตอนแรกไม่เคยเชื่อเลย เห็นเชียร์ๆ กัน แต่เมื่อวานได้ไปรับของมาจากไปรษณีย์ แล้วลองเล่นดู เสียงดี พุ่ง  คุ้มค่ามากครับ .........

ของแบบนี้ไม่ลอง ไม่รู้ครับ ............. และพอลองแล้วก็รู้สึกได้เลยว่าบางครั้ง เงินที่เราจ่ายไปกลับกีตาร์ราคาสูงๆ มันไม่ได้ทำให้เรามีความสุขเท่ากับเงิน
ที่เราจ่ายไปกับเจ้า Veelah แล้วไม่ได้คาดหวังอะไร แต่..........สิ่งที่เราได้มันคุ้มค่ากว่าที่เราคิดไว้เยอะครับ ในราคาขนาดนี้

ป.ล. ไม่ได้ตามกระแส หรือได้ค่าโฆษณาแต่อย่างใด .......... แต่อยากจะบอกว่า ผมมีความสุขมากกับเจ้า veelah ทั้งสองตัวนี้มากครับ

..งิ..งิ...หายเหนื่อยเลยใช่ม้า
สมกับการรอคอย...

• member
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 10:46:17 »
ตอนแรกไม่เคยเชื่อเลย เห็นเชียร์ๆ กัน แต่เมื่อวานได้ไปรับของมาจากไปรษณีย์ แล้วลองเล่นดู เสียงดี พุ่ง  คุ้มค่ามากครับ .........

เสี่ยเล็กเริ่ม มีความคิดคล้ายผมเข้าไปทุกทีและ  ยิ่งหูดีมากขึ้นก็เหมือน ต้องควักเงินในกระเป๋ามากขึ้นไปอีกนะเสี่ย
ผมก็โดนมาเยอะ  น้าเล็ก คงไม่ต้องพูดถึงน่าจะโดนเต็มๆ  มากกว่า ผมซะอีก  สัจธรรมครับ เสี่ยเล็ก  
V1-DCE นั้นต้องเลือกเป็นตัวๆ ไปครับ ใช่ว่าจะดีและเด่นไปทุกตัว ของน้าเล็ก ถือว่าได้ตัวที่ดีไป  
เห็นของ น้าMui มั้ยครับ  แกออกทุกงาน สู้กับกีต้าร์ ตัวเป็นหมื่นๆ ได้สบาย  

เรามันก็แค่มีความสุข ในการลอง ไม่ใช่นักเล่นแบบเอาเป็นเอาตาย ซักกะหน่อยเนาะ ว่ามั้ย....

• member
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 10:49:48 »
ตอนแรกไม่เคยเชื่อเลย เห็นเชียร์ๆ กัน แต่เมื่อวานได้ไปรับของมาจากไปรษณีย์ แล้วลองเล่นดู เสียงดี พุ่ง  คุ้มค่ามากครับ .........

..งิ..งิ...หายเหนื่อยเลยใช่ม้า
สมกับการรอคอย...

อาจารญ์ถ่ายรูปตัวของ อาจารย์มาให้ น้องๆ ได้ชมกันหน่อยครับ  ว่ามันแปลก กว่าชาวบ้านเค้ายังงัย 

ขอตั้งชื่อให้ตัวของ  อาจารย์ นะครับ   " VIP V1-OME  THALAND LIMITED EDITION "

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 11:21:57 »

เห็นน้า หำน้อย หา Hard Case อยู่

ขอบอกว่า  Hard Case ของ Veelah  ที่ อ.พารวย  ใส่  V1-OME  THALAND LIMITED EDITION  มาให้ผม  2 ใบ  โคตร สวยงดงาม  นิ้งกิ้ว  มั่กมากกกก...

มีเวลา รีบไปหิ้วเก็บมาซะ  เดี๋ยวหาว่า ไม่บอก  อยู่ใกล้แค่เอื้อม

Finger Picking Style

vchadon

• member
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 11:47:52 »
น้าท่านใดไม่ชอบป้ายลาเบลที่ติดSerialNumber บ้างครับมีใครอยากเปลี่ยนเป็นป้ายไม้บ้างครับขอเสียงหน่อยครับผมอยากเปลี่ยนมากแต่ยังหาร้านทำไม่ได้ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับน้าๆๆ

Nu'Acoustic

• member
  • [^_^"]
    • www.acousticthai.net
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 11:53:55 »
น้าท่านใดไม่ชอบป้ายลาเบลที่ติดSerialNumber บ้างครับมีใครอยากเปลี่ยนเป็นป้ายไม้บ้างครับขอเสียงหน่อยครับผมอยากเปลี่ยนมากแต่ยังหาร้านทำไม่ได้ช่วยแนะนำร้านหน่อยครับน้าๆๆ
  ผมอยากได้ครับ แต่ผมยังไม่มีกีต้าร์เลย 55555555+
*~ หลงรัก Acoustic Guitar ~*

puipilot

• member
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 12:07:53 »
ถ้ายิงเลเซอร์เป็นป้ายไม้มาติดแทนกระดาษได้ก็สนับสนุนหนึ่งเสียงครับ

vchadon

• member
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 14:28:52 »
ถ้ายิงเลเซอร์เป็นป้ายไม้มาติดแทนกระดาษได้ก็สนับสนุนหนึ่งเสียงครับ

