Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แอมป์อะคูสติก ในดวงใจใช้ออกงาน  (อ่าน 2551 ครั้ง)

KRK SOUND

• member
แอมป์อะคูสติก ในดวงใจใช้ออกงาน
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 09:11:33 »
ขออนุญาตสอบถามท่านผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ครับ ขอสั้นๆ2ข้อ
1.แอมป์ฟีสแมน อาทิส 120วัต รุ่นปัจจุบัน/รุ่นใหม่ๆ หนังหุ้มด้านนอกยังลอกอยู่หรือไม่ครับ ในลักษณะการใช้งานแบบปกติ
2.ระหว่างฟิสแมนอาทิส 120วัต กับ มาแซล เอเอส100ดี  100 วัต ตัวไหนเป็นต่อในด้าน ความทนทาน เสียงกีตร้า การขายต่อ และเสียงร้องผ่านไมค์
ขอขอบพระคุณทุกท่านที่จะให้ความกระจ่างครับ

KRK SOUND

• member
Re: แอมป์อะคูสติก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 11:19:06 »
รอครับ#กระทู้แรก
ข้อ1.ติดตามอ่านหลายกระทู้ รุ่นเก่าๆผิวลอก

TOM1869

• member
Re: แอมป์อะคูสติก ในดวงใจใช้ออกงาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 12:48:03 »
1. รุ่นใหม่ เห็นว่า แก้ไขแล้ว ไม่รู้ว่า จริงแค่ไหน  เพิ่งออก lot ใหม่ มา อาจยังไม่เห็นผล แต่  lot  เก่า ตั้งเฉยๆ  ก็ลอก

2. ทั้ง 2 ตัว พอๆกัน ขายออกง่าย  เสียงดี ทั่งคู่    แต่ขายใกล้ราคาของใหม่ ก็ออกยาก  ส่วนไมค์ ผมใช้ ผ่าน Pa จึงไม่เป็นข้อตัดสินใจ แต่ as100D  มันหนักครับ
Line id: 081-8718003

KRK SOUND

• member
Re: แอมป์อะคูสติก ในดวงใจใช้ออกงาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 13:08:55 »
ขอบพระคุณครับ
เป็นแนวทางสำคัญในการตัดสินใจ
 :-*

sonic

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 14:29:39 »
พิมพ์ไทยอ่าน
ขออนุญาตสอบถามท่านผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ครับ ขอสั้นๆ2ข้อ
1.แอมป์ฟีสแมน อาทิส 120วัต รุ่นปัจจุบัน/รุ่นใหม่ๆ หนังหุ้มด้านนอกยังลอกอยู่หรือไม่ครับ ในลักษณะการใช้งานแบบปกติ
2.ระหว่างฟิสแมนอาทิส 120วัต กับ มาแซล เอเอส100ดี  100 วัต ตัวไหนเป็นต่อในด้าน ความทนทาน เสียงกีตร้า การขายต่อ และเสียงร้องผ่านไมค์
ขอขอบพระคุณทุกท่านที่จะให้ความกระจ่างครับ

พิมพ์ศัพท์เป็น English อ่านง่ายกว่านะครับ ผมอ่านแล้วงงกับชื่อ!

แอมป์ที่ราคาไม่สูง ผมเลือก 2 ยี่ห้อนี้เป็นหลัก คุ้มสุดๆแล้ว คือ Fishman กับ Marshall คุณภาพดีทั้งสองรุ่นที่ถามมาเลย ใช้งานตอบโจทย์ได้ครบถ้วน
เสียงดีทั้งต่อร้องเพลง และเล่นกีตาร์

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2017, 15:28:02 »
ในงานมิตติ้ง น่าจะมีแอมป์หลายยี่ห้อให่ลอง  มาแต่วันน่ะครับ  ตั้งแต  acus  fishman performer Aer compact60 และตัวหลัก  fender pass500U  ครับ
Line id: 081-8718003

KRK SOUND

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 20:13:44 »
พิมพ์ไทยอ่าน

พิมพ์ศัพท์เป็น English อ่านง่ายกว่านะครับ ผมอ่านแล้วงงกับชื่อ!

