Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ++อาจารย์กีต้าร์ไฟฟ้า แนว Jazz Blues Funk +++  (อ่าน 1183 ครั้ง)

mormorzone

• member
++อาจารย์กีต้าร์ไฟฟ้า แนว Jazz Blues Funk +++
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2017, 16:18:49 »
อยากถามพี่น้องหน่อยครับ พอแนะนำอาจารย์สอนแนวนี้ได้ไหมครับผม
คือชอบแนวแบบ tattoo colour คุณรัฐ,
 และก็ชอบที่เป็นแนว funk นิดๆ ซึ้ง เมโลดี้สวยๆ แจ๊สหรือบลูส์หน่อยๆ
พอมีจารย์ท่านไหนแนะนำไหมครับ
ที่ความรู้ปึ๊กๆ ต่อยอดได้ ที่พอจะทำให้เราอ่านGuitarlist รู้เรื่องก่ะเค้าสักที 555
ขอบคุณมากครับผม ^^

mormorzone

• member
Re: ++อาจารย์กีต้าร์ไฟฟ้า แนว Jazz Blues Funk +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2017, 21:34:27 »
ป่าววว ไม่มีคนตอบเลยเหรอคับ (- -)

mai_911

• member
Re: ++อาจารย์กีต้าร์ไฟฟ้า แนว Jazz Blues Funk +++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 00:21:43 »
ผมว่าไปหาเรียน Basic น่ะครับ แล้วก็มาหัดเองแกะเอง

หรือจะไปเรียนแนวจริงๆ ก็ต้องเรียนพื้นฐานก่อนอยู่ดี

บ้านอยู่แถวไหนครับ เผื่อแนะนำใกล้ๆไปเรียนสะดวก

mormorzone

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 10:01:58 »
ขอบคุณครับ ผมอยู่สุขาภิบาล3
เล่นแบบ finger style , พวก double bass แกะหูพอได้
แต่อยากได้เป็นเรื่องราว ตามสไตล์ที่กลาวมา
เคยเรียนกับจารย์ตระกูลช่วงนึง ชอบมาก แต่ตอนนั้นผมติดงาน เลยไม่ได้เรียนต่อ
ตอนนี้อยากกลับมาเล่น แต่อยากเรียนกับคนที่เล่นสไตล์ที่ชอบอ่ะครับ
ถ้ามีจารย์ท่านใดแนะนำ ช่วยบอกทีครีบ ขอบคุณครับ

mai_911

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 10:26:42 »
ขอบคุณครับ ผมอยู่สุขาภิบาล3
เล่นแบบ finger style , พวก double bass แกะหูพอได้
แต่อยากได้เป็นเรื่องราว ตามสไตล์ที่กลาวมา
เคยเรียนกับจารย์ตระกูลช่วงนึง ชอบมาก แต่ตอนนั้นผมติดงาน เลยไม่ได้เรียนต่อ
ตอนนี้อยากกลับมาเล่น แต่อยากเรียนกับคนที่เล่นสไตล์ที่ชอบอ่ะครับ
ถ้ามีจารย์ท่านใดแนะนำ ช่วยบอกทีครีบ ขอบคุณครับ

รู้จักอาจารย์ขวัญมั๊ยครับ อยู่แถวถนนนวมินทร์ เดี๋ยวถามให้นะครับว่าให้ติดต่อทางไหนสะดวก

mormorzone

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2017, 21:15:08 »
อาจารย์ขวัญท่านเล่นแนวไหนน่ะครับ กีต้ารไฟฟ้า Jaz blues ไหมครับพอจะขอเบอร์ท่านได้ไหมครับ
ถ้าสะดวกช่วยส่งใน line id: mor_smile
ขอบคุณมากครับผม ^^