Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบความเรื่องกีต้าร์โปร่งหน่อยครับ (กังวลเล็กน้อย)  (อ่าน 1269 ครั้ง)

สุนทรีย์

• member
วันนึงผมทำปิ๊กหล่นเข้าไปในซาวโฮล ก็เขย่าจนหล่นลงมา แต่ปรากฎพบว่าผมได้ยินเสียงเหมือนเศษอะไรสักอย่างคล้ายโลหะ หรือเศษไม้ชิ้นเล็กๆ มันดังกึ๊กๆ แถวช่วงของต่อคอกับบอดี้ กังวลเล็กน้อยว่ามันจะเป็นปัญหาเกี่ยวกับคอ โครงสร้าง ใครพอจะเคยมีประสบการณ์แบบนี้มั้ยครับ ต้องบอกก่อนว่าแอคชั่นปกติคอยเช็คมาตลอด เซตอัพแล้ว เป็นกีต้าร์มือหนึ่ง และไม่เคยเกิดอุบัติเหตุ ล้ม ชน กระแทกอะไรทั้งสิ้น
ขอบคุณครับ

guitar_import

• member
เสียงสายไฟกระทบไม้รึเปล่าครับ? อาจเป็นสายไฟเส้นที่เดินจากแบต9Vตรงneck blockมาตรงที่ปรับด้านข้าง บางทีสายไฟยาวไปแล้วเค้าเก็บงานไม่เรียบร้อย เวลาเขย่าสายไฟมันจะไปฟาดไม้แล้วทำให้เกิดเสียงได้

Durian

• member
เสียงสายไฟกระทบไม้รึเปล่าครับ? อาจเป็นสายไฟเส้นที่เดินจากแบต9Vตรงneck blockมาตรงที่ปรับด้านข้าง บางทีสายไฟยาวไปแล้วเค้าเก็บงานไม่เรียบร้อย เวลาเขย่าสายไฟมันจะไปฟาดไม้แล้วทำให้เกิดเสียงได้
น่าจะอย่างนั้นนะครับ

สุนทรีย์

• member
ุุ
เป็นโปร่งธรรมดาครับ ผมคิดในแง่ดีมันอาจจะเป็นเศษไม้เล็กๆ ติดอยู่ในนั้น

guitar_import

• member
ถ้างั้นน่าจะเป็นเศษไม้ล่ะครับ