Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาน้าๆ ครับ ระหว่าง k.yairi yw-600 กับ s.yairi yoe-28 เลือกตัวไหนดี  (อ่าน 1119 ครั้ง)

aon_a

• member
ปรึกษาน้าๆ ครับ  ระหว่าง k.yairi yw-600 กับ s.yairi yoe-28 เลือกตัวไหนดี

ขอบคุณครับ

Moko

• member
ต้องไปลองเล่นทั้ง 2 ตัว ว่าชอบเสียงไหม เล่นเข้ามือไหม
เช็กสภาพ โครงสร้างว่ายังแข็งแรง สมบูรณ์ดีไหม ก่อนซื้อ
s.yairi yoe28 เป็นรุ่นผลิตที่จีนหรือเปล่า ถ้าใช่ ให้เช็กสภาพให้ดี เคยเจอกีต้าร์ของเพื่อน s.yairi ผลิตจีน ซื้อมาเกือบ 3 หมื่น  คอยก โดยไม่ทราบสาเหตุ เพื่อนผมบอกว่า เก็บไว้ในเคส แค่ 2 สัปดาห์ เพราะไปเที่ยว ต. จ .ว. กลับมา เปิดจะหยิบเล่น เห็นคอยก เสียค่าซ่อมไปหลายพันบาท รอซ่อมอีกหลายเดือน
ถ้าส่วนตัวผมเลือก yw600 เพราะ เสียงเปล่าดี และทนทาน ต่อสภาพอากาศบ้านเราครับ
^Easy Man^

aon_a

• member
ขอบคุณน้าmokoครับ

ลองเล่นแล้ว ชอบเสียง s.yairi มากกว่าครับ แต่ก็ติดตรงที่ผลิตในจีนเลย ลังเลน่ะครับ

leftyman

• member
K. Yairi. แข็งแรงจริง ผมใช้อยู่ แต่คนละรุ่นนะครับ

aon_a

• member
ขอบคุณครับน้า leftyman   

สุดท้ายไปจบที่  furch om 32 ครับ