Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ความสุขของคน "จน" ( V1-OME ) Thailand Limited  (อ่าน 44196 ครั้ง)

Anat

• บุคคลทั่วไป
Re: เธอมากับคำว่า "ใช่" ( V1OME ) Thailand Limited
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 22:45:41 »

ป้ายนี้ผมจำได้ว่าออกเเบบให้พวกไส้ติ่งที่ไม่มีซีเรืยสนัมเบอร์นิครับท่าน ???

เรายิงให้น้าหำน้อยเองแหละ น้า Martin
ลองยิงเล่นดู  ว่าถ้ามันเป็นแบบ Thailand Limited 2011 ในฝันของพวกเรา แบบไม่มี Serial number มันจะเป็นยังไง
.... แค้นนัก.....  ถ้าไม่ติด Serial Number ก็ได้กันหมดแล้ว

แต่เราว่า The Appendixes 2011  มันกวนตรีนกว่าครับ

อย่างไรก็ตาม  ขอปรบมือให้กับการออกแบบป้ายไม้ที่สวยงาม จากฝีมือของน้า Martin B Taylor ครับ
..สวยครองใจ สาวกวีระ จริงๆ จร้า...

ภาพชุดนี้ถือเป้นประวัติศาสตร์ เลยนะเนี่ย สดแกะกล่อง  ตัวแรก โฉมแรก
สวย คุ้มค่าแก่การรอคอย
กลับไปอ่านกระทู้ V1-OME อีกรอบ โคตรมันเลยครับ
เป็นการเดินทางที่สุดจะตื่นเต้น  ไม่รู้จะออกหัว  ออกก้อย...หายเหนื่อยครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
Re: เธอมากับคำว่า "ใช่" ( V1OME ) Thailand Limited
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 22:52:12 »
แล้วสำหรับคนที่เพิ่งซื้อต่อ.. มาจากเจ้าของเก่า เมื่อเดือนก่อนอย่างกระผม จะได้ป้ายอย่างนี้มาเชยชมหรือเปล่าครับ?
หรือว่า ผมจะได้แต่เป็นชื่อของเจ้าของเก่า?!
น้าเป๋า ต้องถาม ทาง อ.พารวยแล้วหละ ครับ
ส่วนอันที่ผมได้ อ.Anat แกทดลองยิงให้ผมเลยออกมาเป็นแบบนี้ครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

Martin B.Taylor

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 22:55:24 »

ป้ายนี้ผมจำได้ว่าออกเเบบให้พวกไส้ติ่งที่ไม่มีซีเรืยสนัมเบอร์นิครับท่าน ???

เรายิงให้น้าหำน้อยเองแหละ น้า Martin
ลองยิงเล่นดู  ว่าถ้ามันเป็นแบบ Thailand Limited 2011 ในฝันของพวกเรา แบบไม่มี Serial number มันจะเป็นยังไง
.... แค้นนัก.....  ถ้าไม่ติด Serial Number ก็ได้กันหมดแล้ว

แต่เราว่า The Appendixes 2011  มันกวนตรีนกว่าครับ

อย่างไรก็ตาม  ขอปรบมือให้กับการออกแบบป้ายไม้ที่สวยงาม จากฝีมือของน้า Martin B Taylor ครับ
..สวยครองใจ สาวกวีระ จริงๆ จร้า...

ภาพชุดนี้ถือเป้นประวัติศาสตร์ เลยนะเนี่ย สดแกะกล่อง  ตัวแรก โฉมแรก
สวย คุ้มค่าแก่การรอคอย
กลับไปอ่านกระทู้ V1-OME อีกรอบ โคตรมันเลยครับ
เป็นการเดินทางที่สุดจะตื่นเต้น  ไม่รู้จะออกหัว  ออกก้อย...หายเหนื่อยครับ

555ผมแค่งงกับท่านที่มีS/Nแล้วจา้เอาป้ายไปติดทับป้ายลืมืเต็ดทำไม อิิอิ
ต้องยอมรับว่าV1-omeมันสวยจริงๆตรับจารย์ เสียดายผมไปรับของที่ลัคกื้ไม่ได้ม่ายงั้นพร่งนี้ไส้ติ่งมีรูปมาโชว์แน่นอน555

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 23:00:01 »
รีบไปรับ แล้วรีวิว มาให้ แฟนานุแฟน ได้สดับรับฟังด่วนเลยครับ..น้า Martin

toptt

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 23:00:43 »
ชอบแผ่นป้ายครับ เดี๋ยวไปหายิงเลเซอร์มั่งดีกว่า