แอมป์ที่ราคาไม่สูง ผมเลือก 2 ยี่ห้อนี้เป็นหลัก คุ้มสุดๆแล้ว คือ Fishman กับ Marshall คุณภาพดีทั้งสองรุ่นที่ถามมาเลย ใช้งานตอบโจทย์ได้ครบถ้วน
เสียงดีทั้งต่อร้องเพลง และเล่นกีตาร์
ครับ กระผมมือใหม่ครับ
เกรงว่าจะสะกดผิดๆถูกๆ ก็เลยเอาภาษาอ่านดีๆของเรานี่แหละครับ
ขอบพระคุณที่ชี้แนะครับ

Thammarat

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2017, 11:13:31 »
รุ่นใหม่ตอนซื้อมาใหม่ๆ ก็ไม่ลอกนะครับ
แต่ๆๆๆ สักพักมันก็กลายเป็นรุ่นเก่าครับ
สบายใจได้ครับ Fishman ลอกคือของแท้ครับ

KRK SOUND

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2017, 15:44:04 »
สงสัยว่าแอมป์ค่ายนี้ อยู่กับน้ำจริงๆ จากชื่อ Fishman
เพราะน้ำเป็นตัวทำละลายที่ดี# ;D ;D ;D

mcky

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 20:10:16 »
ถ้าเล่นออกงาน ถ้าห้องเริ่มใหญ่ ผมอยากให้ใช้ PA พกพา หรือ ลำโพงที่สูงเกินหูครับ เสียงจะเปิดโปร่ง ฟังสบาย ดังครอบคลุมพื้นที่
ลองดูง่ายๆลำโพงตัวเดียวกัน วางเตี้ยๆกับวางสูงๆ เสียงก็ต่างกันแล้ว
พอเล่นแนว stage แอมป์อคูสติกผมจะเอามาใช้เป็นมอนิเตอร์มากกว่าครับ

แต่ถ้าไม่ใช่งานที่ต้องเป๊ะปังขนาดนั้น มีตติ้งกันเอง ก็เอาแอมป์อคูสติกออกมาหันใส่ผู้ฟังก็โอเคแล้วล่ะครับ
สำหรับคำถามแอมป์ในดวงใจ ขอเชียร์ powerwerks ตัวยาวๆให้เลี่ยนอีกกระทู้ละกัน 555(ของดี ราคาถูก ได้ดอก eminance)

KRK SOUND

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 11:54:31 »
ขอคารวะทุกท่านทุกคำแนะนำครับ

Mod1961

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2017, 19:32:26 »
มารายงานผลครับ ผมซื้อ Fishman loudbox artist ล็อตใหม่หนังหุ้มจะแข็งกว่ารุ่นเก่าที่หนังลอก(รุ่นเก่าหนังหุ้มจะนิ่มกว่า) ครบ1ปีพอดี ขณะนี้หนังยังอยู่ในสภาพปกติดี ยังไม่ลอกครับ(ถ้าลอกเมื่อไหร่ก็จะมารายงานครับ :D :D :D)

KRK SOUND

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2017, 08:54:35 »
มารายงานผลครับ ผมซื้อ Fishman loudbox artist ล็อตใหม่หนังหุ้มจะแข็งกว่ารุ่นเก่าที่หนังลอก(รุ่นเก่าหนังหุ้มจะนิ่มกว่า) ครบ1ปีพอดี ขณะนี้หนังยังอยู่ในสภาพปกติดี ยังไม่ลอกครับ(ถ้าลอกเมื่อไหร่ก็จะมารายงานครับ :D :D :D)
ขอบคุณมากครับท่าน เป็นประโยชน์ในการตัดสินใจกับเพื่อนสมาชิกได้หลายคน