Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Yamaha Transacoustic ครับ  (อ่าน 1057 ครั้ง)

A Thanadol

• member
Yamaha Transacoustic ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 13:21:15 »
เห็นรีวิว Yamaha Transacoustic แล้วน่าสนใจมากครับ แต่ไม่ค่อยมีใครพูดถึงเท่าไหร่ จึงขอสอบถามผู้ที่ได้ครอบครอง หรือเคยลองเล่น ว่ามันดีหรือคุ้มค่าหรือไม่ครับ

sonic

• member
Re: Yamaha Transacoustic ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 14:27:23 »
เขาพูดกันมาหลายกระทู้แล้วนะครับ น้าอาจจะต้องย้อนดูกระทู้เก่าๆ

ดีมากทั้งเสียงเปล่าของกีต้าร์และเวลาปรับให้มันออกภาคขยายเสมือนต่อเสียงออกแอมป์ทั้งที่ไม่ต้องต่อแอมป์
ใช้งานสะดวกดี ผมคิดว่าเน้นเวลามีปาร์ตี้หรือเล่นคนเดียวแล้ว....ไม่อยากขนตู้แอมป์เสียบปลั๊กให้มันยุ่งยาก มันก็ช่วยให้สะดวกดี

Thaiman Standard

• member
Re: Yamaha Transacoustic ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 08:53:14 »
ผมอยุ่ระยองหาของไม่ได้ครับที่ร้านตัวแทนก้อไม่มีสนใจLL-TAสีSBมากท่านใดรุ้ร้านที่มีของช่วยชี้เป้าด้วยครับ