น้ายินยอม ฝากยิงด้วย 5555
ฝากด้วยครับ อย่ากรู้ร้านที่ยิงเลเซอร์ด้วยคน

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 23:02:32 »
ตอนผมไปรับ กีต้าร์ ผมอึ้ง กับ "ป้าย" มากว่า ครับมันสวยจริงๆ ของคุณน้า Martin B.taylor
แบบงามๆ อีกซักครั้งกับ การออกแบบได้สวยงาม จริงๆ ครับ

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 23:38:51 »
ตอนผมไปรับ กีต้าร์ ผมอึ้ง กับ "ป้าย" มากว่า ครับมันสวยจริงๆ ของคุณน้า Martin B.taylor
แบบงามๆ อีกซักครั้งกับ การออกแบบได้สวยงาม จริงๆ ครับ

ขอบคุณน้าหำครับ
ผมขออนุญาตเล่าความหลังให้เพื่อนๆที่มาทีหลังฟังนะครับเกี่ยวกับเรื่องป้ายคือตอนเเรกกีต้าร์V1-OMEเราสั่งจองกันที่100ตัวจึงเป็นที่มาของLimited100
แต่เมื่อออร์เดอร์กันไปสักพัก โรงงานมันดันมาขอให้เพิ่มจำนวนผลิตเป็น10โหล คือ120ตัว จึงเกิดการอภิปรายถกเถียงกันเรื่องตัวเลขว่าจะเอายังไงดี 100หรือ120ลืมืเต็ด
บ้างก็ไม่ยอมบอกว่าเลข100 มันขลังมีเกียรติมีศักดฺ์ศรี อย่าไปเพิ่ม บ้างที่ต้องการเลขสวยก็รอจังหวะการจองถกเถียงกันวุ่นวายอยู่หลายวันพอประมาณ ก็มีคนเบื่อหน่ายหาทางออกโดยการไม่รับS/N
โดยเสียสละให้คนที่มาทีหลังแต่อยากได้S/Nแทน  เขาเหล่านั้นจึงขนานนามตัวเองว่าชาวไส้ตื่งที่งอกออกมาอีก20ตัวนั้นเอง อ.Anatก็เลยดำริว่าน่าจะทำอะไรให้เป็นพิเศษแก่ชาวไส้ตี่ง20บ้าง
คิดกันไปคิดกันมาจึงออกมาที่ป้ายไม้ครับ แถมท่านอ.Anatยังควักกระเป๋าและเป็นธุระจัดทำให้อีก ดังนั้นตัวป้ายจึงบ่งบอกว่าเป็นชาวไส้ติ่งที่ไม่มีเลขS/Nครับ

ป้ายไส้ติ่ง20จะเป็นเเบบนี้  ที่สลักชื่อลงไปเพราะเราไม่มีเลขS/Nครับ :o :o

otto7

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 23:55:06 »
น่าภูมิใจนะครับ

NevaeH...^^

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 00:00:24 »
ภูมิใจที่มีส่วนร่วมกับหน้าประวัติศาสตร์นี้ แล้วก็ภูมิใจที่เป็นหนึ่งในไส้ติ่งด้วย ขอบคุณน้า Anat น้า Martin B. Taylor แล้วก็น้าๆท่านอื่นด้วยครับที่ช่วยๆกันคิด และก็ต้องขอบคุณบริการอันน่าประทับใจของอ.พารวยด้วย สุดยอดจริงๆ ฮ่าๆ
><"

pong

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 00:13:56 »
พรุ่งนี้ผมจะไปรับเธอมากอดแร้ววว ^^

toptt

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 00:43:00 »

ผมขออนุญาตเล่าความหลังให้เพื่อนๆที่มาทีหลังฟังนะครับเกี่ยวกับเรื่องป้ายคือตอนเเรกกีต้าร์V1-OMEเราสั่งจองกันที่100ตัวจึงเป็นที่มาของLimited100
แต่เมื่อออร์เดอร์กันไปสักพัก โรงงานมันดันมาขอให้เพิ่มจำนวนผลิตเป็น10โหล คือ120ตัว จึงเกิดการอภิปรายถกเถียงกันเรื่องตัวเลขว่าจะเอายังไงดี 100หรือ120ลืมืเต็ด
บ้างก็ไม่ยอมบอกว่าเลข100 มันขลังมีเกียรติมีศักดฺ์ศรี อย่าไปเพิ่ม บ้างที่ต้องการเลขสวยก็รอจังหวะการจองถกเถียงกันวุ่นวายอยู่หลายวันพอประมาณ ก็มีคนเบื่อหน่ายหาทางออกโดยการไม่รับS/N
โดยเสียสละให้คนที่มาทีหลังแต่อยากได้S/Nแทน  เขาเหล่านั้นจึงขนานนามตัวเองว่าชาวไส้ตื่งที่งอกออกมาอีก20ตัวนั้นเอง อ.Anatก็เลยดำริว่าน่าจะทำอะไรให้เป็นพิเศษแก่ชาวไส้ตี่ง20บ้าง
คิดกันไปคิดกันมาจึงออกมาที่ป้ายไม้ครับ แถมท่านอ.Anatยังควักกระเป๋าและเป็นธุระจัดทำให้อีก ดังนั้นตัวป้ายจึงบ่งบอกว่าเป็นชาวไส้ติ่งที่ไม่มีเลขS/Nครับ

