Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ Rhythm box ให้ด้วยครับ  (อ่าน 2339 ครั้ง)

MarbleGuitar

• member
  • Easy Listening
ช่วยแนะนำ Rhythm box ให้ด้วยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 14:59:02 »
รบกวนน้าๆครับ ว่าจะหามาลองเล่น ไม่ทราบว่า Rhythm box ของยี่ห้อใด รุ่นใด ที่ใช้งานไม่ยากมาก และมีคนนิยมใช้กันครับ ถ้าวางงบไว้ 10K นี่พอมีตัวเลือกสักกี่รุ่นได้ครับ หรือหากจะเกินงบไปหน่อยก็รบกวนแนะนำด้วยครับ

guitar_import

• member
Re: ช่วยแนะนำ Rhythm box ให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2017, 21:00:26 »
รบกวนน้าๆครับ ว่าจะหามาลองเล่น ไม่ทราบว่า Rhythm box ของยี่ห้อใด รุ่นใด ที่ใช้งานไม่ยากมาก และมีคนนิยมใช้กันครับ ถ้าวางงบไว้ 10K นี่พอมีตัวเลือกสักกี่รุ่นได้ครับ หรือหากจะเกินงบไปหน่อยก็รบกวนแนะนำด้วยครับ

Beat buddyผมขายอยู่4,500บาทครับ
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=63744.0

• member
Re: ช่วยแนะนำ Rhythm box ให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2017, 12:05:33 »
ขอบคุณน้า Guitar Import ครับที่แนะนำ  ยังพอจะมีตัวเลือกอื่นๆ ในตลาดบ้างมั้ยครับ

kmtc

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2017, 16:21:05 »

Beat Buddy ก็ดี หรือจะ Jam Buddy ก็ได้ http://acousticthai.net/joyo-jam-buddy.html

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2017, 21:06:46 »
ขอบคุณน้อ kmtc มากครับ เป็นทางเลือกอีกทางที่น่าสนใจครับ ราคาไม่แพงมากด้วย

kittisak_tha

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 12:36:43 »
ผมใช้ Digitech Trio ก็ใช้เล่นสนุกดีครับ เพราะเราตีคอร์ดให้แล้วเครื่องจะ Generaet จังหวะกลองและ Bass มาให้เรา   แต่ตอนนี้ก็อยากลอง Beatbuddy เหมือนกันครับ

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2017, 14:52:12 »
Digitech Trio นี่ถ้าเล่นแบบ Finger style นี่มันจะจับจังหวะให้เราได้ด้วยใช่มั้ยครับ ดูแล้วน่าสนใจเหมือนกันครับ

mcky

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 20:15:03 »
ในตลาดก็มีแค่ตามพี่ๆบอกครับ แต่นอกจากนี้ถ้าใช้ ios ยังมี app แนว band creator ให้ลองอีกพอสมควร ดีดสอนโปรแกรมมันก่อนปุ๊ป แป้ปเดียวมาทั้งวงเบส กลอง

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 21:00:10 »
ของ iOS พอมีโปรแกรม อะไรบ้างนะครับคุณ mcky เผื่อผมจะได้หาลองดูครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

mcky

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2017, 17:12:31 »
ของ iOS พอมีโปรแกรม อะไรบ้างนะครับคุณ mcky เผื่อผมจะได้หาลองดูครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ลองดูตามชื่อเลยครับ band creator
นอกจากนี้ถ้ายังไม่เคยลองพวก harmony ลองเล่นกับแอปของ ik media ดูนะครับ ก่อนผมซื้อ tc harmony ผมก็ใช้แอปนี่ล่ะครับ

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2017, 16:31:56 »
สงสัยคงต้องไปที่ Digitech Trio + ครับ ไม่แน่ใจว่าจะหาซื้อมาลองดูครับ คิดว่าตัวเดียวน่าจะจบ ลองดูจากรีวิวน่าใช้ แต่ดูเหมือนจะใช้ยากอยู่เหมือนกันครับ