ใช่ครับผมก็อยากได้แบบนี้นะครับ ผมเคยถามที่นี แล้วแต่เงียบๆ คงพอใจกะลาเบลทที่มาจากโรงงาน ผมอยากทราบว่าร้านไหนรับทำมาก

• member
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 16:58:05 »

เห็นน้า หำน้อย หา Hard Case อยู่

ขอบอกว่า  Hard Case ของ Veelah  ที่ อ.พารวย  ใส่  V1-OME  THALAND LIMITED EDITION  มาให้ผม  2 ใบ  โคตร สวยงดงาม  นิ้งกิ้ว  มั่กมากกกก...

มีเวลา รีบไปหิ้วเก็บมาซะ  เดี๋ยวหาว่า ไม่บอก  อยู่ใกล้แค่เอื้อม

ต้องแอบไม่ไปดูซะแล้วครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 17:06:33 »
ผมยินดีกับน้าๆ ทุกท่านเลยนะครับที่ได้กีต้าร์ที่ถูกใจ ดีใจแทนจริงๆ ครับ อยากได้บ้างเหมือนกันแต่ไม่มีโอกาสครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 17:11:12 »
ด้วยความเคารพจร้า

ไอ้ตุ่ม Phase  กับตุ่ม contour  มันมีไว้ทำอะไรง่ะ
ฟังไม่ออก
แล้วมันควรจะ กด หรือ ไม่กด ดี
ไม่ค่อยเชี่ยวเรื่องภาคไฟฟ้า ครับ
สวัสดีครับ อ.Anat สบายดีนะครับ
ถ้าเราเล่นแล้วเกิดเสียงฮัมหรือฟีดแบรคลองกดที่ปุ่ม Phase ดูครับ
ส่วน Contour นั้นผมไม่ค่อยทราบ คงเป็นเรื่องของการเน้นที่เสียงกลางมังครับอาจารย์

wanichsoong

• member
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 19:15:33 »
เอาด้วยครับ "ป้ายไม้"
ของเดิมไม่สวย
เป็นจุดค้างคาใจ
นอกนั้นเรื่องอืนๆ เสียง ความสวย ดีหมดครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 19:23:51 »
คอยกันต่อไป 

ยังคอย- ชรินทร์ นันทนาคร
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 19:26:01 »
ทำป้ายแบบ appendix ขายได้มั๊ยครับ ท่าน อ. Anat สักอันละ 200 - 300 บาทรวมค่าส่ง
ถ้ากลัวว่าเป็นการค้าขายเชิงพาณิชย์กัน ก็นำเงินที่ได้ไปทำบูญเด็กๆ ยากจนก็ได้ครับ
อย่าหาว่าผมโลภเลยนะครับ มันสวยจริงๆ อิจฉา น้าหำ มากเลยมีป้ายในซาว์นโฮลสวยมาก

แค่เสนอความคิดเห็นเฉยๆ นะครับ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เพราะแค่นี้ก็มีความสุขกับกีตาร์รุ่นนี้มากแล้วครับ

• member
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 19:48:17 »
ทำป้ายแบบ appendix ขายได้มั๊ยครับ ท่าน อ. Anat สักอันละ 200 - 300 บาทรวมค่าส่ง
ถ้ากลัวว่าเป็นการค้าขายเชิงพาณิชย์กัน ก็นำเงินที่ได้ไปทำบูญเด็กๆ ยากจนก็ได้ครับ
อย่าหาว่าผมโลภเลยนะครับ มันสวยจริงๆ อิจฉา น้าหำ มากเลยมีป้ายในซาว์นโฮลสวยมาก

แค่เสนอความคิดเห็นเฉยๆ นะครับ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เพราะแค่นี้ก็มีความสุขกับกีตาร์รุ่นนี้มากแล้วครับ
เอาแล้วงัย ความคิดเริ่มบรรเจิด หละทีนี้

vchadon

• member
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 19:59:46 »

ถ้าราคาประมาณนี้ ผมว่าอาจมีคนต้องการอีกหลายเลยเพราะว่าไหนจะสวยแล้ว ขอให้สวยทั้งรูปจูบก็หอม ทุกวันนี้ผมยังอิจฉาน้าหำ..และน้าใส้ติ่งท่านอื่นเลย ผมเลยพยายามหาคนทำ :):):)

• member
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 20:17:00 »

ถ้าราคาประมาณนี้ ผมว่าอาจมีคนต้องการอีกหลายเลยเพราะว่าไหนจะสวยแล้ว ขอให้สวยทั้งรูปจูบก็หอม ทุกวันนี้ผมยังอิจฉาน้าหำ..และน้าใส้ติ่งท่านอื่นเลย ผมเลยพยายามหาคนทำ :):):)
.
ของผมมันเหมือนหนู่ทดลองครับ อ.Anat ทดสอบยิงให้ เลยได้ออกมาเปนแบบนี้ครับ