ป้ายไส้ติ่ง20จะเป็นเเบบนี้  ที่สลักชื่อลงไปเพราะเราไม่มีเลขS/Nครับ :o :o

น้า Martin B.Taylor พอจะมีป้าย ที่ทำมาเป็นตัวอย่างเหลือมั๊ยครับ อยากได้ซักอันนึงอ่ะ มันสวยดีครับ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 01:40:06 »
มาดูกัน ว่าใครจะขายเป็นคนแรก อิอิ..  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

yuth_pu_rx

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 01:59:02 »
เป็นคำถามที่น่าสนใจมาก ให้ สิบกระโหลก

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 02:38:29 »
เป็นคำถามที่น่าสนใจมาก ให้ สิบกระโหลก

ขอบคุณสำหรับกะโหลกครับอาจารย์ 5555555555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

sonic

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 07:49:16 »
เห็นด้วยกับ อ. Anat มันเป็นเรื่องความภูมิใจ สำหรับ ( V1OME ) Thailand Limited ที่ออกมาจากการมีส่วนร่วมของหลายๆ ท่าน

• member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 08:37:05 »

โดยเสียสละให้คนที่มาทีหลังแต่อยากได้S/Nแทน  เขาเหล่านั้นจึงขนานนามตัวเองว่าชาวไส้ตื่งที่งอกออกมาอีก20ตัวนั้นเอง อ.Anatก็เลยดำริว่าน่าจะทำอะไรให้เป็นพิเศษแก่ชาวไส้ตี่ง20บ้าง

ป้ายไส้ติ่ง20จะเป็นเเบบนี้  ที่สลักชื่อลงไปเพราะเราไม่มีเลขS/Nครับ :o :o

น้า Martin B.Taylor พอจะมีป้าย ที่ทำมาเป็นตัวอย่างเหลือมั๊ยครับ อยากได้ซักอันนึงอ่ะ มันสวยดีครับ
ก็มีอันที่เห็นละครับ ท่านอ.Anatทำให้ครับผมก็จะเก็บไว้เป็นที่ระทึกเหมือนกันครับ ;D ;D แฮ่ แฮ่

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 08:43:19 »
มาดูกัน ว่าใครจะขายเป็นคนแรก อิอิ..  ;D
อยากให้น้ากบ ลองเล่นดูครับ แล้วจะรู้ว่า มันน่าเก็บหรือน่าขาย

ส่วนตัวขอเก็บไว้เป็นที่ระทึก เอ้ย "ระลึก"

iPlayer

• member
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 09:04:32 »
มาดูกัน ว่าใครจะขายเป็นคนแรก อิอิ..  ;D
อยากให้น้ากบ ลองเล่นดูครับ แล้วจะรู้ว่า มันน่าเก็บหรือน่าขาย

ส่วนตัวขอเก็บไว้เป็นที่ระทึก เอ้ย "ระลึก"

สอบถาม น้าหำน้อย ตัวไส้ติง มี ฉลาก กับเบอร์ ติดมาด้วยไหมครับ

ถ้าโรงงานแปะช้างมาด้วยก็ ผมต้องหาที่ติดป้าย ไม้ หรือสมาชิก ไส้ติ่ง ติดกันตรงไหน ครับ

หรือ จะเก็บไว้เป็นที่ระลึก

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 09:43:57 »

สอบถาม น้าหำน้อย ตัวไส้ติง มี ฉลาก กับเบอร์ ติดมาด้วยไหมครับ

ถ้าโรงงานแปะช้างมาด้วยก็ ผมต้องหาที่ติดป้าย ไม้ หรือสมาชิก ไส้ติ่ง ติดกันตรงไหน ครับ

หรือ จะเก็บไว้เป็นที่ระลึก

ตัวที่เป็น ไส้ติ่ง มีฉลาก Spacial รูปช้าง มาเหมือนกันนะครับ เท่าที่ดู แต่ไม่มี serail number ติดมา
แผ่นป้ายก็ติดมันตรงฉลากนั้นแหละครับ แล้วแต่สะดวก  ส่วนตัวผมยังไม่ได้ติดแผ่นป้ายครับ

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 12:34:44 »

และราคเท่าไหร่ อิอิ ^^
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